యుద్ధ దొంగ! | యుద్ధ దొంగ!

నెతన్యాహు మరియు రక్షణ మంత్రితో ఫోటో

సైనిక దుస్తులు ధరించిన దొంగ చాకచక్యంగా ఉంటాడు

అనేక ఆపరేషన్లలో ఫ్రంట్ ఫైరింగ్

గాయపడిన వారికి ప్రథమ చికిత్స కూడా

ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధ సమయంలో

తుపాకులు మరియు మందుగుండు సామగ్రి దొంగతనం

అతనో ఘరానా దొంగ..! పేరు రాయ్ యాఫ్రాఖ్..! సు 35 ఏళ్లు..! ఇది ఇజ్రాయెల్‌లోని టెల్-అవీవ్‌లో ఉండేది..! అతను ఆర్మీ తుపాకులు మరియు మందుగుండు సామగ్రిని దొంగిలించి బ్లాక్ మార్కెట్‌లో విక్రయించాలనుకున్నాడు! అక్టోబర్ 7న, హమాస్ ఇజ్రాయెల్‌పై దాడి చేసి, ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) బెల్ ఆఫ్ ఆర్మ్స్‌లోకి ప్రవేశించడానికి అనుమతించింది. మిలటరీ ఆఫీసర్ వేషం వేసుకుని సైన్యంలోకి చొరబడ్డాడు. అదే సమయంలో ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని బెంజమిన్ నెతన్యాహు, రక్షణ మంత్రి యోవ్ గలాత్ హెలికాప్టర్‌లో అక్కడికి చేరుకున్నారు. వారి వద్దకు వెళ్లి ఫొటోలు దిగాడు. ఆ ఫోటోలు అతనికి రక్షణగా మారాయి. అధికారి హోదాతో నకిలీ ఐడీ కార్డు తయారు చేశాడు. అందుకని అతను అడ్డంకులు లేకుండా సైన్యంలో తిరిగాడు. అక్టోబర్ 7 దాడి తరువాత, అతను హమాస్ ఉగ్రవాదులచే ఆక్రమించబడిన ఇళ్లలో ఆపరేషన్‌లో కొంతమంది దళాలకు నాయకత్వం వహించాడు. గాజాలో సొరంగాల ధ్వంసంలో పాల్గొన్నారు. టూటా గాయపడిన సైనికులకు ప్రథమ చికిత్స చేసేవారు. యాంటీ-టెర్రరిస్ట్ స్క్వాడ్‌లో, షిన్‌బెట్ తనను తాను రహస్య ఏజెంట్‌గా తోటి సైనికులకు పరిచయం చేసుకుంటాడు. వీలైనప్పుడల్లా అసాల్ట్ రైఫిల్స్, పిస్టల్స్, బుల్లెట్లు, మందుగుండు సామాగ్రి, స్మోక్ గ్రెనేడ్లను అక్రమంగా రవాణా చేసేవాడు. హమాస్ తుపాకులను కూడా మృతదేహాల వద్దకు తీసుకెళ్లింది. గత నెల 17న ఆయుధాల అదృశ్యంపై ఐడీఎఫ్ నిఘా పెట్టడంతో ఆదివారం యఫ్రాఖ్ రెడ్ హ్యాండెడ్‌గా పట్టుబడ్డాడని టైమ్స్ ఆఫ్ ఇజ్రాయెల్ మరియు ఛానల్-12 నివేదించాయి. యాఫ్రాఖ్ ఇంటి నుండి తుపాకులు, ఐఇడిలు మరియు గ్రెనేడ్‌లను స్వాధీనం చేసుకున్నామని, అతనిపై ఐదు మోసం మరియు దొంగతనాలకు పాల్పడినట్లు టెల్-అవీవ్ పోలీసులు తెలిపారు. ఈ నేరాలకు గాను అతనికి గరిష్టంగా 36 ఏళ్ల జైలు శిక్ష పడే అవకాశం ఉందని న్యాయ నిపుణులు చెబుతుండగా.. తాను స్వచ్ఛందంగా సైన్యంలో పనిచేశానని యాఫ్రా ఖ్ చెబుతున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 02, 2024 | 03:13 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *