సుఖ్ దేవ్ సింగ్ గోగమేడి హత్య కేసులో జాతీయుడు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

సుఖ్ దేవ్ సింగ్ గోగమేడి హత్య కేసులో హర్యానా, రాజస్థాన్ రాష్ట్రాల్లోని 31 చోట్ల జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (ఎన్ఐఏ) బుధవారం సోదాలు నిర్వహించింది. హోం మంత్రిత్వ శాఖ ఆదేశాల మేరకు ఈ కేసుతో సంబంధం ఉన్న అనుమానితుల స్థలాలపై దాడులు కొనసాగుతున్నాయి. రాష్ట్ర పోలీసు బలగాల సమన్వయంతో ఎన్‌ఐఏ బృందాలు సోదాలు నిర్వహించాయి.

NIA దాడులు: హర్యానా, రాజస్థాన్‌లోని 31 ప్రాంతాల్లో NIA దాడులు

NIA దాడులు: సుఖ్‌దేవ్ సింగ్ గోగమేడి హత్య కేసులో జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (ఎన్‌ఐఏ) బుధవారం హర్యానా, రాజస్థాన్‌లోని 31 చోట్ల సోదాలు నిర్వహించింది. హోం మంత్రిత్వ శాఖ ఆదేశాల మేరకు ఈ కేసుతో సంబంధం ఉన్న అనుమానితుల స్థలాల్లో ఇంకా దాడులు కొనసాగుతున్నాయి. రాష్ట్ర పోలీసు బలగాల సమన్వయంతో ఎన్‌ఐఏ బృందాలు సోదాలు నిర్వహించాయి.

NIA దాడులు

హత్యలో హై ప్రొఫైల్ గ్యాంగ్‌స్టర్ల ప్రమేయాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకుని రాజస్థాన్ పోలీసుల నుండి ఎన్‌ఐఎ కేసును స్వీకరించిన కొద్ది రోజుల తర్వాత సోదాలు జరిగాయి. కర్ణి సేన చీఫ్‌ని డిసెంబర్ 5న రాజస్థాన్‌లోని జైపూర్‌లోని అతని నివాసంలో ముగ్గురు షూటర్లు కాల్చి చంపారు. హత్య జరిగిన వెంటనే, లారెన్స్ బిష్ణోయ్ గ్యాంగ్‌తో సంబంధం ఉన్న గ్యాంగ్‌స్టర్ రోహిత్ గోదారా గోగమేడి హత్యకు బాధ్యత వహించాడు. ఇద్దరు షూటర్లు రోహిత్ రాథోడ్ మరియు నితిన్ ఫౌజీలను డిసెంబర్ 9న చండీగఢ్‌లో అరెస్టు చేశారు. గోదారా హత్యకు ఆదేశించినట్లు వారు పోలీసులకు సమాచారం అందించారు. పరారీలో ఉన్న షూటర్లు గోదార సన్నిహితులు వీరేంద్ర చాహన్, దనరామ్‌లతో టచ్‌లో ఉన్నట్లు ప్రాథమిక విచారణలో తేలింది.

వైభవ్ గెహ్లాట్ నివాసంలో ED సోదాలు

విదేశీ మారకద్రవ్య ఉల్లంఘన కేసుకు సంబంధించి రాజస్థాన్ మాజీ సీఎం అశోక్ గెహ్లాట్ కుమారుడు వైభవ్ గెహ్లాట్ నివాసంలో ఫెమా ఉల్లంఘనలపై కొనసాగుతున్న దర్యాప్తులో భాగంగా ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ (ఈడీ) బుధవారం (జనవరి 3) సోదాలు నిర్వహించింది. అక్టోబర్ 2023లో, ఈ కేసుకు సంబంధించి వైభవ్ ఢిల్లీలోని ED ముందు హాజరయ్యారు.

31 ప్రాంతాల్లో ఆదాయపన్ను శాఖ దాడులు..

ఉదయ్‌పూర్‌లోని వ్యాపార సంస్థలపై కూడా ఆదాయపు పన్ను శాఖ దాడులు నిర్వహిస్తోంది. ఉదయపూర్ నగరంలోని 27 ప్రాంతాల్లో సోదాలు నిర్వహించారు. హోటల్ రాడిసన్ బ్లూ, హోటల్ ఫతే ప్రాంగణాల్లో దాడులు నిర్వహించారు. కోల్‌కతా, ముంబై ప్రాంతాల్లో వ్యాపార సంస్థలకు సంబంధించి సోదాలు కూడా జరిగాయి. రాజస్థాన్‌తోపాటు ఇతర రాష్ట్రాల్లోని 31 ప్రాంతాల్లో ఏకకాలంలో దాడులు నిర్వహించారు. ఆదాయపు పన్ను శాఖ దర్యాప్తు బృందం అధికారులు సమగ్ర విచారణ చేపట్టారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *