సైంధవ్: ఇందులో భాగమైనందుకు ఆనందంగా ఉంది: నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ

విక్టరీ వెంకటేష్ 75 మైలురాయి, మోస్ట్ అవైటెడ్ పాన్ ఇండియా మూవీ ‘సైంధవ్’. చాలా టాలెంటెడ్ డైరెక్టర్ శైలేష్ కొలను డైరెక్ట్ చేసిన ఈ సినిమా సంక్రాంతి కానుకగా ప్రేక్షకుల ముందుకు రాబోతోంది. ఇప్పటికే రిలీజైన టీజర్, సాంగ్స్, ట్రైలర్ కి ట్రెమండస్ రెస్పాన్స్ రావడంతో భారీ బజ్ క్రియేట్ అయ్యింది. బహుముఖ నటుడు నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ ఈ సినిమాతో తెలుగులోకి అడుగుపెడుతున్నారు. నిహారిక ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ బ్యానర్‌పై ప్రముఖ నిర్మాత వెంకట్ బోయనపల్లి ప్రతిష్టాత్మకంగా నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రం జనవరి 13న విడుదల కానుంది.ఈ నేపథ్యంలో నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ విలేకరుల సమావేశంలో చిత్ర విశేషాలను తెలియజేశారు.

నవాజుద్దీన్ గారూ.. తెలుగు ఇండస్ట్రీకి స్వాగతం

– ధన్యవాదాలు..

దేశవ్యాప్తంగా ప్రేక్షకుల దృష్టిని ఆకర్షించిన మీ నటన.. తెలుగులోకి అడుగుపెట్టడానికి ఇంత సమయం ఎందుకు పట్టింది?

ప్రతి నటుడు మంచి కథ కోసం ఎదురుచూస్తుంటారు. నేనూ సరైన స్క్రిప్ట్ కోసం వెయిట్ చేశాను. అది ‘సైంధవ’తో ముగిసింది. ఇది చాలా ఆసక్తికరమైన కథ. వెంకటేష్‌తో పని చేయడం ఎవరికైనా కల. ఆయనతో కలిసి పనిచేయడం ఆనందంగా ఉంది.

ఇప్పుడు విలన్ పాత్రలు తగ్గించి.. సైంధవంలో విలన్‌గా కనిపించడానికి ప్రత్యేక కారణం ఉందా?

నన్ను నేను ఎప్పుడూ విలన్‌గా, హీరోగా చూడలేదు. పాత్ర ఆసక్తికరంగా ఉందా లేదా అన్నదే ముఖ్యం. ఒక్కోసారి పాజిటివ్ రోల్స్ కంటే నెగెటివ్ రోల్స్ చేసే అవకాశం ఎక్కువగా ఉంటుంది. సైంధవలో దర్శకుడు శైలేష్ చాలా ప్రత్యేకమైన పాత్రను డిజైన్ చేశారు. నటించే అవకాశం ఉన్న పాత్ర.

మొదటి సినిమాకు డబ్బింగ్ చెప్పలేదా? దీనికి ప్రేరణ ఏమిటి? తెలుగు భాష నేర్చుకోవడంలో ఎలాంటి సవాళ్లను ఎదుర్కొన్నారు?

ఈ విషయంలో దర్శకుడు శైలేష్ ఇన్‌స్పిరేషన్‌ ఇచ్చాడు. నా నటనకు డబ్బింగ్ చెప్పడం నాకు ఇష్టం లేదు. పాత్రకు అంత డెప్త్ లేదు. నా పాత్ర హైదరాబాద్‌కు చెందినది. పాత్ర హిందీతో పాటు కొంచెం తెలుగు కూడా మాట్లాడుతుంది. ఆ పాత్రకు నేనే డబ్బింగ్ చెప్పుకుంటేనే న్యాయం జరుగుతుంది. భాష, అర్థం అర్థం చేసుకుంటూ అన్నాను. ఏదైనా కొత్త భాష నేర్చుకోవడం మొదట్లో కష్టంగా ఉంటుంది. భాషపై కొద్దిపాటి పరిజ్ఞానం ఉంటే అది సులభతరం అవుతుంది. ప్రాంప్ట్ చేయడంపై నాకు నమ్మకం లేదు. నా డైలాగులు ఎంత కష్టమైనవో నేర్చుకుని చెప్పడం నాకు ఇష్టం. సైంధవ్‌లో కూడా అలానే అన్నీ నేర్చుకున్నాను.

మీరు తెలుగు సినిమాలు చూస్తారా?

చాలా తెలుగు సినిమాలు చూశాను. వెంకటేష్ ఫ్యామిలీ సబ్జెక్ట్ చూస్తాను. హిందీలో ఆయన నటించిన అనారీ సినిమా కూడా చూశాను.

నటుడిగా ఇతరులు మీ నుంచి చాలా నేర్చుకుంటారు.. ఇంతకీ మీరు వెంకటేష్ నుంచి ఎలాంటి విషయాలు నేర్చుకున్నారు?

ప్రతి నటుడి నుంచి నేర్చుకోవాల్సింది చాలా ఉంటుంది. వెంకటేష్ చాలా కూల్. ఎప్పుడూ ప్రశాంతంగా కనిపిస్తారు. లొకేషన్‌కి రాకముందే డైలాగ్స్ అన్నీ నేర్చుకుంటారు. యాక్షన్ సీన్స్‌లో చాలా రిస్క్‌లు తీసుకున్నారు. ఎలాంటి డూప్ లేకుండా స్వయంగా యాక్షన్ చేశాడు. ఇందులో ఆయనది చాలా ఇంటెన్స్ క్యారెక్టర్. ఈ ప్రయాణంలో ఆయన నుంచి చాలా విషయాలు నేర్చుకున్నాను. ముఖ్యంగా అతనికి ఓపిక ఎక్కువ. ఇది అతని నుండి నేర్చుకోవాలి.

వెంకటేష్‌కి ఇది 75వ సినిమా.. పార్ట్‌లో మీకెలా అనిపించింది?

వెంకటేష్‌తో పని చేయడం గొప్ప అనుభవం. ఇందులో వెంకటేష్ చాలా విభిన్నమైన పాత్రలో కనిపించనున్నారు. వెంకీ కొత్త అవతార్‌లో కనిపించనున్నాడు. తన 75వ సినిమాలో భాగమైనందుకు సంతోషంగా ఉంది.

దర్శకుడు శైలేష్ గురించి?

శైలేష్ చాలా ప్రొఫెషనల్ డైరెక్టర్. అతనికి చాలా క్లారిటీ ఉంది. ఎడిటింగ్ కూడా తన మనసులో ఉంది. ఎంత వరకు షూట్ చేయాలనే దానిపై పూర్తి క్లారిటీ ఉంది. నా క్యారెక్టర్‌ని చాలా ఇంప్రూవ్ చేశాడు. సాధ్యమైన ప్రతిచోటా మెరుగుపరిచాడు. తను కథ చెప్పిన వెంటనే ఈ సినిమా పెద్ద హిట్ అవుతుందనే నమ్మకం ఉంది. తను కథ చెప్పినంత అద్భుతంగా సినిమాను తెరకెక్కించాడు. సినిమా రంగ ప్రవేశం చేసి ఐదేళ్లు మాత్రమే. కానీ అతనిలో చాలా అపూర్వమైన అనుభవం కనిపిస్తుంది. అన్ని విషయాలపై ఆయనకు పూర్తి క్లారిటీ ఉంది.

ఇందులో మీకు ఏది సవాలుగా ఉంది?

ఇది భారీ యాక్షన్ చిత్రం. యాక్షన్ సీక్వెన్స్‌లు చేయడం కాస్త ఛాలెంజ్‌గా అనిపించింది. మీరు దీన్ని చూసినప్పుడు, చర్య ఎంత కఠినంగా ఉందో మీకు అర్థమవుతుంది.

మీకు మరపురాని క్షణం?

శ్రీలంక షెడ్యూల్‌ను మర్చిపోలేను. సముద్రంలో బోట్ యాక్షన్ సీక్వెన్స్ షూట్ చేస్తున్నాం. పడవలో వేగంగా వెళ్తున్నారు. ఒక్కసారిగా పెద్ద అల వచ్చింది. అందుకని నేను పడవ వదిలి దానితో ఎక్కాను. అదృష్టవశాత్తూ.. మళ్లీ పడవలో దిగాను. (నవ్వుతూ) ఆ సీన్ సినిమాలో ఉంది. ఆ సీక్వెన్స్‌ని ప్రేక్షకులు బాగా ఎంజాయ్ చేస్తారు.

ఇందులో మీ పాత్ర నిడివి ఎలా ఉంది?

దాదాపు 40 రోజులు ఈ సినిమా కోసం పనిచేశాను. నా పాత్ర పట్ల నేను చాలా సంతృప్తిగా ఉన్నాను. చాలా మంచి పాత్ర. ప్రేక్షకులు తప్పకుండా ఆదరిస్తారనే నమ్మకం ఉంది.

సైంధవ్ ప్రొడక్షన్ హౌస్ గురించి?

నిహారిక ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ చాలా ప్రొఫెషనల్ ప్రొడక్షన్ హౌస్. భవిష్యత్తులో వారి సినిమాల్లో నటించాలనుకుంటున్నాను.

టాలీవుడ్ మరియు బాలీవుడ్ వర్కింగ్ స్టైల్‌లో మీరు ఏ తేడాను గమనించారు?

టాలీవుడ్ చాలా ప్రొఫెషనల్. ఇక్కడ టైమింగ్ బాగుంది.

తెలుగు ఇండస్ట్రీలో మీకు స్నేహితులు ఉన్నారా?

నాని గారితో, రానా గారితో మాట్లాడాను. వారిని కలిసినప్పుడు నటనకు సంబంధించిన పలు విషయాలను పంచుకున్నాం.

టాలీవుడ్‌లో మీకు ఇష్టమైన నటుడు?

అందరికీ నచ్చుతుంది. ప్రతి ఒక్కరికీ ఒక ప్రత్యేకత ఉంటుంది.

మీకు డ్రీమ్ రోల్ ఉందా?

ఓషో పాత్రను పోషించాలి. అవకాశం దొరికితే ఆయన బయోపిక్ చేస్తాను.

పోస్ట్ సైంధవ్: ఇందులో భాగమైనందుకు ఆనందంగా ఉంది: నవాజుద్దీన్ సిద్ధిఖీ మొదట కనిపించింది తెలుగుమిర్చి.కామ్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *