అయోధ్యలో అద్భుత ఘట్టం.

కొన్నేళ్ల క్రితం వరకు ఈ దేశంలో ఇది సాధ్యమైతే నమ్మిన వారి కంటే విశ్వాసం లేనివారే ఎక్కువ. కానీ అసాధ్యం సాధ్యమే. మహిమాన్వితమైన దృశ్యం కళ్ల ముందు కనిపించబోతోంది.

అయోధ్యలో అద్భుత ఘట్టం.

అయోధ్య రామమందిర శంకుస్థాపన

అయోధ్య రామ్ దండిర్: అందరి కళ్ళు, అన్ని ఆలోచనలు.. అన్ని కళ్ళు.. అన్ని ఆసక్తి.. అయోధ్యపైనే ఉన్నాయి. హిందువుల చిరకాల స్వప్నం.. రోజు దగ్గరపడుతున్న కొద్దీ.. జనం భావోద్వేగానికి గురవుతున్నారు. ఆ మహోజ్వలఘట్టాన్ని నిలుపుకోవడానికి.. శ్రీరామచంద్రుడి జన్మస్థలంలో జరిగిన చారిత్రక, మహిమాన్వితమైన, మహత్తర ఘట్టానికి ప్రత్యక్ష సాక్షులుగా నిలిచిపోవాలని విదేశాల్లోని రామభక్తులు ఎదురుచూస్తున్నారు. పురాణాలు, ఇతిహాసాల్లోనే కాదు, వర్తమానంలో కూడా రామనామానికి, హిందువులకు మధ్య ఉన్న బంధం అపూర్వం, అనిర్వచనీయం. అందుకే రామజన్మభూమిలో సగర్వంగా నిలబడిన సీతారామచంద్రుడు మన కాలంలోని గొప్ప దృశ్యం. సో.. అసలు ఏది సాధ్యమని అనుకున్నారో.. అది సజీవ సాక్షిగా మన కళ్ల ముందు ఆవిష్కృతమవుతుంటే.. మన జీవితకాలంలో ఇంతకంటే అపురూపమైన దృశ్యం ఉంటుంది. అందుకే రామభక్తులంతా అయోధ్యకు వెళ్లండి అంటున్నారు.

ఆధ్యాత్మిక వైభవానికి చిరునామా
దేశంలోని అన్ని రహదారులు అయోధ్యకు దారి తీస్తున్నాయి. అయోధ్య ప్రకాశిస్తోంది. భారతదేశ ఆధ్యాత్మిక వైభవానికి చిరునామాగా మారింది. అయోధ్య అందరి మన్ననలు పొందుతోంది. రాముడి మరణంతో దేశమంతా మారుమోగుతోంది. కలియుగంలోని అయోధ్య..త్రేతాయుగంలోని అయోధ్య జాడలను గుర్తు చేస్తుంది. శ్రీరాముడు పుట్టి పెరిగిన నేల.. తన వ్యక్తిత్వంతో, పాలనతో యుగయుగాలకు ఆదర్శంగా నిలిచిన అయోధ్య భూమి.. బలరాముడి జీవిత ప్రతిష్ఠతో పులకించబోతోంది. రామగాథలు వింటూ, రామచంద్రుని కథలు చెబుతూ, రాముడిలా ఉండటమే జీవిత పరమావధి అని తెలుసుకున్న హిందువులకు అయోధ్యలో జరగబోయే అద్భుతాన్ని తలచుకుంటూ పారవశ్యం కలుగుతుంది.

కొన్నేళ్ల క్రితం వరకు ఈ దేశంలో ఇది సాధ్యమైతే నమ్మిన వారి కంటే విశ్వాసం లేనివారే ఎక్కువ. కానీ అసాధ్యం సాధ్యమే. మహిమాన్వితమైన దృశ్యం కళ్ల ముందు కనిపించబోతోంది. రామజన్మభూమి వద్ద ఆలయాన్ని నిర్మించారు. శ్రీరామచంద్రుడి విగ్రహం ఘటనతో వందేళ్ల చరిత్ర కొత్త మలుపు తిరగనుంది. అందుకే దేశం మొత్తం అయోధ్య వైపు చూస్తోంది. ఊరువాడ అంతా రాముని మరణ శబ్దం తప్ప మరేమీ వినిపించదు. ఈ నెల 22వ తేదీ మధ్యాహ్నం 12:20 గంటలకు అయోధ్య రామమందిరంలోని గర్భగుడిలో శ్రీరాముడు, సీతాంజనేయలక్ష్మణ సమేత సమాధి చేస్తారు.

ఇది కూడా చదవండి: బిల్కిస్ బానో కేసులో సుప్రీం కోర్టు సంచలన తీర్పు.. గుజరాత్ ప్రభుత్వ నిర్ణయాన్ని తోసిపుచ్చింది.

భక్తులు ఇళ్లలోనే ఉండి రామజ్యోతి వెలిగించాలి
ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ కార్యక్రమానికి హాజరవ్వండి. ఆహ్వానం అందిన వారు మాత్రమే అయోధ్యకు రావాలని శ్రీరామజన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ట్రస్టు కోరింది. ఇంటి వద్దే ఉండి రామజ్యోతి వెలిగించాలని ప్రధాని మోదీ దేశ ప్రజలకు పిలుపునిచ్చారు. దేశంలోని నగరాలు, పట్టణాలు, మండలాలు, గ్రామాల్లో ఊరేగింపులు జరుగుతున్నాయి. పలు ప్రాంతాల్లో భజనలు, కీర్తన కార్యక్రమాలు కొనసాగుతున్నాయి. ఉత్తరప్రదేశ్ అంతటా రామచరిత్ మానస్ పారాయణం జరుగుతోంది. ఈ నెల 14 నుంచి మార్చి 24 వరకు అయోధ్యలోని అన్ని ఆలయాల్లో రామాయణం, భజనకీర్తనలు, రామచరితమానాలు, సుందరకాండ పఠించాలని యూపీ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ ఆదేశించారు.

పలువురు రామ భక్తులు, కళాకారులు పాటలు, భజనలు చేస్తూ తమ భక్తిని చాటుకున్నారు. ప్రధాని మోదీ తనకు ఇష్టమైన వాటిని సోషల్ మీడియాలో పంచుకుంటున్నారు. స్వస్తి మెహుల్ అనే గాయకుడు రాముడు అనుడుతు పాడిన పాటను పంచుకున్నారు, గుజరాత్‌కు చెందిన ప్రముఖ జానపద గాయకుడు శ్రీరామ్ ఘర్ పాడారు. ఆ పాటల అర్థాన్ని వివరిస్తూ ట్వీట్ చేశాడు.

ఇది కూడా చదవండి: మాల్దీవులను బహిష్కరించడం.. ఇప్పుడు ఇండియాలో ట్రెండింగ్ ఇష్యూ.. సెలబ్రిటీలు రంగంలోకి దిగారు

ఇంటింటికి స్వామివారి అక్షింతలు
అయోధ్య రామమందిర ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా ఇంటింటికి స్వామివారి అక్షింతలు పంపిణీ చేస్తున్నారు. తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం అయోధ్యకు లక్షల లడ్డూలను పంపుతోంది. విష్ణువు అవతారాలలో భాగమైన శ్రీరాముడి వేడుకల్లో పాల్గొనే భక్తులకు, వీవీఐపీలకు తిరుపతి దేవస్థానం 25 గ్రాముల బరువున్న లడ్డూలను అందజేస్తుంది. సాధారణంగా పంపిణీ చేసే తిరుమల లడ్డూ బరువు 75 గ్రాములు. అయోధ్య వేడుకల కోసం ప్రత్యేకంగా 25 గ్రాముల లడ్డూలను తయారు చేస్తారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *