సైంధవ్: వాళ్ళు కావాలంటే మేం కూడా చేస్తాం..

విక్టరీ వెంకటేష్ 75 మైలురాయి, మోస్ట్ అవైటెడ్ పాన్ ఇండియా మూవీ ‘సైంధవ్’. చాలా టాలెంటెడ్ డైరెక్టర్ శైలేష్ కొలను డైరెక్ట్ చేసిన ఈ సినిమా సంక్రాంతి కానుకగా ప్రేక్షకుల ముందుకు రాబోతోంది. ఇప్పటికే రిలీజైన టీజర్, సాంగ్స్, ట్రైలర్ కి ట్రెమండస్ రెస్పాన్స్ రావడంతో భారీ బజ్ క్రియేట్ అయ్యింది. నిహారిక ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్ బ్యానర్‌పై ప్రముఖ నిర్మాత వెంకట్ బోయనపల్లి ప్రతిష్టాత్మకంగా నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రం జనవరి 13న విడుదల కానుంది.ఈ నేపథ్యంలో దర్శకుడు శైలేష్ కొలనా విలేకరుల సమావేశంలో చిత్ర విశేషాలను తెలియజేశారు.

సైంధవ్ ప్రాజెక్ట్ ఎలా స్టార్ అయ్యింది?

‘హిట్ 2’ విడుదలైన తర్వాత నిర్మాత వెంకట్‌ని వెంకటేష్‌ని కలవాలని కోరారు. వెంకటేష్‌ని కలిశాను. సినిమాను బాగా తెరకెక్కించినందుకు అభినందనలు తెలిపారు. మొదటిసారి కలిసినప్పుడు అసలు సినిమా గురించి మాట్లాడుకోలేదు. సాధారణ జీవితం గురించి జోక్ చేసే వ్యక్తులు. రెండు మూడు సమావేశాల్లో మా మధ్య మంచి బంధం ఏర్పడింది. తర్వాత ఇద్దరూ కలిసి సినిమా చేస్తే బాగుంటుందని అనుకున్నారు. అప్పుడు నా దగ్గర ఉన్న కథల్లో సైంధవ్ ఆలోచన చెప్పాను. అది అతనికి బాగా నచ్చింది. ఇది నా 75వ సినిమా అని తెలుస్తోంది. తర్వాత ఆ ఆలోచనను డెవలప్ చేసి పూర్తి స్థాయి స్క్రిప్ట్‌గా రూపొందించాను. స్టోరీ అంతా విన్నాక ఓ హగ్ ఇచ్చి ఇలా చేస్తున్నాం అన్నారు. అతని అనుభవాన్ని, అభిప్రాయాన్ని జోడించి, స్క్రిప్ట్‌ని మరింత మెరుగ్గా చేసిన తర్వాత, మేము షూటింగ్ ప్రారంభించాము.

ఒక హిట్‌తో రెండు విజయాలు అందుకున్నారా? దీంతో హ్యాట్రిక్ కొట్టాలనే ఒత్తిడి ఏమైనా ఉందా?

నేను ఎప్పుడూ ఒత్తిడి తీసుకుంటాను. నిజాయతీగా చెప్పాలంటే నా దృష్టి అంతా సినిమాలు చేయడంపైనే. ప్రయాణాన్ని ఆస్వాదించడమే నా ఫిలాసఫీ, థ్రిల్స్ కాదు. ఒక ప్రాసెస్‌ని అనుసరించి నిజాయితీగా సినిమా తీస్తే ఆ సినిమా తప్పకుండా విజయం సాధిస్తుందని నా నమ్మకం. సైంధవ్ కూడా అదే ప్యాషన్ తో చేసాడు.

వెంకటేష్‌కి ఇది 75వ చిత్రమా? ఒత్తిడి ఏమైనా ఉందా?

మొదట లేదు. ఇది గత వారం. ఈవెంట్స్‌లో వెంకటేష్ వీడియోలు చూస్తున్నప్పుడు, ఇంత అద్భుతమైన జర్నీ ఉన్న హీరోతో సినిమా చేశామా? టెన్షన్ వస్తుంది. నిజానికి వెంకటేష్ మా మీద ఒత్తిడి తీసుకురాలేదు. వారు మాతో బాగా కలిసిపోయారు. సినిమాపై చాలా కాన్ఫిడెంట్‌గా ఉన్నాం. వెంకటేష్ 75వ సినిమా అంటే ఎలా ఉంటుందో. అభిమానులకు, ప్రేక్షకులకు నచ్చేలా సినిమా తీద్దాం.

స్క్రిప్ట్ విషయంలో వెంకటేష్ ఎలాంటి ఇన్‌పుట్‌లు ఇచ్చారు?

ఇప్పటి వరకు ఇన్వెస్టిగేటివ్ థ్రిల్లర్స్ చేశాను. ఇంత ఎమోషనల్ డెప్త్ ఉన్న కథ చేయడం ఇదే తొలిసారి. ఎమోషనల్ సీన్స్‌లో వెంకటేష్ చాలా అద్భుతమైన సూచనలు మరియు సలహాలు ఇచ్చారు. ఎమోషనల్ సన్నివేశాలను డీల్ చేయడంలో ఆయన సలహా చాలా ఉపయోగపడింది.

ఆర్య, ఆండ్రియా, రుహాని ఇంత పాపులర్ నటీనటులను తీసుకోవడానికి కారణం?

ప్రతి పాత్ర ఏదో కమ్యూనికేట్ చేస్తుంది. ఆ కమ్యూనికేషన్ విస్తృత ప్రేక్షకులను చేరుకోవాలి. స్పైనల్ మస్కులర్ అట్రోఫీ అనే అరుదైన వ్యాధితో బాధపడుతున్న వ్యక్తులు వారి పోరాటంలో బలమైన గొంతును కలిగి ఉండరు. రూ.17 కోట్లు ఇంజక్షన్ కోసం వెతుకుతున్న తల్లిదండ్రులు, వారి పోరాటం గురించి మనకు పెద్దగా తెలియదు. అటువంటి అవగాహన తీసుకురావడానికి, విస్తృతంగా కమ్యూనికేట్ చేసే నటులు అవసరం, ఇంత గొప్ప ఉద్దేశ్యంతో, ఆర్య, ఆండ్రియా మరియు రుహాని శర్మ వంటి నటీనటులు కథలో భాగమయ్యారు. చాలా ముఖ్యమైన క్యామియో రోల్స్‌లో కనిపిస్తుంది. అయితే, ‘స్పైనల్ మస్కులర్ అట్రోఫీ’ని అర్థవంతంగా చెప్పలేదు. మేము సినిమాటిక్ లిబర్టీ తీసుకున్నాము మరియు ఇది సినిమాటిక్ అని చెప్పాము. ఈ సమస్యను ఎలా పరిష్కరించాలి? అందులోకి వెళ్లలేదు. సినిమా చూసిన ప్రేక్షకులకు ఓ ఆలోచన వస్తుంది. చాలా ఆర్గానిక్‌గా రాసిన కథ ఇది. అందరినీ కలుపుతుంది. లార్జర్ దాన్ లైఫ్ ఎలిమెంట్స్ తో ప్రేక్షకులను ఆకట్టుకుంది.

ఇందులో ఎక్కువగా నైట్ సీక్వెన్స్‌లు ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది?

అవును ఈ కథలో దాదాపు డెబ్బై శాతం రాత్రిపూట జరుగుతుంది. ఈ విషయం వెంకటేష్‌కి ముందే చెప్పాను. ముందుగా.. వెంకటేష్ గారు, పాప, శ్రద్ధా శ్రీనాథ్ పాత్రలను ఆసక్తికరంగా పరిచయం చేస్తూ కథ చాలా హాయిగా మొదలవుతుంది. పదిహేను నిమిషాల తర్వాత ప్రేక్షకులు తల తిప్పుకోలేరు. ఇది చాలా ఉత్తేజకరమైనది.

ఈ ప్రయాణంలో వెంకటేష్ అభిమానిగా మారినట్లుంది?

ప్రీరిలీజ్ ఈవెంట్‌లో చెప్పాను. నేను మద్రాసులో పుట్టాను. కమల్ హాసన్ సినిమాలను చిన్నప్పుడు చూసాను. అతని పని నాపై ఒక ముద్ర వేసింది. కమల్ హాసన్ సినిమా హేరం చూసిన తర్వాత సినిమాల్లోకి రావాలని నిర్ణయించుకున్నాను. వెంకటేష్‌తో వర్క్‌ చేయడం ప్రారంభించిన తర్వాత ఆయన క్లోజప్‌లు, నటన చూస్తుంటే.. అద్భుతంగా అనిపించింది. చిన్నప్పుడు వెంకటేష్‌ సినిమాలు చూసినప్పుడు ఆయన ప్రభావం నాపై కూడా ఉందనిపించింది. అందుకే వెంకటేష్‌కి వీరాభిమానిని అయ్యాను అని అన్నారు.

నవాజుద్దీన్‌ నిర్ణయం ఎవరిది?

ఆ ఐడియా బాగా వర్కవుట్ అవుతుందని గని వెంకటేష్ అన్నారు. తర్వాత నిర్మాత వెంకట్‌ని సంప్రదించాం. ఇందులో నవాజుద్దీన్ పాత్ర చాలా ప్రత్యేకమైనది. ఇప్పటి వరకు అలాంటి పాత్ర చేయలేదు. దక్షిణాదిలో పెద్ద సినిమాలు చేయడానికి ఆసక్తి చూపడం లేదు. తనతో డబ్బింగ్‌ చెప్పకపోవడమే అందుకు కారణం. ఇందులో తెలుగు మాట్లాడే పాత్రలో నటించడం నా అదృష్టం. ఈ పాత్రకు ఆయన డబ్బింగ్ సరైనది. అది అతనికి నచ్చింది. డబ్బింగ్ చాలా ఆసక్తిగా జరిగింది.

సైంధవ్‌లోని ‘ఇంద్రప్రస్థ’ నగరం గురించి చెప్పండి?

డ్రగ్ కార్టెల్స్, తుపాకీ వ్యాపారం..ఇంత పెద్ద ఎత్తున కథ సాగుతుంది. ఈ కథ బీచ్‌లో జరగాలి. వైజాగ్‌లో ఇంత పెద్ద కార్యక్రమాలు జరగడం నమ్మశక్యం కాదు. ముంబైలో పెడితే నేటివిటీ పోతుంది. అందుకే ‘ఇంద్రప్రస్థ’ అనే కల్పిత పట్టణాన్ని రూపొందించాం.

సైంధవ్‌ చాలా కాస్ట్లీ మూవీస్‌లా కనిపిస్తున్నాడు.. నిర్మాత సహకారం గురించి?

నిర్మాత వెంకట్ మొదటి నుంచి చాలా క్లియర్ గా ఉన్నారు. వెంకటేష్ సార్ అంటే ఇష్టం. వెంకట్‌కి ఓ గొప్ప సినిమా ఇవ్వాలి అని ముందే చెప్పాడు. అన్నీ అందించబడ్డాయి. ఎక్కడా రాజీ పడకుండా సినిమా తీశారు.

సైంధవ్ 2 ఉంటుందా?

హిట్ 1 ప్రేక్షకులకు నచ్చింది కాబట్టి మేము హిట్ 2 చేసాము. ప్రేక్షకులకు సైంధవ్‌ నచ్చితే పార్ట్‌ 2 తీస్తారనే నమ్మకం ఉంది. పార్ట్ 2 అయ్యే అవకాశం ఉన్న కథ ఇది. ప్రేక్షకులు కోరుకుంటే నేను, వెంకటేష్ కలిసి సైంధవ్ 2 చేస్తాం.

మేము మీ నుండి ప్రేమ కథను ఆశించవచ్చా?

నేను కూడా చెయ్యాలి. నా దగ్గర మంచి ప్రేమకథ ఉంది. నా జీవితంలో జరిగిన సంఘటనల ఆధారంగా ప్రేమకథ రాశాను. తప్పకుండా ఈ కథ చేస్తాను.

హిట్ 3 గురించి ఏమిటి?

హిట్ 3 రాస్తున్నారు. అయితే ఆ ఫ్రాంచైజీలో వచ్చే సినిమాలకి ఒక మెరినేషన్ పీరియడ్ ఉండాలనేది మా ఆలోచన. హిట్3కి ఏడాదిన్నర సమయం పడుతుందని అంచనా.

పోస్ట్ సైంధవ్: వాళ్ళు కావాలంటే మేం కూడా చేస్తాం.. మొదట కనిపించింది తెలుగుమిర్చి.కామ్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *