ఇండియా బ్లాక్: ఇండియా బ్లాక్ ఉమ్మడి మేనిఫెస్టోపై స్పష్టత..

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 05:21 PM

ఈ ఏడాది ఏప్రిల్-మేలో జరగనున్న లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఇండియా బ్లాక్ ఉమ్మడి మేనిఫెస్టోతో ముందుకు వెళ్తుందా? అనే ప్రశ్నకు సమాధానం ‘లేదు’. కూటమిలో భాగస్వామ్య పార్టీలకు సొంత మేనిఫెస్టోలు ఉంటాయని, అయితే ఉమ్మడి ఎజెండా మాత్రం ఉంటుందని విశ్వసనీయ వర్గాల ద్వారా తెలిసింది.

ఇండియా బ్లాక్: ఇండియా బ్లాక్ ఉమ్మడి మేనిఫెస్టోపై స్పష్టత..

న్యూఢిల్లీ: ఈ ఏడాది ఏప్రిల్-మేలో జరగనున్న లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఇండియా బ్లాక్ ఉమ్మడి మేనిఫెస్టోతో ప్రజల ముందుకు వెళ్తుందా? అనే ప్రశ్నకు సమాధానం ‘లేదు’. కూటమిలో భాగస్వామ్య పార్టీలకు సొంత మేనిఫెస్టోలు ఉంటాయని, అయితే ఉమ్మడి ఎజెండా మాత్రం ఉంటుందని విశ్వసనీయ వర్గాల ద్వారా తెలిసింది. ప్రస్తుతం మహాకూటమి భాగస్వామ్య పార్టీల మధ్య సీట్ల పంపకంపై చర్చలు శరవేగంగా సాగుతున్నాయి. అయితే, చర్చలు ఇంకా కొలిక్కి రాలేదు.

సీట్ల పంపకంపై చర్చల్లో భాగంగా మంగళవారం న్యూఢిల్లీలోని ముకుల్ వాస్నిక్ నివాసంలో మహారాష్ట్రకు చెందిన ‘మహా వికాస్‌కూటమి’ భాగస్వాముల మధ్య చర్చలు జరిగాయి. చర్చలు ఫలప్రదమయ్యాయని సమావేశం అనంతరం నేతలు తెలిపారు. సీట్ల పంపకాన్ని అమలు చేస్తున్న తొలి రాష్ట్రం మహారాష్ట్ర అని నేతలు ప్రకటించారు. అయితే, శివసేన (యుబిటి), ఎన్‌సిపి, కాంగ్రెస్‌ల మధ్య సీట్ల పంపిణీ నిష్పత్తిపై మహా వికాస్ కూటమి నేతలు ఇంకా అధికారికంగా ప్రకటించలేదు. ఉద్ధవ్ ఠాక్రే నేతృత్వంలోని శివసేన పెద్దన్న పాత్ర పోషిస్తుందని, ఎన్సీపీ, కాంగ్రెస్ కంటే ఎక్కువ స్థానాల్లో పోటీ చేస్తుందని విశ్వసనీయ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. భారత కూటమిలో కీలకంగా ఉన్న కాంగ్రెస్ విజయమే లక్ష్యంగా భాగస్వామ్య పక్షాలతో చర్చలు జరుపుతోంది. పోటీ చేసిన సీట్ల కంటే అత్యధిక స్థానాల్లో గెలుపొందడమే లక్ష్యంగా పార్టీ నాయకత్వం వ్యూహరచన చేస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 10, 2024 | 05:21 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *