గుంటూరు కారం సినిమా రివ్యూ: సినిమా అంతా మహేష్ మయం!

సినిమా: గుంటూరు కూర

నటీనటులు: మహేష్ బాబు, శ్రీలీల, మీనాక్షి చౌదరి, రమ్య కృష్ణ, ప్రకాష్ రాజ్, రావు రమేష్, జయరామ్, మురళీ శర్మ, ఈశ్వరీ రావు, వెన్నెల కిషోర్ తదితరులు

ఫోటోగ్రఫి: మనోజ్ పరమహంస, పిఎస్ వినోద్

సంగీతం: ఎస్ తమన్

నిర్మాత: సూర్యదేవర రాధాకృష్ణ

రచన మరియు దర్శకత్వం: త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్

విడుదల: జనవరి 12

రేటింగ్: 3 (3లో)

— సురేష్ కవిరాయని

సూపర్ స్టార్ మహేష్ బాబు, త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్ ల కాంబినేషన్ ఎప్పుడెప్పుడా అని ఎదురుచూస్తున్న మహేష్ అభిమానులకు 14 ఏళ్ల తర్వాత ‘గుంటూరు కారం’ సినిమా రూపంలో ఆ అవకాశం వచ్చింది. శ్రీలీల, మీనాక్షి చౌదరి కథానాయికలుగా నటిస్తున్న వీరి కలయికలో ఇది మూడో చిత్రం. ప్రకాష్ రాజ్, మురళీ శర్మ, రావు రమేష్, రాహుల్ రవీంద్రన్ ఇతర తారాగణం. సంక్రాంతి పండుగ సందర్భంగా జనవరి 12న ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. సూర్యదేవర రాధాకృష్ణ (చినబాబు) ఈ చిత్రానికి నిర్మాత. ఈ పండుగకు విడుదలైన చిత్రాల్లో అత్యధిక బడ్జెట్‌తో తెరకెక్కిన చిత్రం ఇదే. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి. (గుంటూరు కారం సినిమా సమీక్ష)

gunturkaaramstill.jpg

గుంటూరు కారం కథ:

వెంకటస్వామి (ప్రకాష్ రాజ్) రాజకీయ నాయకుడు మరియు అతని కుమార్తె వసుంధర (రమ్యకృష్ణ) కూడా రాజకీయాల్లోకి వచ్చి మంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేస్తుంది. వసుంధర మొదట సత్యం (జయరామ్)ని వివాహం చేసుకుంటుంది మరియు వారికి రమణ (మహేష్ బాబు) అనే కుమారుడు ఉన్నాడు. అయితే వూరులో మనస్పర్థలు రావడంతో వసుంధర తన భర్తను, కొడుకును గుంటూరులో వదిలి హైదరాబాద్‌లోని తండ్రి వద్దకు వస్తుంది. అక్కడ ఆమె నారాయణ్ (రావు రమేష్)ని రెండవసారి వివాహం చేసుకుంటుంది మరియు వారికి రాజగోపాల్ (రాహుల్ రవీంద్రన్) అనే కొడుకు ఉన్నాడు. రాజగోపాల్ తనకు సరైన వారసుడు అని వెంకటస్వామి పేర్కొంటూ ఆయనను ఎన్నికల్లో పోటీకి దింపేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. కానీ మొదటి వారసుడు రమణను హైదరాబాద్‌కు పిలిపించి తనకు ఆస్తి అవసరం లేదని, వసుంధరతో తనకు ఎలాంటి సంబంధం లేదని దస్తావేజు పత్రాలపై సంతకం చేయమని చెబుతాడు. వెంకటస్వామి వాకీలు పాణి (మురళీ శర్మ) తన కూతురు అమ్ములు (శ్రీలేల)ని ఎలాగైనా రమణతో సంతకం చేస్తానని చెప్పి గుంటూరు పంపుతాడు. అమ్ములు బాలు (వెన్నెల కిషోర్)తో కలిసి గుంటూరు వెళుతుంది, కానీ ఆమె రమణతో ప్రేమలో పడుతుంది. రమణ ఇంకా సంతకం చేశారా? రమణకి, తల్లి వసుంధరకి ఎందుకంత కోపం? వెంకటస్వామి తన రాజకీయ భవిష్యత్తు కోసం ఎలాంటి రాజకీయ చర్యలు తీసుకున్నారు? చివరికి ఏం జరిగిందో తెలియాలంటే ‘గుంటూరు కారం’ చూడాల్సిందే.

sreeleelagunturkaaram.jpg

విశ్లేషణ:

మాటల మాంత్రికుడిగా పేరు తెచ్చుకున్న దర్శకుడు త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్. అందుకే సినిమాల్లో చిన్న చిన్న సరదా మాటలు రాసి ప్రేక్షకులను కట్టిపడేస్తాడు. అలాగే ఆయన మాటల్లో చిన్నచిన్న చమత్కారాలు, చిలిపి మాటలు, ప్రాసలు ఉంటాయి అందుకే ఆయన మాటలను ప్రేక్షకులు బాగా ఎంజాయ్ చేస్తారు. ఈ ‘గుంటూరు కారం’ సినిమాలో త్రివిక్రమ్ శ్రీనివాస్ కేవలం మహేష్ బాబుని తన అభిమానులు కోరుకునే విధంగా చూపించాలనుకున్నాడు. అందుకే మహేష్ ని దృష్టిలో పెట్టుకుని మాటలు రాశాడు. తల్లి సెంటిమెంట్‌ని బ్యాక్‌గ్రౌండ్‌గా ఎంచుకుని మహేష్‌ని మాస్‌ అవతార్‌లో చూపించాలనుకున్నాడు. సినిమా అంతా మహేష్ బాబు గురించే. మధ్యలో మహేష్ బాబుతో సరదాగా, డ్యాన్సులు, ఫైట్ సన్నివేశాలతో ఫస్ట్ హాఫ్ పూర్తి చేశాడు.

ఇక సెకండాఫ్‌లో కథకు సంబంధించిన ఒక్కో డీటైల్‌ను బయటపెట్టాడు. జయరామ్, మహేష్ బాబు తండ్రీ కొడుకులు గుంటూరులో ఎందుకు ఉన్నారు, మహేష్ బాబు తల్లి రమ్యకృష్ణ తనను కలవడానికి వచ్చినప్పుడు ఎప్పుడూ కలవరు. వారిద్దరి మధ్య తల్లీకొడుకుల మధ్య ఉండే అనుబంధాన్ని ఒకరినొకరు ఇష్టపడకపోయినా ఎమోషనల్ సీన్స్ చూపించగలిగాడు త్రివిక్రమ్. రమ్యకృష్ణపై దాడులు జరుగుతాయి, అది ఎవరో చేసారని అందరూ అనుకుంటారు, చివరికి ఎవరు చేశారో తెలియగానే అందరూ షాక్ అవుతారు.

maheshbagunturkaaram.jpg

మరో విషయమేమిటంటే, ఈ ‘గుంటూరు కారం’ ప్రధాన కథ యద్దనపూడి సులోచనారాణి ‘కీర్తి కీర్తనలు’ ఆధారంగా రూపొందిందని అర్థమవుతోంది. అయితే ఈ నవల దాదాపు నాలుగైదు దశాబ్దాల క్రితమే ప్రచురితమైంది కాబట్టి ఇప్పుడు నవలలో ఉన్నట్లే తీసుకుంటే ప్రేక్షకులు మెచ్చేలా తీసుకెళ్తారని భావించి త్రివిక్రమ్ కథను కాస్త మోడ్రన్‌గా చేసి ‘గుంటూరు కారం’ సినిమాగా మలిచారు. అది ఇష్టం లేదు. నవలలో కూడా అమ్మ సెంటిమెంట్ ఉంటుంది, అదే సినిమాలో ముఖ్యమైన భాగం. ఈ సినిమాలో మహేష్ కొత్త అవతార్‌లో కనిపించనున్నాడు. అతని డ్యాన్సులు, డైలాగ్ డెలివరీ, గుంటూరు యాస, శ్రీలీలని ఆటపట్టించే విధానం అన్నీ కొత్తగానే ఉన్నాయి. ఇదంతా అభిమానులను దృష్టిలో ఉంచుకుని చేసేదే. ఆ పాటలకు మహేష్ బాబు డ్యాన్స్ చేసినప్పుడల్లా ఈలలు, చప్పట్లు, చప్పట్లు కొడుతూ తెరపై పాటలన్నీ బాగుంటాయి. సినిమాటోగ్రఫీ కూడా బాగుంది, తమన్ సంగీతం కూడా బాగుంది. అలాగే కృష్ణ గారి అభిమానులకు కూడా ఈ సినిమా నచ్చుతుంది.ఎందుకంటే ఈ సినిమాలో కృష్ణ గారి గురించి చాలా రిఫరెన్స్ లు ఉన్నాయి.

నటీనటుల విషయానికి వస్తే మహేష్ బాబు తొలిసారి ఓ సినిమాలో బాగా డ్యాన్స్ చేశాడు. మహేష్ సినిమా మొత్తాన్ని తన భుజాలపై వేసుకున్నాడు. కామెడీ, ఎమోషన్స్, డ్యాన్స్, ఫైట్ సీన్స్ ఇలా అన్నీ చాలా బాగా చేసి సినిమాలో తానే. శ్రీలీల డ్యాన్స్‌లు అద్భుతం, నటన కూడా బాగుంది. తెలుగు అమ్మాయి కథానాయికగా కనిపించడం విశేషం. మీనాక్షి చౌదరి అతిధి పాత్రలో కనిపిస్తుంది. చాలా కాలం తర్వాత ప్రకాష్ రాజ్‌కి మళ్లీ మంచి రోల్ రావడంతో ఇలాంటివి చేశాడు. మహేష్ బాబు తల్లిగా రమ్యకృష్ణ చాలా బాగా చేసింది. క్లైమాక్స్‌లో మంచి లైన్‌లు రాయడమే కాదు, ఆమె అనుభవం తన నటనలో చూపిస్తుంది. ఇక మురళీ శర్మ లాయర్‌గా కనిపించనున్నాడు, ఇది అతనికి రెగ్యులర్ పాత్ర. వెన్నెల కిషోర్ ఈ సినిమాలో చాలా సేపు కనిపించి నవ్వించాడు. అక్కడక్కడా రావు రమేష్ కనిపించినా క్లైమాక్స్‌లో మాత్రం మెరిశాడు. ప్రకాష్ రాజ్‌తో ఆయన నటించిన రెండు సన్నివేశాలు క్లైమాక్స్‌కు హైలైట్‌గా నిలుస్తాయని చెప్పొచ్చు. అతను డైలాగులు చెబుతుంటే ప్రేక్షకులు మౌనంగా వింటున్నారు. అది ఆయనలోని మ్యాజిక్ అని చెప్పాలి. పోలీస్ ఇన్‌స్పెక్టర్‌గా బ్రహ్మాజీ బాగా చేసాడు. ఈ సినిమాలో ఈశ్వరీ రావుకి మంచి పాత్ర లభించడంతో పాటు డీసెంట్ పెర్ఫార్మెన్స్ ఇచ్చింది. అజయ్, అజయ్ ఘోష్, రాహుల్ రవీంద్రన్ ఇలా అందరూ తమ పాత్రల పరిధి మేరకు నటించారు.

gunturkaaram1.jpg

చివరగా ‘గుంటూరు కారం’ మహేష్ బాబు సినిమా అని చెప్పొచ్చు. మొదటి నుంచి చివరి వరకు త్రివిక్రమ్ తనదైన శైలిలో రాసుకున్న పదాలను చెబుతూ, డ్యాన్స్ చేస్తూ, ఫైట్స్‌లో తనదైన శైలిని చూపిస్తూ ప్రేక్షకులను అలరిస్తున్నాడు. మహేష్ బాబు ప్రేక్షకులతో పాటు ఫ్యామిలీ అంతా హాయిగా పండగకు చూసే సినిమా ఇది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 12, 2024 | 07:13 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *