జోకోను ఎదుర్కొంటున్నారా?

U. సోనీ నెట్‌వర్క్‌లో 5.30 నుండి..

  • ప్రపంచ రికార్డు వేటలో నోవాక్.

  • నేటి నుంచి ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్

మెల్బోర్న్: టెన్నిస్ చరిత్రలో అత్యధిక గ్రాండ్‌స్లామ్‌లు సాధించిన ఆటగాడి రికార్డుకు ఒక్క అడుగు దూరంలో నిలిచిన సెర్బియా యోధుడు నొవాక్ జకోవిచ్.. కొత్త సీజన్‌ను గ్రాండ్‌గా ప్రారంభించాలనుకుంటున్నాడు. ఆదివారం నుంచి జరిగే ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ లో డిఫెండింగ్ చాంపియన్ జోకో మరోసారి ఫేవరెట్ గా బరిలోకి దిగుతున్నాడు. మళ్లీ ఇక్కడ గెలిస్తే 25 గ్రాండ్ స్లామ్ టైటిళ్లు గెలిచిన ఏకైక వ్యక్తిగా నొవాక్ ప్రపంచ రికార్డు నెలకొల్పాడు. జోకో ప్రస్తుతం 24 టైటిల్స్‌తో మార్గరెట్ కోర్ట్‌తో జతకట్టాడు. అలాగే, ఈ వేదికపై 2019, 2020, 2021లో హ్యాట్రిక్ టైటిల్స్ నెగ్గిన నోవాక్.. వ్యాక్సిన్ తీసుకోకపోవడంతో 2022లో ఆడేందుకు అనుమతించలేదు. అయితే 2023లో బరిలోకి దిగి విజేతగా నిలిచాడు. మరోవైపు నొవాక్ చిరకాల ప్రత్యర్థి రఫెల్ నాదల్ గాయం కారణంగా ఈ టోర్నీకి దూరమవగా.. జకోవిచ్‌కి రెండో సీడ్ కార్లోస్ అల్కరాజ్ (స్పెయిన్), మూడో సీడ్ డానియల్ మెద్వెదేవ్ (రష్యా) నుంచి గట్టి పోటీ ఎదురయ్యే అవకాశం ఉంది. గతేడాది రన్నరప్‌గా నిలిచిన స్టెఫానోస్ సిట్సిపాస్ (గ్రీస్)తో పాటు రుబ్లెబ్, రూడ్ కూడా జొకోవిచ్‌కు సవాల్ విసిరేందుకు సిద్ధమయ్యారు. కాగా, గత వారం జరిగిన యునైటెడ్ కప్‌లో నొవాక్ మణికట్టుకు గాయమైంది. అయితే ఫిట్ గా ఉన్నానని చెప్పిన జొకో.. తొలి రౌండ్ లో క్వాలిఫయర్ డినో ప్రిజ్మిక్ (క్రొయేషియా)తో తలపడనున్నాడు.

కొత్త ఛాంపియన్ వస్తారా?

ఈసారి మహిళల విభాగంలో పోటీ రసవత్తరంగా సాగింది. గతేడాది జరిగిన నాలుగు గ్రాండ్‌స్లామ్‌లను వేర్వేరు ఆటగాళ్లు గెలుచుకున్నారు. అయితే ఇక్కడ డిఫెండింగ్ చాంప్ అరియానా సబలెంకా (బెలారస్), టాప్ సీడ్ ఇగా స్వియాటెక్ (పోలాండ్) మధ్య టైటిల్ పోరు జరుగుతుందని టెన్నిస్ పండితులు అంచనా వేస్తున్నారు. మూడో సీడ్ ఎలెనా రైబాకినా (కజకిస్థాన్), అమెరికా టీనేజర్ మరియు యుఎస్ ఓపెన్ విజేత కోకో గోఫ్ కూడా టైటిల్ ఫేవరెట్లలో ఉన్నారు. తొలి రౌండ్‌లో స్వియాటెక్ క్వాలిఫయర్ ఎల్లా సీడెల్ (జర్మనీ), సోఫియా కెనిన్‌తో తలపడనుంది. వింబుల్డన్ చాంప్ వండర్సోవా, జెస్సికా పెగులా కూడా టైటిల్ గెలవాలనే పట్టుదలతో ఉన్నారు. కాగా, తల్లి అయిన తర్వాత బరిలోకి దిగుతున్న మాజీ చాంపియన్ ఒసాకా, వెటరన్లు అజరెంకా, వోజ్నియాక్ కూడా టైటిల్ పై కన్నేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *