‘అన్నపూర్ణి’.. ఈ పోరు ఆగేలా లేదు!

‘అన్నపూర్ణి’ నయనతారకు 75వ చిత్రం. ఈ సినిమా తన కెరీర్‌లో మైలురాయిగా నిలిచిపోతుందని నయనతార భావిస్తోంది. అయితే… ఈ సినిమాపై గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా విమర్శలు వచ్చాయి. ఈ సినిమాలోని కొన్ని సన్నివేశాలు హిందూ మత విశ్వాసాలను కించపరిచేలా ఉన్నాయని కొన్ని వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఈ సినిమాపై దేశవ్యాప్తంగా నిరసనలు వెల్లువెత్తాయి. నయనతారపై కొన్ని పోలీస్ స్టేషన్లలో కేసులు కూడా నమోదయ్యాయి. ఈ తలనొప్పి తట్టుకోలేక నెట్‌ఫ్లిక్స్ సంస్థ ‘అన్నపూర్ణి’ సినిమాను తీసేసింది. దాంతో… వివాదం సద్దుమణిగిందని అంతా అనుకున్నారు. కానీ.. అలా జరగడం లేదు. ఈ సినిమాను ఎవరో టార్గెట్ చేస్తున్నారు. కానీ విచిత్రం ఏమిటంటే ‘అన్నపూర్ణి’ని ఆదుకోవడానికి తమిళ దర్శకులు, రచయితలు, నిర్మాతలు ముందుకు రావడం లేదు. నిజానికి తమిళ సినిమా సామూహిక స్వభావం చాలా కనిపిస్తుంది. సినిమాకు సమస్య వస్తే అందరం ఒక్కటవుతారు. ‘అన్నపూర్ణి’ విషయంలో ఇంతటి కుదుపులేమీ లేని తరుణంలో… దర్శకుడు వెట్రిమారన్ స్వరం పెంచి ‘అన్నపూర్ణి’కి మద్దతుగా మాట్లాడారు.

‘అన్నపూర్ణి’ సినిమాను నెట్‌ఫ్లిక్స్ తొలగించడం ఆరోగ్యకరమైన పరిణామం కాదు. సెన్సార్ బోర్డ్ సర్టిఫికేట్ ఇచ్చి ప్రదర్శించడానికి అనుమతి ఇచ్చినప్పుడు ఏ మీడియంలో అయినా సినిమాను ఎలా అడ్డుకుంటారని వెట్రిమారన్ ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఇది సినిమాకే కాదు సెన్సార్ బోర్డుకు కూడా అధికారం అని వ్యాఖ్యానించారు. ఈ విషయంలో సినీ పరిశ్రమ ఏకం కావాల్సిన అవసరాన్ని వెట్రిమారన్ గుర్తు చేస్తున్నారు. వెట్రిమారన్ మాట్లాడటంతో ఇప్పుడు తమిళ చిత్ర పరిశ్రమ కూడా తన స్వరం పెంచేందుకు సిద్ధమైంది. వాతావ‌ర‌ణం చూస్తుంటే.. ‘అన్న‌పూర్ణి’ గోల ఇప్ప‌టి వ‌ర‌కు జ‌ర‌గ‌డం లేదు. కాకపోతే ఈ వివాదంపై ఇప్పటి వరకు దర్శకుడు కానీ, దర్శకుడు కానీ మాట్లాడలేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ ‘అన్నపూర్ణి’.. ఈ పోరు ఆగేలా లేదు! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *