మాజీ సీఎం: మాజీ సీఎం మళ్లీ సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించనున్నారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 20, 2024 | 11:22 AM

అన్నాడీఎంకే బహిష్కృత నేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ.పన్నీర్‌సెల్వం (మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ. పన్నీర్‌సెల్వం) మళ్లీ సుప్రీంకోర్టులో ఉన్నారు.

మాజీ సీఎం: మాజీ సీఎం మళ్లీ సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించనున్నారు

– జనరల్ అసెంబ్లీకి వ్యతిరేకంగా అప్పీళ్లను తిరస్కరించడం

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): అన్నాడీఎంకే బహిష్కృత నేత, మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ.పన్నీర్‌సెల్వం (మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఓ. పన్నీర్‌సెల్వం) మళ్లీ సుప్రీంకోర్టులో ఉన్నారు. అన్నాడీఎంకేలో ఏక నాయకత్వాన్ని సమర్థిస్తూ, పార్టీ సమన్వయకర్త పదవి నుంచి ఆయనను తొలగిస్తూ పార్టీ జనరల్ కౌన్సిల్ ఆమోదించిన తీర్మానాలకు వ్యతిరేకంగా ఆయన దాఖలు చేసిన అప్పీల్‌ను సుప్రీంకోర్టు కొట్టివేసింది. 2022 జులై 11న అన్నాడీఎంకే సర్వసభ్య సమావేశం జరగ్గా, ఆ సమావేశంలో మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎడప్పాడి పళనిస్వామిని పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఎన్నుకుని, ఆ పార్టీ సమన్వయకర్తగా ఉన్న ఓపీఎస్‌ను తొలగించిన సంగతి తెలిసిందే. పోస్ట్ నుండి. అదే సమయంలో, పార్టీ నియమ నిబంధనలను సవరించడానికి కొన్ని తీర్మానాలు ప్రతిపాదించబడ్డాయి మరియు ఆమోదించబడ్డాయి. ఈ నేపథ్యంలో మహాసభల తీర్మానాలను వ్యతిరేకిస్తూ ఓపీఎస్‌తో పాటు ఆయన అనుచరులు వైద్యలింగం, మనోజ్ పాండియన్, జేసీడీ ప్రభాకర్ హైకోర్టులో పిటిషన్ వేశారు. ఈ పిటిషన్‌ను విచారించిన సింగిల్‌ జడ్జి దానిని కొట్టివేసింది. అన్నాడీఎంకే జనరల్ కౌన్సిల్ సమావేశంలో తీర్మానాలు సహేతుకమైనవని ప్రకటించారు. సింగిల్ జడ్జి తీర్పుపై దాఖలైన అప్పీల్‌ను హైకోర్టు ధర్మాసనం తోసిపుచ్చింది. ఈ తీర్పుపై ఓపీఎస్‌ వర్గం సుప్రీంకోర్టులో అప్పీల్‌ దాఖలు చేసింది. జస్టిస్ సంజీవ్ ఖన్నా నేతృత్వంలోని సుప్రీంకోర్టు ధర్మాసనం ఈ అప్పీల్‌ను విచారించింది. ఆ సందర్భంగా ఓపీఎస్ వర్గం తరఫు న్యాయవాది వాదిస్తూ అన్నాడీఎంకేలో పార్టీ ప్రాథమిక సభ్యులందరినీ కలిపి ప్రధాన కార్యదర్శిని ఎన్నుకోవడం ఆనవాయితీ అని, అయితే పార్టీ నిబంధనలను సవరించి ఆ పదవికి ఈపీఎస్‌ను ఎంపిక చేయడం చట్టబద్ధం కాదని వాదించారు. పైగా ఆయన్ను పార్టీ సమన్వయకర్తగా తొలగించడం సరైన చర్య కాదని ఓపీఎస్ పేర్కొన్నారు. ఈ సందర్భంగా జస్టిస్ సంజీవ్ ఖన్నా స్పందిస్తూ.. పార్టీ జనరల్ కౌన్సిల్ కు అన్ని అధికారాలు ఉన్నాయని, అలాంటప్పుడు ఆ కౌన్సిల్ తీసుకున్న నిర్ణయంపై స్టే ఎలా ఇస్తారని ప్రశ్నించారు. మహాసభ వివాదానికి సంబంధించిన ప్రధాన కేసు పెండింగ్‌లో ఉన్నందున తాము ఎలాంటి ఉత్తర్వులు జారీ చేయలేమని పేర్కొంటూ అప్పీల్ పిటిషన్‌ను కొట్టివేసింది. ఈ వివాదానికి సంబంధించిన ప్రధాన కేసు విచారణను వీలైనంత త్వరగా ముగించాలని ఆదేశించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 20, 2024 | 11:22 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *