అయోధ్య: అంతా అయోధ్య!

  • రాష్ట్రవ్యాప్తంగా రామలల్ల ప్రాణప్రతిష్టను ఘనంగా జరుపుకున్నారు

  • జై శ్రీరామ్ నినాదాల హోరు.. విరాళాలు

  • ఆలయాల్లో ఆధ్యాత్మిక శోభ.. భక్తులు పోటెత్తారు

  • ఇళ్లలో కేకులు, స్వీట్లు, సాయంత్రం దీపాలు

  • సంభద్రాచలంలో రోజంతా ర్యాలీలు.. బాణాసంచా పేలుళ్లు, ప్రత్యేక కార్యక్రమాలు

  • రాజ్‌భవన్‌లో శ్రీరామచంద్ర స్వామికి పూజలు

  • గవర్నర్ తమిళిసై కీర్తనలు, భజనల్లో పాల్గొన్నారు

  • 500 ఏళ్ల కల నెరవేరింది: వెంకయ్యనాయుడు

  • రామ నామ స్మరణలో దేశం: కిషన్ రెడ్డి

  • మోడీ పుట్టాడు: దత్తాత్రేయ

(ఆంధ్రజ్యోతి న్యూస్ నెట్‌వర్క్)

అయోధ్యలో రామ్ లల్లా విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపన సందర్భంగా హైదరాబాద్ సహా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా సంబరాలు జరిగాయి. ఇళ్లపై శ్రీరాముని జెండాలు రెపరెపలాడాయి. అద్భుతంగా అలంకరించిన ఆలయాలకు భక్తులు పోటెత్తారు. భజనలు చేశారు. భక్తిగీతాలు ఆలపించారు. సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు నిర్వహించారు. ర్యాలీలో జై శ్రీరామ్ నినాదాలు హోరెత్తాయి. ఎక్కడికక్కడ అన్నదాన కార్యక్రమాలు జరిగాయి. కాషాయ జెండాలు పట్టుకుని ర్యాలీలు నిర్వహించారు. పిండివంటలు, మిఠాయిలు ఇంట్లోనే చేసేవారు. సాయంత్రం దీపాలు వెలిగించారు. పటాకులు పేల్చి సంబరాలు చేసుకున్నారు. హైదరాబాద్‌లో సంబరాలు అంబరాన్నంటాయి. ప్రాణప్రతిష్ట కార్యక్రమాన్ని టీవీలో చూశారు. పోలీసులు కట్టుదిట్టమైన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. సోమవారం రాజ్‌భవన్‌లో శ్రీరాముని ప్రత్యేక పూజ కార్యక్రమం నిర్వహించారు. గవర్నర్ తమిళిసై రామనామ కీర్తనలు, భజనలు ఆలపించారు. అయోధ్యలో ప్రాణప్రతిష్ఠ కార్యక్రమం తమిళిసై టీవీలో కనిపించింది. రామమందిర నిర్మాణం దేశంలోని హిందువుల చిరకాల వాంఛ అని, బాల రాముడి విగ్రహం జీవిత ప్రతిష్ట హర్షణీయమని, ఇందుకోసం 500 ఏళ్లుగా ఎదురుచూస్తున్నామని మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడు అన్నారు.

స్వర్ణ భారతి ట్రస్ట్ ఆధ్వర్యంలో

ముచ్చింతల్ లో స్వర్ణ భారతి ట్రస్ట్ ఆధ్వర్యంలో జరిగిన రాములోరి కల్యాణోత్సవంలో వెంకయ్య, హర్యానా గవర్నర్ బండారు దత్తాత్రేయ, మిజోరం గవర్నర్ హరిబాబు పాల్గొన్నారు. రామ నామస్మరణతో దేశమంతా మార్మోగుతుందని కేంద్రమంత్రి కిషన్ రెడ్డి అన్నారు. ఎన్నో పోరాటాలు, త్యాగాలతో 500 ఏళ్ల తర్వాత ఆలయాన్ని నిర్మించుకున్నాం. నిజాం కళాశాల మైదానంలో జరిగిన కార్యక్రమంలో సికింద్రాబాద్‌ కట్‌పీస్‌ క్లాత్‌ మర్చంట్స్‌ అసోసియేషన్‌ ఆధ్వర్యంలో జనరల్‌ బజార్‌, సికింద్రాబాద్‌ క్లాత్‌ మర్చంట్స్‌ అసోసియేషన్‌, హైదరాబాద్‌ నారాయణమ్మ ఇంజినీరింగ్‌ కళాశాలలో ప్రాణప్రతిష్ఠలో హనుమాన్‌ చాలీసా పఠనం, తులసి అర్చన ప్రత్యక్ష ప్రసార కార్యక్రమంలో కిషన్‌రెడ్డి పాల్గొన్నారు. హైదరాబాద్‌లోని వీహెచ్‌పీ రాష్ట్ర కార్యాలయం, అడిక్‌మెట్‌లోని వీరాంజనేయస్వామి ఆలయంలో హర్యానా గవర్నర్ దత్తాత్రేయ ప్రత్యేక పూజల్లో పాల్గొన్నారు. అయోధ్యలో రామమందిరం నిర్మించాలన్న వందల కోట్ల మంది భక్తుల చిరకాల కోరికను ప్రధాని మోదీ నెరవేర్చారని, అందుకు ఆయనే కారణమని అన్నారు. అయోధ్యలో బలరాముడి విగ్రహ ప్రతిష్ఠ జరుగుతుండగా భద్రాద్రి క్షేత్రం రామనామ స్మరణతో మారుమోగింది. శ్రీ సీతారామచంద్రస్వామి విగ్రహాలకు అర్చకులు పుష్పాంజలి ఘటించారు. రాత్రి వరకు ప్రత్యేక కార్యక్రమాలు నిర్వహించారు. సంక్షేప రామాయణ హవనం, సుందరకాండ ప్రవచనం నిర్వహించారు. రాత్రి ఆలయ ప్రాంగణంలో దీపోత్సవం నిర్వహించారు. రామయ్యను మాజీ ఎంపీ వీహెచ్, మాజీ ఎమ్మెల్సీ పొంగులేటి సుధాకర్ రెడ్డి పరామర్శించారు. భూపాలపల్లి జిల్లా మహదేవ్‌పూర్‌లోని శ్రీ సీతారామచంద్ర స్వామి ఆలయంలో వీహెచ్‌పీ ఆధ్వర్యంలో కరసేవకులను ఘనంగా సత్కరించారు.

అయోధ్యలో జీవీపీఆర్ చైర్మన్ వీరారెడ్డి

అయోధ్యలో జరిగిన బాల రాముడి ప్రాణప్రతిష్ఠ కార్యక్రమంలో జీవీపీఆర్ ఇంజినీర్స్ లిమిటెడ్ వ్యవస్థాపక చైర్మన్ వీరా రెడ్డి, విజయలక్ష్మి దంపతులు, వారి కుమారుడు, సంస్థ చైర్మన్ శివశంకర్ రెడ్డి, కోడలు ప్రియాంకారెడ్డి పాల్గొన్నారు. శ్రీరామ జన్మభూమి ట్రస్ట్ ఆహ్వానం మేరకు వారు తమ కుటుంబ సమేతంగా ఈ మహత్తర ఘట్టాన్ని వీక్షించారు. జివిపిఆర్ ఇంజనీర్స్ లిమిటెడ్ తరపున, అయోధ్య రామ మందిర నిర్మాణానికి శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్రానికి రూ.1.29 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చారు. స్వచ్ఛంద కార్యక్రమాలకు సంస్థ తరపున విరాళాలు అందజేస్తామని సంస్థ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ శేఖర్ రెడ్డి తెలిపారు.

రాముడు మతానికి అతీతుడు..

మన నమ్మకాలు ఏమైనప్పటికీ.. శ్రీరాముడు గౌరవంగా, విలువలతో జీవించడానికి అంకితమైన గొప్ప వ్యక్తి.. మతానికి అతీతుడు.. అతని బాణాలు చెడు, అన్యాయాలపై గురిపెట్టాయి. నేటి సమాజంలోని అన్ని వర్గాల ఆకాంక్ష ‘రామరాజ్యం’ ఆదర్శవంతమైన పాలన. ఇప్పుడు ‘రామ్’ అనే పదం ప్రపంచానికి తెలిసిపోయింది.

– ఆనంద్ మహీంద్రా (ప్రముఖ వ్యాపారవేత్త)

అయోధ్య మందిరం మత సామరస్యానికి ప్రతీక

అయోధ్య రామమందిరం మత సామరస్యానికి ప్రతీకగా నిలుస్తోంది. ఈ పవిత్రమైన రోజున తెరుచుకునే మందిర తలుపులు జ్ఞానోదయం మరియు శాంతికి ద్వారం కావాలి. భారతదేశం యొక్క ఆధ్యాత్మిక మరియు సాంస్కృతిక సామరస్యం ఈ సమాజాన్ని శాశ్వతమైన బంధంలో ఏకం చేస్తుంది.

– గౌతమ్ అదానీ (ప్రముఖ వ్యాపారవేత్త)

ఐక్యతకు, ఆధ్యాత్మికతకు ప్రతీక..

చరిత్ర, విశ్వాసం మరియు పవిత్రత యొక్క ప్రతిధ్వనుల మధ్య, అయోధ్య రామ మందిరం యొక్క గొప్ప ప్రారంభోత్సవం ఐక్యత మరియు ఆధ్యాత్మికతకు చిహ్నంగా ఉంది. అలాంటి చరిత్రను చూసినందుకు చాలా గర్వపడుతున్నాను.

– మహేష్ బాబు (సినిమా నటుడు)

రామలక్ష్మణుల వంటి వారు ఆలయాన్ని నిర్మించారు.

ప్రధాని మోదీకి, యూపీ సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్‌కు అభినందనలు.. వారిద్దరూ రామాలయాన్ని నిర్మించేందుకు రామలక్ష్మణులలా కష్టపడ్డారు. ఆ దేవుడు వారికి సహాయం చేసాడు.

– సుమన్ (సినిమా నటుడు)

ఈ అనుభూతి వర్ణనాతీతం..

అయోధ్య రాముని వర్ధంతిని చూసి నా కళ్ళు ఆనందంతో నిండిపోయాయి. చాలా సంతోషంగా ఉన్నా.. ఈ అనుభూతి మరువలేనిది.. అనిర్వచనీయం.

– హరిహరన్ (సినీ గాయకుడు)

ఆంజనేయస్వామిని ఆహ్వానించారు.

ఈ వేడుకకు నా ఇష్టదైవం ఆంజనేయ స్వామి స్వయంగా నన్ను ఆహ్వానించినందుకు చాలా సంతోషంగా ఉంది. ఇది అరుదైన అవకాశం. ఈ ప్రాణ ప్రతిష్ఠా మహోత్సవం చరిత్రలో చిరస్థాయిగా నిలిచిపోతుంది. రాముడి దివ్య ఆశీస్సులు పొందడం చాలా ఆనందంగా ఉంది.

– చిరంజీవి (సినిమా నటుడు)

500 ఏళ్ల నాటి కళ సాకారమైంది..

ఇదొక అద్భుతమైన క్షణం. 500 ఏళ్ల తర్వాత మళ్లీ అదే స్థలంలో రామమందిరం కనిపించడం శుభపరిణామం. సహజంగానే, ఇది దేశవ్యాప్తంగా ఆధ్యాత్మిక వేడుకలకు దారితీసింది. ఆలయానికి అనుకూలంగా తీర్పు వెలువడి ఐదేళ్ల తర్వాత దేశవ్యాప్తంగా సంబరాలు మిన్నంటడం విశేషం.

– శ్రీశ్రీ రవిశంకర్ (ఆధ్యాత్మికవేత్త)

ఆధునిక భారతదేశం యొక్క ముఖం

ఇదీ ఆధునిక భారతదేశపు రూపురేఖలు. మానవత్వమే మన పెద్ద మతం. దేశాన్ని ప్రేమించడం మనందరి ప్రథమ కర్తవ్యం. మా (ఆల్ ఇండియా ఇమామ్ ఆర్గనైజేషన్) రాక దేశవ్యాప్తంగా 3 లక్షల మసీదుల్లో 5 లక్షల మంది ఇమామ్‌ల రాకను సూచిస్తుంది.

– ఉమర్ అహ్మద్ ఇలియాస్ (AIIO చీఫ్ ఇమామ్)

చిరకాల కోరిక నెరవేరింది

అయోధ్యలో రామ మందిర నిర్మాణం దేశంలోని హిందువుల చిరకాల కోరిక. నేడు అది నెరవేరింది. దీని కోసం 500 ఏళ్లుగా ఎదురుచూశాం. బాల రాముని విగ్రహ జీవితం ఆనందమయం. దేశంలోని ప్రతి పట్టణం శ్రీరామ నామస్మరణతో మారుమోగుతోంది. మళ్లీ రామరాజ్యం రావాలని ప్రజలు ఆకాంక్షించారు. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా శ్రీరామ నామం మార్మోగుతోంది.

– వెంకయ్యనాయుడు (మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి)

గొడవలు వీడి.. కలిసి ఉండాలి

కలహాల కారణంగా రాముడు అయోధ్యను విడిచిపెట్టాడు. 500 ఏళ్ల తర్వాత ఈరోజు మళ్లీ అయోధ్యకు వచ్చాడు. దీంతో దేశంలో రామరాజ్యం ఆవిష్కృతమైంది. ఇక నుంచి మనమందరం మన గొడవలు వదిలేసి ఒక్కతాటిపైకి రావాలి. రాముడు అయోధ్యకు రావడంతో భారతదేశానికి పూర్వ వైభవం వచ్చింది.

– మోహన్ భగవత్ (ఆర్ఎస్ఎస్ చీఫ్)

గాంధీజీ చెప్పిన రాముని పూజిస్తాం

కాంగ్రెస్ నాయకులందరూ జాతిపిత మహాత్మా గాంధీ చెప్పిన శ్రీరామచంద్రుడిని పూజిస్తారు. రామ మందిర అంశాన్ని రాజకీయం చేయకూడదు. శ్రీరామచంద్రుడు అందరికీ దేవుడని, శ్రీరాముడిపైనే తమకు పేటెంట్ హక్కులున్నట్లుగా బీజేపీ నేతలు వ్యవహరిస్తున్నారన్నారు. దేశంలోని హిందువులందరూ శ్రీరామచంద్రుడిని పూజిస్తారు. రాజకీయాలు, ఆధ్యాత్మికత వేరు.

– కర్ణాటక ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *