చైనా దండయాత్రపై మోడీ అబద్ధాలు | చైనా దాడిపై మోదీ అబద్ధాలు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-26T05:12:01+05:30 IST

లడఖ్‌లో ఎవరికైనా మన భూభాగంలో కొంత భాగాన్ని చైనా లాక్కుందని చెబుతారని ఏఐసీసీ అధినేత రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. అయితే ఒక్క అంగుళం భూమి కూడా ఆక్రమణకు గురికాలేదన్న ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మాటలు పూర్తిగా అబద్ధమన్నారు.

చైనా దాడిపై మోదీ అబద్ధాలు

లడఖ్ ప్రజలకు వాస్తవం తెలుసు: రాహుల్

కాంగ్రెస్ నేత 9 రోజుల పర్యటన ముగిసింది

కార్గిల్, ఆగస్టు 25: లడఖ్‌లో ఎవరికైనా మన భూభాగంలో కొంత భాగాన్ని చైనా లాక్కుందని చెబుతారని ఏఐసీసీ అధినేత రాహుల్ గాంధీ అన్నారు. అయితే ఒక్క అంగుళం భూమి కూడా ఆక్రమణకు గురికాలేదన్న ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మాటలు పూర్తిగా అబద్ధమన్నారు. దక్షిణాఫ్రికాలోని జోహన్నెస్‌బర్గ్‌లో గురువారం జరిగిన బ్రిక్స్ సదస్సు సందర్భంగా చైనా అధ్యక్షుడు జీ జిన్‌పింగ్, ప్రధాని మోదీ కొద్దిసేపు మాట్లాడుకున్నారని, సరిహద్దు ఉద్రిక్తతలు, సైనిక బలగాల పరస్పర ఉపసంహరణ తదితర అంశాలపై వారి మధ్య చర్చ జరిగినట్లు వార్తలు వెలువడ్డాయి. తూర్పు లడఖ్‌లోని వాస్తవ నియంత్రణ రేఖ వెంబడి ఉద్రిక్తతలను తగ్గించాల్సిన అవసరం ఉందని జీ జిన్‌పింగ్‌కు మోదీ స్పష్టం చేసినట్లు కూడా నివేదికలు వెలువడ్డాయి. ఈ నేపథ్యంలో రాహుల్ శుక్రవారం స్పందించారు. “నేను ఒక వారం పాటు మోటర్‌బైక్‌పై లడఖ్ అంతటా ప్రయాణించాను. లడఖ్ మాకు చాలా ముఖ్యమైన వ్యూహాత్మక ప్రాంతం. నేను అక్కడ పాంగాంగ్ సరస్సు ఒడ్డున ఉన్నపుడు నాకు ఒక విషయం స్పష్టమైంది. కొన్ని వేల కిలోమీటర్ల భారతీయుడని నాకు తెలిసింది. భూభాగం చైనా ఆక్రమణలో ఉంది.కానీ, ప్రతిపక్ష సమావేశంలో ప్రధాని దీనిపై తప్పుడు సమాచారం ఇవ్వడం దురదృష్టకరం.

మోదీ అబద్ధాలు చెబుతున్నారని రాహుల్ విమర్శించారు. తన తొమ్మిది రోజుల లడఖ్ పర్యటనను శుక్రవారంతో ముగించారు. మరోవైపు రాహుల్ విమర్శలను బీజేపీ ఖండించింది. అతని వ్యాఖ్యలు నిరాధారమైనవి మరియు అసంబద్ధమైనవి. అధికారంలో ఉండగా చైనాతో వ్యవహరించడంలో కాంగ్రెస్ క్షమించరాని, చారిత్రక తప్పిదానికి పాల్పడిందని బీజేపీ అధికార ప్రతినిధి సుధాన్షు త్రివేది విమర్శించారు. 1952లో జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ ఆకలితో అలమటిస్తున్న చైనా సైన్యాలకు 3500 టన్నుల బియ్యాన్ని పంపారు. నెహ్రూ తన రచనల్లో ఈ విషయాన్ని చెప్పారు. కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని యూపీఏ అప్పట్లో చైనా కమ్యూనిస్టు పార్టీతో చేసుకున్న ఒప్పందాన్ని బహిర్గతం చేయాలి. డోక్లామ్ సంక్షోభం సమయంలో రాహుల్ చైనా రాయబారిని కలిశారని సుధాన్షు త్రివేది విమర్శించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-26T05:12:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *