రాహుల్ భద్రత: రాహుల్ భద్రతపై భయం… అమిత్ షాకు ఖర్గే లేఖ

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 24, 2024 | 04:44 PM

కాంగ్రెస్‌ ఎంపీ రాహుల్‌ గాంధీ భారత్‌ జోడో నయ్‌ యాత్ర అసోంలో పర్యటించిన సందర్భంగా ఆయనకు భద్రత కరువవడంపై కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్‌ ఖర్గే ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. యాత్రలో ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా తగిన చర్యలు తీసుకోవాలని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాను ఖర్గే కోరారు.

రాహుల్ భద్రత: రాహుల్ భద్రతపై భయం... అమిత్ షాకు ఖర్గే లేఖ

న్యూఢిల్లీ: ‘భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర’ అసోం పర్యటనలో కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీకి భద్రత లేకపోవడంపై పార్టీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. యాత్రలో ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా తగిన చర్యలు తీసుకోవాలని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాను ఖర్గే కోరారు. ఈ మేరకు అమిత్ షాకు లేఖ రాశారు. రాహుల్ యాత్రలో అసోంలో చోటుచేసుకుంటున్న వరుస ఘటనలు ఆయన భద్రతపై భయాందోళనలకు గురిచేస్తున్నాయని, ముఖ్యంగా జనవరి 22న జరిగిన ఘటన శాంతిభద్రతల ఆందోళనను మరింతగా పెంచుతున్నదని అన్నారు.

జనవరి 22న నాగోన్ జిల్లాలో బీజేపీ కార్యకర్తలు రాహుల్ కాన్వాయ్‌ను అడ్డుకుని ఆయనకు అత్యంత సమీపంలోకి వచ్చారు. ఇది తీవ్ర అభద్రతా పరిస్థితి అని ఖర్గే లేఖలో పేర్కొన్నారు. అస్సాం పోలీసులు నిశబ్ద ప్రేక్షకుడిలా చూస్తున్నారని, కొన్నిసార్లు రాహుల్ కాన్వాయ్ దగ్గరకు బీజేపీ కార్యకర్తలు వెళ్లేందుకు మార్గం సుగమం చేయడం ఆందోళన కలిగిస్తోందని ఆయన అన్నారు. రాహుల్ గాంధీ చుట్టూ ఉన్న భద్రతా వలయం దాటి వెళ్లడం వల్ల తనకు, తన భద్రతా బృందానికి ప్రమాదం జరిగే అవకాశం ఉందన్నారు. భద్రతా వైఫల్యాలకు సంబంధించి తగిన సాక్ష్యాధారాలు ఉన్నప్పటికీ అరెస్టులు చేయలేదని, అనేక ఘటనల్లో కనీసం విచారణ కూడా జరపలేదని ఖర్గే ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. హైరిస్క్ పరిస్థితుల్లో రాహుల్, ఆయన బృందంపై ఎలాంటి భౌతిక దాడులు జరగకుండా యాత్ర సజావుగా సాగేందుకు చొరవ తీసుకోవాలని అమిత్ షా లేఖలో కోరారు. ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా చర్యలు తీసుకోవాలని అసోం సీఎం, డీజీపీకి ఆయన విజ్ఞప్తి చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 24, 2024 | 04:44 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *