‘జ్ఞానవాపి’లో శివలింగం, వినాయకుడు

ASI సర్వేలో కనిపించింది

ఇంగ్లీష్ మీడియాలో ఫోటోలు

హిందువులకు జ్ఞానాన్ని అందించండి

కేంద్ర మంత్రి గిరిరాజ్ సింగ్, హిందూ మహాసభ డిమాండ్

ఆలయాన్ని పడగొట్టి మసీదు నిర్మించారు

తెలుగులో దేవతా విగ్రహాలు, శాసనాలు ఉన్నాయి

ASI పేర్కొంది: న్యాయవాది జైన్

మసీదు కమిటీ నివేదికపై అనుమానాలు ఉన్నాయి

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 26: ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని వారణాసిలోని జ్ఞానవాపి మసీదు సముదాయంలో పెద్ద హిందూ దేవాలయం ఉందని ఆర్కియాలజికల్ సర్వే ఆఫ్ ఇండియా (ఏఎస్‌ఐ) నివేదిక వెల్లడించడంతో ముస్లింలు ఆ స్థలాన్ని హిందువులకు అప్పగించాలని కేంద్ర మంత్రి గిరిరాజ్ సింగ్, హిందూ మహాసభ అధ్యక్షుడు స్వామి చక్రపాణి మహరాజ్ డిమాండ్ చేశారు. . ‘జ్ఞానవాపిలో గుడి ఉందనడానికి అన్ని ఆధారాలు బయటపడ్డాయి. ఆ స్థలాన్ని హిందువులకు అప్పగించాలని ముస్లిం సోదరులను అభ్యర్థించారు. మత సామరస్యానికి విఘాతం కలిగించేలా ఎలాంటి ప్రకటనలు చేయరాదని గిరిరాజ్ సింగ్ అన్నారు. ప్రస్తుత నిర్మాణానికి ముందు హిందూ దేవాలయం ఉందని ఏఎస్‌ఐ నివేదిక స్పష్టం చేస్తున్నందున ఆ స్థలంపై హక్కులను తిరిగి హిందువులకు అప్పగించి ముస్లిం సమాజానికి ఆదర్శంగా నిలవాలని హిందూ మహాసభ అధ్యక్షుడు స్వామి చక్రపాణి మహరాజ్ విజ్ఞప్తి చేశారు. మొఘలులు తప్పు చేస్తే, ఇప్పటి ముస్లిం తరం దానిని సమర్థించకూడదు.

ఈ కేసులో హిందువుల తరపున వాదిస్తున్న లాయర్ విష్ణుశంకర్ జైన్ మాట్లాడుతూ.. ఏఎస్ఐ నివేదిక ప్రకారం.. ఆలయాన్ని ధ్వంసం చేసి అక్కడ మసీదు నిర్మించారని తెలిపారు. ఈ సముదాయం యొక్క పశ్చిమ గోడ సుమారు 5000 సంవత్సరాల పురాతనమైనది మరియు హిందూ దేవాలయానికి చెందినది. హిందూ దేవతా విగ్రహాలు ఉన్నాయని, తెలుగు, కన్నడ భాషల్లో శాసనాలు కూడా ఉన్నాయని వెల్లడించారు. కాగా, జ్ఞానవాపి మసీదు మేనేజింగ్ కమిటీ ఏఎస్‌ఐ నివేదికపై సందేహాలు లేవనెత్తింది. ఇది ఒక నివేదిక మాత్రమే మరియు నిర్ణయం కాదు. 839 ప్రాంతాలను పరిశీలించి నివేదికను సిద్ధం చేశామని, దీనిపై అధ్యయనం చేసి విశ్లేషించి, నిపుణుల అభిప్రాయాలను తీసుకుని కోర్టుకు నివేదించేందుకు సమయం పడుతుందని పేర్కొంది. తాజా పరిణామాలతో వివాదాస్పద జ్ఞానవాపి మసీదు వద్ద అధికారులు గట్టి బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. ఈ మసీదులో ప్రతి శుక్రవారం జరిగే ముస్లింల ప్రార్థనలను దృష్టిలో ఉంచుకుని, ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు జరగకుండా భద్రతను పెంచారు. మీడియాను కూడా అనుమతించలేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *