వైరల్ న్యూస్: విమానంలో డాక్టర్ చేసిన దారుణం.. కోర్టు సంచలన తీర్పు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 01 , 2024 | 04:08 PM

మే 2022లో, హవాయి ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం హోనోలులు నుండి బోస్టన్‌కు బయలుదేరింది. విమానంలో సుదీప్త మొహంతి అనే 33 ఏళ్ల వైద్యురాలు ఉంది. బోస్టన్‌లోని బెత్ ఇజ్రాయెల్ డీకనెస్ మెడికల్ సెంటర్‌లో ప్రైమరీ కేర్ ఫిజీషియన్‌గా పనిచేస్తున్న అతను తన కాబోయే భార్యతో కలిసి ప్రయాణిస్తున్నాడు.

వైరల్ న్యూస్: విమానంలో డాక్టర్ చేసిన దారుణం.. కోర్టు సంచలన తీర్పు

కళ్లకు కనిపించేదంతా నిజం కాదు. సుదూర కొండలు నునుపు అనే సామెతలా.. మనం కొన్ని విషయాలను తప్పుగా అర్థం చేసుకోవచ్చు. ఓ అమ్మాయి బహుశా అదే తప్పు చేసి ఓ వైద్యుడిపై షాకింగ్ ఆరోపణ చేసింది. విమానంలో పక్క సీటులో దుప్పటి కప్పుకుని కూర్చున్న ఓ డాక్టర్ తప్పు చేశాడని పొరబడ్డాడు. ఈ కేసు కోర్టుకు వెళ్లింది. చివరకు ఈ కేసులో వైద్యుడు ఎలాంటి తప్పు చేయలేదని, అతడు నిర్దోషి అని కోర్టు తేల్చింది. వివరాల్లోకి వెళితే..

మే 2022లో, హవాయి ఎయిర్‌లైన్స్ విమానం హోనోలులు నుండి బోస్టన్‌కు బయలుదేరింది. విమానంలో సుదీప్త మొహంతి అనే 33 ఏళ్ల వైద్యురాలు ఉంది. బోస్టన్‌లోని బెత్ ఇజ్రాయెల్ డీకనెస్ మెడికల్ సెంటర్‌లో ప్రైమరీ కేర్ ఫిజీషియన్‌గా పనిచేస్తున్న అతను తన కాబోయే భార్యతో కలిసి ప్రయాణిస్తున్నాడు. అతని పక్కన 14 ఏళ్ల అమ్మాయి కూర్చుని ఉంది. కాసేపటి తర్వాత డాక్టర్ మెడకు దుప్పటి కప్పాడు. అయితే.. అతని కాలు పైకి కిందకు ఎగిరిపోవడాన్ని బాలిక గమనించింది. దీంతో డాక్టర్ తనవైపు చూస్తూనే అసభ్యకర చర్యకు పాల్పడుతున్నాడని భావించింది. ఇది ఆమెకు ఇష్టం లేకపోవడంతో వెంటనే సీటు నుంచి లేచి ఖాళీగా ఉన్న మరో సీటులో కూర్చుంది.

బోస్టన్‌లో విమానం దిగిన తర్వాత.. ఈ విషయాన్ని తాతయ్యలకు చెప్పింది. వారు పోలీసులకు సమాచారం అందించారు. వారి ఫిర్యాదు మేరకు పోలీసులు వెంటనే జోక్యం చేసుకుని డాక్టర్‌ను అదుపులోకి తీసుకున్నారు. బోస్టర్ ఫెడరల్ కోర్టులో కేసు విచారణ జరిగింది. మూడు రోజుల విచారణ అనంతరం డాక్టర్ ఎలాంటి తప్పు చేయలేదని కోర్టు క్లీన్ చిట్ ఇచ్చింది. యువకుడు దుప్పటి కప్పుకోవడంతో పొరపాటు చేసి ఉండవచ్చని కోర్టు భావించింది. తనకు అనుకూలంగా తీర్పు వెలువడిన తర్వాత డాక్టర్ మొహంతి మాట్లాడుతూ, డాక్టర్‌గా తన జీవితాన్ని ఇతరుల సంరక్షణకే అంకితం చేశానని, అయితే ఈ తప్పుడు ఆరోపణల కారణంగా ఏళ్ల తరబడి వృత్తికి దూరంగా ఉండటం తనను బాధించిందని అన్నారు.

ఈ సమయంలో, మొహంతికి ఆ రోజు విమానంలో జరిగిన సంఘటన గుర్తుకు వచ్చింది. తనకు కాబోయే భర్త కూడా పక్క సీట్లో కూర్చున్నాడని, తాను ఎలాంటి అసభ్యకర చర్యకు పాల్పడలేదని వివరించారు. ప్రజల సంక్షేమమే ధ్యేయంగా పనిచేస్తున్న తనపై ఇలాంటి ఆరోపణలు రావడం నిజంగా బాధ కలిగిస్తోందన్నారు. తనను నిర్దోషిగా ప్రకటిస్తూ కోర్టు తీర్పు ఇవ్వడం పట్ల సంతోషం వ్యక్తం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 01, 2024 | 04:08 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *