ఇండియా వర్సెస్ కెనడా: కెనడాకు మద్దతు ఇవ్వాలని ట్రూడో యుఎఇని కోరింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-09T07:42:51+05:30 IST

ఖలిస్థాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్‌ను భారత ప్రభుత్వం హతమార్చిందని ఆరోపిస్తున్న కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో, ఈ విషయంలో ప్రపంచ దేశాల మద్దతు కూడగట్టేందుకు కృషి చేస్తున్నారు. ఇటీవల, యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ అధ్యక్షుడు షేక్ మహ్మద్ బిన్ జాయెద్‌ను కలిశారు.

ఇండియా వర్సెస్ కెనడా: కెనడాకు మద్దతు ఇవ్వాలని ట్రూడో యుఎఇని కోరింది

కెనడా: ఖలిస్థాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్‌ను భారత ప్రభుత్వం హతమార్చిందని ఆరోపిస్తున్న కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో, ఈ విషయంలో ప్రపంచ దేశాల మద్దతు కూడగట్టేందుకు కృషి చేస్తున్నారు. ఇటీవల, యునైటెడ్ అరబ్ ఎమిరేట్స్ అధ్యక్షుడు షేక్ మహ్మద్ బిన్ జాయెద్‌ను కలిశారు. ఈ సమావేశంలోనూ ఇదే అంశం ప్రస్తావనకు వచ్చింది. ఇది భారత్, కెనడా మధ్య దౌత్య వివాదానికి దారితీసినందున అరబ్ దేశం మద్దతును కోరినట్లు సమాచారం. తాము మద్దతిస్తే అది చట్టబద్ధమైన పాలనను గౌరవించినట్లేనని దేశ రాష్ట్రపతిని ఉద్దేశించి వ్యాఖ్యానించారు. దీనికి తోడు ఇజ్రాయెల్-హమాస్ వివాదాన్ని కూడా ట్రూడో ప్రస్తావించారు. ఇజ్రాయెల్‌లో ప్రస్తుత పరిస్థితుల గురించి మేము UAE అధ్యక్షుడితో మాట్లాడాము. మేము ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య పరిస్థితిని చర్చించాము. వారి మధ్య వివాదంపై భారత్ కూడా చర్చించింది’ అని ట్రూడో ఎక్స్‌లో పోస్ట్ చేశారు.

ఖలిస్తాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్‌ను ఆ దేశ పార్లమెంటులో ట్రూడో భారతదేశాన్ని తన సొంత గడ్డపై చంపాడని ఆరోపించారు. ఈ ఆరోపణలు సంచలనం సృష్టించాయి. దీన్ని ఖండించిన భారత్.. తామే హత్య చేసినట్లు ఆధారాలు చూపాలని డిమాండ్ చేసింది. గొడవ చినికిచినికి గాలివానగా మారింది. భారత్‌లోని తన దౌత్యవేత్తలను కెనడా వెనక్కి పిలుస్తోంది.. ఆ దేశానికి భారత్ వీసాలు నిలిపివేయడంతో దౌత్యపరమైన వివాదం తలెత్తింది. ఈ విషయంలో కెనడా అంతర్జాతీయ సమాజం మద్దతు కోరుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-09T07:42:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *