హేమంత్ సోరెన్: నేను BMWలో ప్రయాణించడం వారికి ఇబ్బందిగా ఉంది.

నేను విమానాల్లో ప్రయాణించడాన్ని వారు సహించలేరు. నేను ఫైవ్ స్టార్ హోటళ్లలో బస చేయడం, బీఎండబ్ల్యూల్లో ప్రయాణం చేయడం వారికి ఇబ్బందిగా ఉంది.

హేమంత్ సోరెన్: నేను BMWలో ప్రయాణించడం వారికి ఇబ్బందిగా ఉంది.

జార్ఖండ్ ఫ్లోర్ టెస్ట్ సందర్భంగా హేమంత్ సోరెన్ వ్యాఖ్యలు

హేమంత్ సోరెన్: కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం కుట్రపూరితంగా తనను జైలులో పెట్టిందని జార్ఖండ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి, జేఎంఎం పార్టీ నేత హేమంత్ సోరెన్ ఆరోపించారు. మనీలాండరింగ్ కేసులో అరెస్టు చేసిన ఆయనను పోలీసులు సోమవారం జార్ఖండ్ అసెంబ్లీకి తీసుకొచ్చారు. విశ్వాస పరీక్ష సందర్భంగా చంపాయి సోరెన్‌కు మద్దతుగా హేమంత్ శాసనసభకు వచ్చారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ కేంద్ర ప్రభుత్వంపై మండిపడ్డారు. ఆయనను అరెస్టు చేసిన జనవరి 31ని ప్రజాస్వామ్యంలో చీకటి రోజుగా అభివర్ణించారు. కుట్రలో భాగంగానే తనను అరెస్టు చేశారని, గవర్నర్ కార్యాలయం ప్రమేయం ఉందని ఆరోపించారు.

రాజకీయాల్లో ఆదివాసీల ఎదుగుదల చూసి బీజేపీ నేతలు తట్టుకోలేకపోతున్నారు హేమంత్ సోరెన్ విమర్శించాయి. “ఆదివాసీలు అడవిలో జీవించాలని చెప్పడానికి వారు వెనుకాడరు. మేము అడవిని వదిలి వారి పక్కన కూర్చున్నప్పుడు వారి బట్టలు తడిసిపోయాయి. వారు మమ్మల్ని అంటరానివారిగా చూస్తారు. అధికారం తమకు అప్పగిస్తే మళ్లీ అడవిలోకి వెళ్లిపోతామని వారు భావిస్తున్నారు. నేను విమానాల్లో ప్రయాణించడాన్ని వారు సహించలేరు. నేను ఫైవ్ స్టార్ హోటళ్లలో బస చేయడం, బీఎండబ్ల్యూల్లో ప్రయాణం చేయడం వాళ్లకు ఇబ్బందిగా ఉంది’’ అని అన్నారు.

విదేశాలకు పారిపోయిన వారిని ఏమీ చేయరు
కేంద్రం కుట్రలను కొనసాగించదని, ఓటమిని అంగీకరించబోమని హేమంత్ సోరెన్ స్పష్టం చేశారు. “వారు కుతంత్రాలలో విజయం సాధిస్తారని వారు భావిస్తున్నారు. అయితే ఇది జార్ఖండ్. గిరిజనులు, దళితులు త్యాగాలు చేసిన రాష్ట్రం. కోట్లకు కోట్లు కొల్లగొట్టి విదేశాలకు పారిపోయిన వారిపై కేంద్ర సంస్థలు ఏమీ చేయడం లేదు. కానీ అవి అమాయక గిరిజనులను మాత్రమే లక్ష్యంగా చేసుకుంటాయి. నాపై వచ్చిన అభియోగాలు రుజువైతే రాజకీయాల నుంచి తప్పుకుంటా. గిరిజనుల కన్నీళ్లు నిన్ను తాకనందుకు నేను ఏడవను. వారి ప్రతి కుట్రకు సరైన సమయంలో సమాధానం ఇస్తానని హేమంత్ సోరెన్ అన్నారు. ఇంతలో, చంపై సోరెన్ విశ్వాస పరీక్షలో గెలిచాడు.

ఇది కూడా చదవండి: కంగుతిన్న కాంగ్రెస్.. ఈసారి 40 సీట్లు కూడా గెలుచుకోవడం అనుమానమే..!

హేమంత్ సోరెన్ జార్ఖండ్ హైకోర్టును ఆశ్రయించారు
ఈడీ అరెస్టును సవాల్ చేస్తూ హేమంత్ సోరెన్ సోమవారం జార్ఖండ్ హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. పిటిషన్‌ను విచారణకు స్వీకరించిన ధర్మాసనం.. ఈ నెల 9వ తేదీలోగా సమాధానం ఇవ్వాలని ఈడీని ఆదేశించింది. కేసు విచారణ 12వ తేదీకి వాయిదా పడింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *