స్ట్రాటజీ సర్టిఫికెట్‌పై ఈ నెల 9లోగా నిర్ణయం తీసుకోండి

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 06 , 2024 | 01:09 AM

రామ్ గోపాల్ వర్మ దర్శకత్వంలో తెరకెక్కిన ‘వ్యూహం’ సినిమాకు సెన్సార్ సర్టిఫికెట్ జారీ చేసే అంశంపై మరోసారి నిర్ణయం తీసుకోవాల్సి ఉంది.

స్ట్రాటజీ సర్టిఫికెట్‌పై ఈ నెల 9లోగా నిర్ణయం తీసుకోండి

సెన్సార్ బోర్డుకు హైకోర్టు ఆదేశం

రామ్ గోపాల్ వర్మ దర్శకత్వం వహించిన ‘వ్యూహం’ చిత్రానికి సెన్సార్ సర్టిఫికేట్ జారీ చేసే అంశంపై నిర్ణయం తీసుకోవడానికి రివైజింగ్ కమిటీని పునర్నిర్మించాలని హైకోర్టు ఆదేశించింది. సినిమాకు సెన్సార్ బోర్డు జారీ చేసిన సెన్సార్ సర్టిఫికెట్‌ను రద్దు చేయడాన్ని సవాల్ చేస్తూ నిర్మాత దాసరి కిరణ్‌కుమార్, దర్శకుడు రాంగోపాల్ వర్మ దాఖలు చేసిన అప్పీళ్లపై చీఫ్ జస్టిస్ అలోక్ ఆరాధే, జస్టిస్ అనిల్ కుమార్‌లతో కూడిన ధర్మాసనం సోమవారం తీర్పునిచ్చింది. తాజాగా మళ్లీ నియమితులైన రివైజింగ్ కమిటీ.. ఈ చిత్రాన్ని వీక్షించి.. ఈ నెల 9వ తేదీలోగా సర్టిఫికెట్ జారీ చేసే అంశంపై నిర్ణయం తీసుకుంటామని స్పష్టం చేసింది. ఈ మేరకు సింగిల్ జడ్జి తీర్పుతో ఏకీభవించారు. ప్రజాస్వామ్య వ్యవస్థలో భావప్రకటనా స్వేచ్ఛ ప్రాథమిక హక్కు అని, అయితే అది చట్టపరమైన పర్యవేక్షణలో కొనసాగుతుందని వ్యాఖ్యానించింది. ఆర్టికల్ 19 అందించిన స్వేచ్ఛ ప్రకారం, వాస్తవ సంఘటనలను వారి స్వంత కోణంలో ప్రస్తావించే ప్రాథమిక హక్కు ప్రతి ఒక్కరికీ ఉంది. రివైజింగ్‌ కమిటీని పునర్‌వ్యవస్థీకరించేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు సెంట్రల్‌ బోర్డ్‌ ఆఫ్‌ ఫిల్మ్‌ సర్టిఫికేషన్‌ (సీబీఎఫ్‌సీ) చైర్మన్‌ తెలిపారు. రివైజింగ్ కమిటీని ఇంకా ఏర్పాటు చేయకున్నా మళ్లీ ఏర్పాటు చేయాలని ఆదేశాలు జారీ చేస్తున్నామని స్పష్టం చేశారు. ఈ నెల 9వ తేదీలోగా కమిటీ సినిమా చూసి నిర్ణయం తీసుకోవాలని పేర్కొంది. ఆ నిర్ణయాన్ని అప్పీలుదారులకు తెలియజేయాలి. ఈ మేరకు పిటిషన్లపై విచారణ ముగిసింది. మొదట సెన్సార్ బోర్డ్ ఎగ్జామినేషన్ కమిటీ సినిమాకు సర్టిఫికేట్ ఇవ్వడానికి నిరాకరించింది. ఆ తర్వాత ఏర్పాటైన రివైజింగ్ కమిటీ పలు సవరణలు సూచిస్తూ సర్టిఫికెట్ జారీ చేసింది. ఒకసారి తిరస్కరణకు గురైన తర్వాత మళ్లీ సర్టిఫికెట్ ఇవ్వాలంటూ టీడీపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేశ్ తెలంగాణ హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేశారు. ప్రతిపక్ష నేతలను కించపరిచేలా, కోర్టు ధిక్కారానికి గురి చేసేలా ఈ సినిమా ఉందని అంటున్నారు. దీనిపై విచారణ చేపట్టిన సింగిల్ జడ్జి ధర్మాసనం.. సినిమాకు జారీ చేసిన సెన్సార్ సర్టిఫికెట్ ను కొట్టివేసి.. చట్ట ప్రకారం మూడు వారాల్లోగా మరోసారి నిర్ణయం తీసుకోవాలని ఆదేశించింది. సింగిల్‌ జడ్జి ఆదేశాలపై దర్శక-నిర్మాతలు డివిజన్‌ ​​బెంచ్‌లో అప్పీలు దాఖలు చేశారు. వీటిని విచారించిన డివిజన్ బెంచ్… ఈ నెల 1న తీర్పును రిజర్వ్ చేస్తూ సోమవారం తుది తీర్పును వెలువరించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 06, 2024 | 01:09 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *