పెద్ద కాపు 1: ఈ సినిమా కథ మా నాన్న: శ్రీకాంత్ అడ్డాల స్ఫూర్తి

‘పెదకాపు 1’ లాంటి రా పల్లెటూరి సినిమా తీయడానికి ‘నారప్ప’ ప్రభావం కారణమని అనుకోవచ్చా?

‘పెదకాపు’ ఎప్పుడో తయారైన కథ. కొన్ని కథలను పెద్ద హీరోలతో, మరికొన్ని కొత్తవారితో చేయడం నాకు మొదటి నుంచి అలవాటు. ‘ముకుంద’లో కూడా కాస్త ఈ షేడ్ ఉంది. అయితే ఇంతకుముందు ‘నారప్ప’ #నారప్ప చేయడం వల్ల ఆ ప్రభావం కాస్త పడింది.

ఈ సినిమాకి స్ఫూర్తి ఏమిటి?

1982లో ఎన్టీ రామారావు పార్టీ పెట్టినప్పుడు మా నాన్న గ్రామంలో చాలా చురుగ్గా ఉండేవారు.కొత్త పార్టీ వస్తే తమ జీవితాల్లో కొత్త మార్పు వస్తుందని అందరూ ఆశిస్తారు. దాదాపు 294 మంది ఫ్రెషర్లు ఎంపికయ్యారు. అప్పుడు వచ్చిన రాజకీయ సమీకరణాల నేపథ్యంలో కొన్ని సంఘటనల ఆధారంగా కల్పితాన్ని జోడించిన కథ ఇది. ఒక రకంగా చెప్పాలంటే అది మా నాన్నగారి స్ఫూర్తి.

srikanthaddala1.jpg

ఇంతకు ముందు ఈ సినిమాలో హీరోగా ఎవరినైనా అనుకున్నారా?

కొత్తవారి కోసం కొన్ని కథలు రాస్తాను. అలా రాసిన కథ ఇది. ‘అన్నయ్య’ను మల్టీ స్టారర్‌గా రూపొందించేందుకు సన్నాహాలు చేస్తున్నాను. ఇంకా సమయం పడుతుంది. కాగా, ‘పెదకాపు’ కథను తయారు చేస్తామని నిర్మాత మిర్యాల రవీందర్ రెడ్డి తెలిపారు. సమయం మించిపోతోంది కాబట్టి ఈ సినిమా చేశాం. ఈ కథ కొత్తవారికి సరిపోతుంది. ఈ కథ అనుకున్నప్పుడు రెండు భాగాలు చేయాలని అనుకున్నాం. ‘పెద్దకాపు’ #పెద్దకాపు1 ప్రత్యేక కథ. అందులో కాస్త హింస ఎక్కువ.

ఇంత మంది కొత్త వాళ్లతో చేయడం సవాల్‌గా అనిపించిందా?

‘కొత్త బంగారు లోకం’, ‘ముకుంద’ వంటి కొత్తవారితో సినిమా అనుభవం ఉంది. కొత్తవారితో చేయడం చాలా ఫ్రెష్‌గానూ, బాగుంటుంది. ఇది ఒక సవాలుగా చేయవచ్చు.

‘పెదకాపు’ అనే టైటిల్ ఒక సంఘాన్ని సూచించడం లేదా?

నిజానికి ఇందులో సంఘం ప్రస్తావన లేదు. మొదట ఈ సినిమా పేరు ‘కర్ణ’ అని అనుకున్నాం. ఒకసారి గొల్లమడిపల్లి అనే గ్రామానికి వెళ్లినప్పుడు బ్రాకెట్‌లో పెదకాపు అని ఒకరి పేరు ఉండేది. ఇదేమిటని ప్రశ్నించగా.. పది మందిని కాపాడి, పది మందికి సాయం చేసిన వాడు పెదకాపు అని అన్నారు. మనం చెప్పాలనుకున్న కథ అదే, ఈ పేరు పెట్టుకుందాం అని నిర్మాతకు చెప్పాను. ఇలా పేరు పెడదాం అన్నాడు. అందుకే పెదకాపు పేరును ఖరారు చేశాం.

పెద్దకపు2.jpg

నటుడిగా కూడా నటించాడు. ఆ పాత్ర చేయడానికి కారణం? అదే పాత్ర ఎందుకు చేయాలనుకున్నారు?

నిజానికి ఈ పాత్ర కోసం కేరళ నటుడిని అనుకున్నాం. కానీ కొన్ని కారణాల వల్ల రాలేదు. మేము మరొక రోజు వేచి ఉన్నాము. అతను కాలేదు. దీని కోసం ఎదురు చూస్తున్నా, ఉత్పత్తి ఖర్చు. ఇప్పటికే చాలా మంది ఆర్టిస్టులతో నాగబాబు, రావు రమేష్ కాంబినేషన్ ఉంది. అందరి డేట్స్ ఇబ్బందుల్లో పడతాయి. ఆ పాత్ర చేయాలనుకున్నాను. ఒక్కసారి ఆలోచిస్తే మళ్ళీ ఆలోచించలేదు. ఆ పాత్రలో నటించడం నచ్చింది. ప్రీమియర్ చూసి ఆనందించాను. అలాగే తనికెళ్ల భరణి పాత్రతోపాటు ప్రధాన పాత్రధారులందరికీ నా వాయిస్‌తో పరిచయ వీడియోలు విడుదల చేశాం. వాటికి కూడా మంచి స్పందన వచ్చింది. ఇందులో రావు రమేష్, అనసూయ పాత్రలు కూడా చాలా బలంగా ఉన్నాయి.

డైలాగ్స్ ఎలా ఉండబోతున్నాయి?

ప్రీమియర్లు చూశాం. చాలా బాగుందని అందరూ ఏకగ్రీవంగా చెబుతున్నారు. డైలాగ్స్‌కి మంచి రెస్పాన్స్ వస్తోంది. ‘మీకు అంత ఉంటే మాకెంత కావాలి’ అనే డైలాగ్ అందరికీ బాగా కనెక్ట్ అయింది. ఆ మాట కొన్నాళ్లు అలాగే ఉంటుంది.

సామాన్యుడి ప్రతినిధిగా విరాట్ కర్ణుడు ఎలా వ్యవహరించాడు?

విరాట్ కర్ణకు ఇది మొదటి సినిమా. తొలి సినిమాకు కొన్ని ఇబ్బందులు ఎదురయ్యాయి. అయితే ఆయనతో నటించడం నా బాధ్యత. తనకి ఎలా కావాలో చెప్పి మంచి పెర్ఫార్మెన్స్ రాబట్టాను. అతను కూడా చాలా కష్టపడ్డాడు.

srikanthaddala2.jpg

ఈ చిత్రంలో అత్యంత సవాలుగా ఉన్న అంశం ఏమిటి?

నిజానికి ఈ మండలమే ఒక సవాలు. సామాన్యుడి పోరాటాన్ని కొత్తవారితో రెండు భాగాలుగా చూపించడం సవాలే.

విదేశీ చిత్రాల్లో నటుడిగా నటిస్తారా?

‘పెదకాపు’లో పాత్ర నాకు బాగా నచ్చింది. మీకు మంచిగా అనిపించినప్పుడు, మీరు ఎక్కువసేపు ఉండాలని కోరుకుంటారు (నవ్వుతూ). కానీ దిశ ఉంది. అన్నీ జరిగిపోయి మనకు మంచి చేసేది ఏదైనా వస్తే అప్పుడు చూస్తాం.

అదే జోనర్‌లో కొనసాగుతారా?

లేదు. నాకు ఫ్యామిలీ జానర్ చేయడం చాలా ఇష్టం. సమాజంలో అత్యంత ముఖ్యమైన అంశం కుటుంబం. మేము కుటుంబం గురించి ఆలోచిస్తాము. ఇందులోని సంఘర్షణలు మరియు మానసిక పోరాటాలను అందంగా చిత్రీకరించిన విధానం నాకు చాలా ఇష్టం. వీటితో పాటు ఇతర జానర్‌ల కథలు కూడా టైమ్‌కి తగ్గట్టుగా జరగాల్సి ఉంది.

తదుపరి ప్రాజెక్ట్?

ఇది గీతా ఆర్ట్స్ (గీతాఆర్ట్స్)లో ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-28T18:54:10+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *