త్వరలో మరిన్ని జనరిక్ మందులు త్వరలో మరిన్ని జనరిక్ మందులు రానున్నాయి

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – ఫిబ్రవరి 11, 2024 | 04:36 AM

హైదరాబాద్‌కు చెందిన రిటైల్ ఫార్మసీ చైన్ మెడ్‌ప్లస్ హెల్త్ సర్వీసెస్ జనరిక్ మందులను ప్రోత్సహించేందుకు స్టోర్ జనరిక్స్ అనే ప్రత్యేక కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించింది…

మరిన్ని జనరిక్ మందులు త్వరలో రానున్నాయి

మెడ్‌ప్లస్ ఎండీ మధుకర్ రెడ్డి

  • ఇప్పటికే 450కి పైగా మందులు అమ్ముడయ్యాయి

  • మెడ్‌ప్లస్ స్టోర్ జెనరిక్స్ కాన్సెప్ట్‌ను ప్రారంభించింది

హైదరాబాద్‌కు చెందిన రిటైల్ ఫార్మసీ చైన్ మెడ్‌ప్లస్ హెల్త్ సర్వీసెస్ జనరిక్ మందులను ప్రోత్సహించేందుకు స్టోర్ జనరిక్స్ అనే ప్రత్యేక కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించింది. ఇందులో భాగంగా, పేటెంట్ పొందిన 600 కంటే ఎక్కువ థెరప్యూటిక్ మరియు క్రిటికల్ డ్రగ్స్ కాంట్రాక్ట్ మ్యానుఫ్యాక్చరింగ్ పార్టనర్స్ ద్వారా పొందబడతాయి. మెడ్‌ప్లస్ తన రిటైల్ ఫార్మసీల ద్వారా ఈ మందులను బ్రాండ్ పేరుతో విక్రయిస్తుంది. మెడ్‌ప్లస్ హెల్త్ సర్వీసెస్ ఎండీ, సీఈవో గంగడి మధుకర్ రెడ్డి మాట్లాడుతూ.. ఈ జనరిక్ మందుల్లో అధిక రక్తపోటు, మధుమేహం, గుండె జబ్బులు, కిడ్నీ సంబంధిత వ్యాధులకు ఉపయోగించే ప్రిస్క్రిప్షన్ మందులతోపాటు ఓవర్ ది కౌంటర్ (ఓటీసీ) మందులు కూడా ఉన్నాయని తెలిపారు. దేశంలోని ప్రధాన ఫార్మా కంపెనీలన్నింటికీ అత్యుత్తమ నాణ్యతా ప్రమాణాలతో కూడిన జనరిక్ ఔషధాలను సరఫరా చేసే కాంట్రాక్ట్ డ్రగ్ మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్ ఆర్గనైజేషన్ (సిడిఎంఓ)ల నుండి కూడా వారు మందులు పొందుతారని ఆయన చెప్పారు. జనరిక్ మందులను నేరుగా సీడీఎంవోల నుంచి కొనుగోలు చేయడం వల్ల మార్కెటింగ్, పంపిణీ ఖర్చులు చాలా తక్కువగా ఉంటాయన్నారు. తమ ఫార్మసీ రిటైల్ నెట్‌వర్క్ ద్వారా విక్రయించే ఈ మందులపై 60 నుంచి 80 శాతం తగ్గింపు ఇస్తున్నామని మధుకర్ తెలిపారు. మరోవైపు బ్రాండెడ్ జనరిక్స్ పై 20 శాతం వరకు రాయితీ కల్పిస్తున్నట్లు తెలిపారు.

అకుమ్స్ ఫార్మాతో జట్టుకట్టండి: హరిద్వార్‌కు చెందిన అకుమ్స్ డ్రగ్స్ అండ్ ఫార్మాస్యూటికల్స్, విండ్‌లాస్ బయోటెక్, హెటెరో కంపెనీలతో జనరిక్ ఔషధాల కోసం భాగస్వామ్యం కుదుర్చుకున్నామని మధుకర్ వెల్లడించారు. యూరోపియన్ యూనియన్, ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా ఈ కంపెనీలు ఔషధాలను తయారు చేస్తున్నాయని వివరించారు. మొత్తం జనరిక్ మందులలో అకుమ్స్ ఫార్మా సరఫరా చేసే మందుల వాటా 70 శాతం వరకు ఉంటుందని తెలిపారు. త్వరలో ఈ మందుల పోర్ట్‌ఫోలియోను 800కు పెంచుతామని తెలిపారు.ఈ జనరిక్ మందుల విక్రయాలను గత ఏడాది జూన్‌ నుంచి తెలంగాణలో ప్రయోగాత్మకంగా ప్రారంభించామని, ఆ తర్వాత క్రమంగా ఆంధ్రప్రదేశ్, తమిళనాడు, రాష్ట్రాలకు విస్తరించామని మధుకర్ తెలిపారు. కర్ణాటక, మహారాష్ట్ర, పశ్చిమ బెంగాల్ మరియు ఒడిశా. మెడ్‌ప్లస్ ప్రస్తుతం పది రాష్ట్రాల్లో 4,200 ఫార్మసీ స్టోర్‌లను నిర్వహిస్తోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 11, 2024 | 04:36 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *