హనుమ విహారి: ఇకపై ఆంధ్రా జట్టుకు ఆడను.. ఇదంతా ఆ రాజకీయ నాయకుడు..

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 26 , 2024 | 06:55 PM

టీమిండియా క్రికెటర్, ఆంధ్రా క్రికెట్ జట్టులో కీలక ఆటగాడు హనుమ విహారి సంచలన ప్రకటన చేశాడు. ఆంధ్రా క్రికెట్ అసోసియేషన్‌లో రాజకీయ నేతల ప్రమేయం ఉందని ఆరోపించారు. అలాగే 30 ఏళ్ల హనుమ విహారి ఇకపై ఆంధ్రా క్రికెట్ జట్టుకు ఆడనని వెల్లడించాడు.

హనుమ విహారి: ఇకపై ఆంధ్రా జట్టుకు ఆడను.. ఇదంతా ఆ రాజకీయ నాయకుడు..

టీమిండియా క్రికెటర్, ఆంధ్రా క్రికెట్ జట్టులో కీలక ఆటగాడు హనుమ విహారి సంచలన ప్రకటన చేశాడు. ఆంధ్రా క్రికెట్ అసోసియేషన్‌లో రాజకీయ నేతల ప్రమేయం ఉందని ఆరోపించారు. అలాగే 30 ఏళ్ల హనుమ విహారి ఇకపై ఆంధ్రా క్రికెట్ జట్టుకు ఆడనని వెల్లడించాడు. రంజీ ట్రోఫీ 2024 క్వార్టర్ ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో మధ్యప్రదేశ్ చేతిలో ఆంధ్ర 4 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది. దీంతో ఈ సీజన్ రంజీ ట్రోఫీ నుంచి ఆంధ్ర జట్టు నిష్క్రమించింది. మ్యాచ్ అనంతరం ఆంధ్రా జట్టు మాజీ కెప్టెన్ తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ఖాతాలో ఓ పోస్ట్‌లో కీలక విషయాలను వెల్లడించాడు. ఈ రంజీ సీజన్‌లో తొలి మ్యాచ్‌లో జట్టులోని 17వ ఆటగాడిపై రెచ్చిపోయానని పేర్కొన్నాడు. తమ తండ్రి రాజకీయ నాయకుడని, అందుకే కెప్టెన్సీ నుంచి తప్పుకోవాలని టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ కోరిందని తెలిపాడు. దీంతో కెప్టెన్సీని కోల్పోవాల్సి వచ్చిందని విహారి ఆవేదన వ్యక్తం చేశాడు. తొలి మ్యాచ్ తర్వాత టోర్నీ మొత్తానికి విహారి స్థానంలో ఆంధ్రా జట్టుకు రికీ భుయ్ సారథ్యం వహించాడు.

విహారయాత్ర చివరి వరకు గట్టిగా పోరాడాం’ అని తన ఇన్‌స్టాగ్రామ్ ఖాతాలో పేర్కొన్నాడు. అయితే ఇది జరగాలని కాదు. ఆంధ్ర జట్టుకు మరో ఓటమి ఎదురైంది. కొన్ని వాస్తవాల గురించి మీకు తెలియజేయడానికి నేను ఈ పోస్ట్‌ను అందించాలనుకుంటున్నాను. బెంగాల్‌తో జరిగిన తొలి మ్యాచ్‌లో నేనే కెప్టెన్‌ని. ఆ మ్యాచ్‌లో నేను జట్టులోని 17వ ఆటగాడిపై అరిచాను. కానీ అతని తండ్రి రాజకీయ నాయకుడు. దీంతో ఆ వ్యక్తి తన తండ్రికి ఫిర్యాదు చేశాడు. దీంతో రాజకీయ నాయకుడు నాపై చర్యలు తీసుకోవాలని ఆంధ్రా అసోసియేషన్‌ను కోరారు. గతేడాది ఫైనల్‌కు చేరిన బెంగాల్ జట్టుపై తొలి మ్యాచ్‌లో 410 పరుగులు చేశాం. అయితే ఎలాంటి తప్పు చేయకుండా కెప్టెన్సీ నుంచి తప్పుకోవాలని క్రికెట్ అసోసియేషన్ నన్ను కోరింది. ఆ ఆటగాడితో నేను ఎప్పుడూ వ్యక్తిగతంగా ఏమీ మాట్లాడలేదు. ఆటలో భాగంగా ఏడ్చాను. నా ఏడేళ్ల కెరీర్‌లో ఆంధ్రా జట్టుకు అతను చాలా చేశాడు. ఆంధ్రా జట్టును 5 సార్లు డకౌట్ చేశాను. గతేడాది ఓ మ్యాచ్‌లో గాయపడ్డాను. అయినా పట్టించుకోకుండా బాడీని లైన్‌లో పెట్టి ఎడమచేత్తో బ్యాటింగ్ చేశాను. టీమ్ ఇండియా నేను 16 టెస్టులు ఆడాను కానీ నా కంటే ఆటగాడే ముఖ్యం అని అసోసియేషన్ భావించింది. దీంతో ఇబ్బంది పడ్డాను. అయితే ఈ సీజన్‌లో నేను ఆడటం కొనసాగించడానికి కారణం క్రికెట్‌పైనా, జట్టుపైనా నాకున్న గౌరవమే. బాధాకరమైన విషయమేమిటంటే.. తమ వల్లే ఆటగాళ్లు ఉన్నారని, ఆటగాళ్లు ఏం చెప్పినా వినాలని అసోసియేషన్ భావిస్తుండటం. ఇది అవమానంగా, అవమానంగా భావించాను. కానీ నేను ఈ రోజు వరకు దానిని వ్యక్తపరచలేదు. నా ఆత్మగౌరవం కోల్పోయిన నేను ఇకపై ఆంధ్ర జట్టుకు ఆడకూడదని నిర్ణయించుకున్నాను. నేను జట్టును ప్రేమిస్తున్నాను. ప్రతి సీజన్‌లో మనం ఎలా పెరుగుతామో నాకు చాలా ఇష్టం. కానీ సంఘం మాత్రం మనం ఎదగడం ఇష్టం లేదు.

అతను తన ఫస్ట్ క్లాస్ కెరీర్‌లో 124 మ్యాచ్‌లు ఆడాడు హనుమ విహారి అతను 51 సగటుతో 9325 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో 24 సెంచరీలు మరియు 49 అర్ధ సెంచరీలు ఉన్నాయి. ట్రిపుల్ సెంచరీ కూడా ఉంది. అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లో 16 టెస్టులు ఆడిన విహారి 33 సగటుతో 839 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో ఒక సెంచరీ మరియు 5 అర్ధ సెంచరీలు ఉన్నాయి.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – ఫిబ్రవరి 26, 2024 | 07:12 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *