టీమ్ ఇండియా : టీమ్ ఇండియాకు వచ్చే 15 నెలలు చాలా కీలకం.. 11 ఏళ్ల ఆశ నెరవేరుతుందా?

భారత్ చివరిసారిగా 2013లో ఐసీసీ టైటిల్ గెలుచుకోగా.. ఆ తర్వాత భారత జట్టు పది ఐసీసీ టోర్నీలు ఆడింది.

టీమ్ ఇండియా: టీమ్ ఇండియాకు వచ్చే 15 నెలలు చాలా కీలకం.

టీమిండియా

ఐసీసీ టోర్నీలు: టీమిండియా విజయాలతో దూసుకుపోతోంది. రోహిత్ శర్మ నేతృత్వంలోని భారత జట్టు ప్రస్తుతం ఇంగ్లండ్‌తో ఐదు మ్యాచ్‌ల టెస్టు సిరీస్‌ ఆడుతోంది. ఇప్పటికే నాలుగు మ్యాచ్‌లు ముగియగా, భారత జట్టు 3-1తో సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకుంది. నాలుగో మ్యాచ్ మార్చి 7 నుంచి ధర్మశాలలో జరగనుంది. ఇంగ్లండ్ జట్టుతో టెస్టు సిరీస్ అనంతరం భారత ఆటగాళ్లు ఐపీఎల్‌లో ఆడనున్నారు. ఆ తర్వాత టీ20 ప్రపంచకప్‌ జరగనుంది. భారత జట్టు వచ్చే 15 నెలల పాటు మూడు పెద్ద ఐసీసీ టోర్నీల్లో పాల్గొనబోతోంది. భారత జట్టుకు ఈ పదిహేను నెలలు చాలా కీలకమని మాజీ క్రికెటర్లు అభిప్రాయపడ్డారు. గత 11 ఏళ్లుగా ఐసీసీ టోర్నీల ఫైనల్స్‌లో భారత జట్టు గెలవలేదు.

ఇది కూడా చదవండి: యువరాజ్ సింగ్: యువరాజ్ గురుదాస్‌పూర్ లోక్‌సభ స్థానం నుంచి పోటీ చేస్తున్నారా? క్లారిటీ ఇచ్చిన మాజీ క్రికెటర్

టీ20 ప్రపంచకప్‌ ఈ ఏడాది జూన్‌ 1 నుంచి జూన్‌ 29 వరకు వెస్టిండీస్‌, యూఎస్‌లలో జరగనుంది. ఈ టోర్నీ నాకౌట్‌తో సహా మూడు దశల్లో జరగనుంది. మొత్తం 20 జట్లను ఐదు చొప్పున నాలుగు గ్రూపులుగా విభజించారు. రోహిత్ శర్మ సారథ్యంలో టీ20 ప్రపంచకప్‌లో టీమిండియా పాల్గొననుంది. ఈ విషయాన్ని బీసీసీఐ కార్యదర్శి జైషా ఇప్పటికే ధృవీకరించారు. టీ20 ప్రపంచకప్‌లో భారత్ తన తొలి మ్యాచ్‌ను జూన్ 5న ఐర్లాండ్‌తో ఆడనుంది. రెండో మ్యాచ్ జూన్ 9న పాకిస్థాన్ జట్టుతో ఆడనుంది.

ఇది కూడా చదవండి: ఎక్కడ నవ్వితే అక్కడ సందడి.. జెలీనియా డ్యాన్స్ వీడియో వైరల్‌గా మారింది

టీ20 ప్రపంచకప్ తర్వాత వచ్చే ఏడాది ఫిబ్రవరి-మార్చిలో జరిగే ఐసీసీ ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీలో టీమ్ ఇండియా పాల్గొననుంది. 2025 ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీకి పాకిస్థాన్ ఆతిథ్యం ఇవ్వనుంది. అయితే ఈ టోర్నీని పాకిస్థాన్‌లో నిర్వహిస్తారా.. లేక వేరే దేశానికి తరలిస్తారా అనే దానిపై ఉత్కంఠ నెలకొంది. ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ కోసం భారత జట్టు పాకిస్థాన్ వెళ్తుందా లేదా అనేది ఆసక్తికర అంశంగా మారింది. ఆసియా కప్ 2023 లాగా, ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ కూడా హైబ్రిడ్ మోడల్‌లో జరిగే అవకాశం ఉంది. ఐసీసీ ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీని భారత్ రెండుసార్లు గెలుచుకుంది. మరోవైపు, జూన్ 2025లో ఇంగ్లాండ్‌లోని లార్డ్స్‌లో ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ (WTC) ఫైనల్ మ్యాచ్ జరగనుంది. అయితే, భారత జట్టు మూడోసారి WTC ఫైనల్‌కు చేరుకుంటుందో లేదో చూడాలి. .

11 ఏళ్లుగా భారత జట్టు ఐసీసీ టైటిల్‌ను గెలవలేకపోయింది. భారత్ చివరిసారిగా 2013లో ఐసీసీ టైటిల్ గెలుచుకోగా.. ఆ తర్వాత భారత జట్టు పది ఐసీసీ టోర్నీలు ఆడింది. ఆ సమయంలో భారత జట్టు ఐదుసార్లు ఫైనల్స్‌కు, నాలుగుసార్లు సెమీఫైనల్‌కు చేరుకుంది. 2021 టీ20 ప్రపంచకప్ టోర్నీలో టీమ్ ఇండియా గ్రూప్ దశ నుంచి నిష్క్రమించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *