ప్రధాని మోదీ: నీటి అడుగున మెట్రో రైలు.. ప్రధాని మోదీ జెండా ఊపి ప్రారంభించారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 06, 2024 | 11:39 AM

దేశంలోనే తొలి అండర్ రివర్ మెట్రో రైలును ప్రధాని మోదీ బుధవారం కోల్‌కతాలో ప్రారంభించారు. కోల్‌కతా ఈస్ట్ వెస్ట్ మెట్రో కారిడార్ కింద హుగ్లీ నది కింద రైలు మార్గాన్ని నిర్మించారు. ఇందుకోసం 120 కోట్లు వెచ్చించారు. కోల్‌కతా ఈస్ట్ వెస్ట్ మధ్య 16.6 కి.మీ మెట్రో లైన్ నిర్మించబడింది. భూగర్భంలో 10.8 కి.మీ.

ప్రధాని మోదీ: నీటి అడుగున మెట్రో రైలు.. ప్రధాని మోదీ జెండా ఊపి ప్రారంభించారు

కోల్‌కతా: దేశంలోనే తొలి అండర్ రివర్ మెట్రో రైలును ప్రధాని మోదీ ప్రారంభించారు (ప్రధాని మోదీ) బుధవారం కోల్‌కతాలో ప్రారంభమైంది. కోల్‌కతా ఈస్ట్ వెస్ట్ మెట్రో కారిడార్ కింద హుగ్లీ నది కింద రైలు మార్గాన్ని నిర్మించారు. ఇందుకోసం 120 కోట్లు వెచ్చించారు. కోల్ కతా (కోల్‌కతా) తూర్పు మరియు పడమర మధ్య 16.6 కి.మీ మెట్రో లైన్ నిర్మించబడింది. భూగర్భంలో 10.8 కి.మీ. హౌడా మైదాన్ మరియు ఎస్ప్లానేడ్ స్టేషన్ల మధ్య 4.8 కిలోమీటర్ల పొడవైన లైన్‌లో భాగంగా 520 మీటర్ల పొడవైన నీటి అడుగున మెట్రో సొరంగం నిర్మించబడింది. మెట్రో రైలు ఈ దూరాన్ని నది మీదుగా 45 సెకన్లలో చేరుకుంటుంది. నదీగర్భానికి 16 మీటర్ల దిగువన, 32 మీటర్ల భూగర్భంలో సొరంగాన్ని నిర్మించారు. సొరంగం అంతర్గత వ్యాసం 5.5 మీటర్లు మరియు బాహ్య వ్యాసం 6.1 మీటర్లు. హౌడా నుండి సీల్దా వరకు రోడ్డు మార్గంలో ప్రయాణించడానికి 90 నిమిషాలు పడుతుంది. నీటి అడుగున మెట్రో లైన్ ఏర్పాటుతో ఈ ప్రయాణ సమయం 40 నిమిషాలకు తగ్గనుంది. నీటి అడుగున మెట్రో రైలు మార్గంలో మొత్తం ఆరు స్టేషన్లు ఉన్నాయి, వాటిలో మూడు భూగర్భంలో ఉన్నాయి. నీటి అడుగున మెట్రో రైలు ప్రయాణం కోల్‌కతా ప్రజలకు కొత్త అనుభూతిని కలిగిస్తుంది. కోల్‌కతాలో మరిన్ని మెట్రో మార్గాలను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రారంభించనున్నారు. హౌరా మైదాన్-ఎస్ల్పనాడే మెట్రో లైన్, కవి సుభాస్-హమంత ముఖోపాధ్యాయ మెట్రో లైన్, తరటాలా-మజెర్హట్ మెట్రో లైన్, రూబీ హాల్ క్లినిక్-రాంవాడి మెట్రో లైన్ మొదలైన మెట్రో లైన్లను ప్రధాని మోదీ ప్రారంభించారు.

గత ఐదు రోజుల్లో ప్రధాని మోదీ రెండోసారి కోల్‌కతా వచ్చారు. రూ.15,400 కోట్లతో చేపట్టనున్న పలు అభివృద్ధి పనులకు మోదీ శంకుస్థాపన చేయనున్నారు. ఆ తర్వాత నార్త్ 24 పరగణాల జిల్లాలోని బరాసత్‌లో జరిగే బహిరంగ సభలో ప్రధాని మోదీ ప్రసంగిస్తారు. బరాసత్, సందేశ్ ఖలీ లోక్‌సభ నియోజకవర్గం పరిధిలోకి వస్తుంది. బెంగాల్‌లో టీఎంసీ నేత షేక్‌ షాజహాన్‌ వ్యవహారంపై దుమారం రేగుతోంది. ఈ క్రమంలో బరాసత్ లో ప్రధాని మోదీ ప్రసంగం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది.

మరింత జాతీయ వార్తలు కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 06, 2024 | 11:46 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *