అమిత్ షా: CAAపై రాహుల్ గాంధీకి అమిత్ షా ఛాలెంజ్ ఏమిటి?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 14, 2024 | 04:33 PM

ఇటీవల కేంద్రం అమల్లోకి తెచ్చిన వివాదాస్పద పౌరసత్వ సవరణ చట్టం (సీఏఏ)ని విపక్షాలు వ్యతిరేకిస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం ఓటు బ్యాంకు కోసమే ఎన్నికల ముందు అమలు చేసిందని విమర్శించారు. కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ కూడా సీఏఏపై స్వరం పెంచారు. ఈ నేపథ్యంలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా తాజాగా విపక్షాలపై విరుచుకుపడ్డారు.

అమిత్ షా: CAAపై రాహుల్ గాంధీకి అమిత్ షా ఛాలెంజ్ ఏమిటి?

ఇటీవల కేంద్రం అమలులోకి తెచ్చిన వివాదాస్పద పౌరసత్వ సవరణ చట్టం (పౌరసత్వ సవరణ చట్టం – CAA) వ్యతిరేకత అందరికీ తెలిసిందే. కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వం ఓటు బ్యాంకు కోసమే ఎన్నికల ముందు అమలు చేసిందని విమర్శించారు. కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీరాహుల్ గాంధీ) CAAకి వ్యతిరేకంగా కూడా మాట్లాడారు. ఈ నేపథ్యంలో కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా (అమిత్ షా) ఇటీవల ప్రతిపక్షాలపై విరుచుకుపడ్డారు. విమర్శించడం తప్ప వారికి చేసేదేమీ లేదు. అదే సమయంలో.. రాహుల్ గాంధీకి సవాల్ విసిరారు. తాను సీఏఏకు ఎందుకు వ్యతిరేకమో బహిరంగంగా వివరించాలని డిమాండ్ చేశారు.

ఒక వార్తా సంస్థకు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో అమిత్ షా మాట్లాడుతూ, “ఈ CAA సమస్యపై మీరు రాహుల్ గాంధీని ఇంటర్వ్యూ చేయాలని నేను కోరుకుంటున్నాను. ఈ చట్టాన్ని ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తున్నాడో బహిరంగంగా వివరించాలని రాహుల్ గాంధీని నేను సవాలు చేస్తున్నాను. మీరు చేసిన వ్యాఖ్యలను సమర్థించడం మీ బాధ్యత. రాజకీయాలు” అని ఆయన అన్నారు. తమ ప్రభుత్వం ఈ చట్టాన్ని ఎందుకు తెచ్చిందో, ఈ చట్టాన్ని ఎందుకు వ్యతిరేకిస్తున్నారో వివరించామని రాహుల్ అన్నారు. 2019 బీజేపీ మేనిఫెస్టోలో ఇచ్చిన హామీల్లో సీఏఏ ఒకటని గుర్తు చేసిన ఆయన.. ఇప్పుడు దాన్ని నెరవేర్చారని చెప్పారు. రాహుల్‌తో పాటు మమతా బెనర్జీ, అరవింద్ కేజ్రీవాల్ వంటి ప్రతిపక్ష నేతలు సీఏఏ తప్పుడు రాజకీయాలు ఆడుతోందని విమర్శించారు.

ఆర్టికల్ 370 రద్దును ప్రతిపక్షాలు గతంలో ప్రశ్నించాయని అమిత్ షా ఫైర్ అయ్యారు. ఎన్నికల కోసం సీఏఏను అమలు చేయలేదని గుర్తు చేశారు. అయితే, కోవిడ్-19తో పాటు ఇతర కారణాల వల్ల, ఈ చట్టం అమలులో జాప్యం జరుగుతోంది. ‘టైమింగ్’ అంశాన్ని ప్రతిపక్షాలు ఎందుకు లేవనెత్తుతున్నాయని ప్రశ్నించారు. పాకిస్థాన్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్, బంగ్లాదేశ్ శరణార్థులకు న్యాయం, హక్కులు కల్పించడమే తమ ప్రధాన లక్ష్యమని.. ఇందులో రాజకీయ లబ్ధి పొందే ప్రశ్నే లేదని అమిత్ షా తేల్చారు.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 14, 2024 | 04:34 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *