సర్కార్ స్కూల్ కి రా! 3.98 లక్షల మందికి వీడ్కోలు!

ప్రభుత్వ పాఠశాలలకు విద్యార్థులు దూరంగా ఉన్నారు

1,289 మంది మరణించారు

అంగీకరించిన రాష్ట్ర ప్రభుత్వం

అమరావతి, అక్టోబరు 10 (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో విద్యార్థుల సంఖ్య తగ్గిందని రాష్ట్ర ప్రభుత్వమే అంగీకరించింది. 2021-22 విద్యా సంవత్సరంలో 44,29,569 మంది విద్యార్థులు ఉండగా, ఈ ఏడాది 40,31,239 మంది విద్యార్థులు మాత్రమే ఉన్నారని పాఠశాల విద్యాశాఖ ప్రత్యేక ప్రధాన కార్యదర్శి బుడితి రాజశేఖర్ తెలిపారు. సోమవారం సచివాలయంలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. కోవిడ్‌ కారణంగా చాలా మంది విద్యార్థులు ప్రైవేట్‌ పాఠశాలల్లో చేరారన్నారు. ప్రయివేటు పాఠశాలలకు దీటుగా ప్రభుత్వ పాఠశాలలను అభివృద్ధి చేశారన్నారు. పాఠశాలల విలీనం, ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీ వంటి షరతులను ప్రపంచబ్యాంకు పెట్టిందన్నది అవాస్తవం. గడిచిన మూడేళ్లలో రూ. పాఠశాల విద్యాశాఖలో 53 వేల కోట్లు ఖర్చు చేశారు. ఫలితాలు ఒక్కరోజులో రావని అన్నారు. 2022-23 విద్యాసంవత్సరంలో ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో విద్యార్థుల సంఖ్య 40,31,239గా నమోదైందని, గత ఏడాదితో పోలిస్తే అన్ని ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్, ఎయిడెడ్ విద్యాసంస్థలు కలిపి ఈసారి మొత్తం విద్యార్థుల సంఖ్య 86,199 మంది విద్యార్థులు తగ్గారు.

16,857 మంది విద్యార్థులు ఇతర రాష్ట్రాలకు వలస వెళ్లారని, రాష్ట్రంలోనే 38,951 మంది విద్యార్థులు ఒక ప్రాంతం నుంచి మరో ప్రాంతానికి వలస వెళ్లారని తెలిపారు. 1,289 మంది విద్యార్థులు మరణించినట్లు సమాచారం. అదేవిధంగా రాష్ట్రంలో జనాభా పెరుగుదల తగ్గడంతో గత విద్యా సంవత్సరంతో పోలిస్తే ఒకటో తరగతిలో చేరే విద్యార్థుల సంఖ్య 29,102 తగ్గింది. రాష్ట్రంలో ఒక ప్రాంతం నుంచి మరో ప్రాంతానికి వలస వెళ్లిన 38,951 మంది విద్యార్థులను గుర్తించి వారి వివరాలను పాఠశాలల్లో చేర్పించేందుకు అన్ని జిల్లాల కలెక్టర్లకు పంపినట్లు తెలిపారు. తిగిరి పాఠశాలల్లో ఇప్పటికే 12 వేల మంది విద్యార్థులు ప్రవేశాలు పొందారు. ఆంగ్ల మాధ్యమంలో బోధించడం వల్ల ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో విద్యార్థుల సంఖ్య తగ్గడం లేదన్నారు. నవంబర్ నెలాఖరు నాటికి 8వ తరగతి చదువుతున్న 4.6 లక్షల మంది విద్యార్థులకు ట్యాబ్‌లు పంపిణీ చేయనున్నారు. 2025 నాటికి వీరంతా సీబీఎస్ఈ విధానంలో పరీక్షలు రాయనున్నట్లు వెల్లడించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-11T17:40:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *