అన్నదమ్ములు అయోమయంలో ఉన్నారు

రాజగోపాల్ రెడ్డిని గెలిపించాలని కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి వ్యాఖ్యలు

కాంగ్రెస్ నేతకు ఫోన్ చేసిన ఆడియో వైరల్‌గా మారింది

పార్టీని చూడకుండా రాజగోపాల్‌కు ఓటు వేయండి

ఈ దెబ్బతో నేను పీసీసీ అధ్యక్షుడిని అవుతానా?

పాదయాత్ర చేసి పార్టీని అధికారంలోకి తీసుకొస్తామన్నారు

వెంకట్ రెడ్డి మాట్లాడిన ఆడియో రికార్డింగ్

కార్యకర్తల ఆగ్రహం.. వెంకట్ రెడ్డి దిష్టిబొమ్మ దహనం

ఎస్సీ సెల్ చైర్మన్ ప్రీతమ్ పాలనాధికారికి ఫిర్యాదు

ఇంచార్జి మాణిక్కం ఠాగూర్ వివరాలు పంపారు

వెంకట్ రెడ్డి వచ్చే నెల 2వ తేదీన ఆస్ట్రేలియా రానున్నారు

వెంకట్ రెడ్డి వ్యాఖ్యల్లో తప్పేమీ లేదని రాజగోపాల్ అన్నారు

ఈటెలను గెలిపించాలని కోరినట్లు వెల్లడించారు

2018 ఎన్నికల ఆడియో స్మియర్ ప్రచారం: జబ్బార్

హైదరాబాద్/నల్లగొండ, అక్టోబరు 21 (ఆంధ్రజ్యోతి): మొన్నటి ఉప ఎన్నికల తరుణంలో కాంగ్రెస్‌లో మరో కలకలం రేగింది. టీపీసీసీ నాయకత్వంపై అసంతృప్తితో ఉప ఎన్నికల ప్రచారానికి దూరంగా ఉన్న ఆ పార్టీ స్టార్ క్యాంపెయినర్, భువనగిరి ఎంపీ కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డికి సంబంధించిన ఓ ఆడియో వైరల్‌గా మారింది. తన సోదరుడు కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డిని గెలిపించాలని మునుగోడు మండలం దుబ్బకాల్వ గ్రామానికి చెందిన కాంగ్రెస్ నాయకుడు జబ్బార్ కు వెంకట్ రెడ్డి సూచించడం వివాదాస్పదమైంది. ఆడియోలో నమోదైన సంభాషణ ప్రకారం.. ‘‘జబ్బార్ బాయ్ ఏమైంది.. రాజగోపాల్ రెడ్డి చనిపోయినా, బతికినా, పెళ్లి చేసుకున్నా ఎవరికైనా సాయం చేసేవాడు.. ఈ దెబ్బకి నేనే పీసీసీ అధ్యక్షుడిని అవుతాను.

పార్టీల వైపు చూడకండి.. రాజగోపాల్ రెడ్డికి ఓటు వేయండి. ఏమైనా ఉంటే నేను చూసుకుంటాను. కానీ, పార్టీలకు అతీతంగా రాజగోపాల్ రెడ్డికి మద్దతివ్వాలి. ‘నేను కూడా వచ్చి మిమ్మల్ని కలుస్తా.. రాజగోపాల్ రెడ్డిని గెలిపించండి’ అని వెంకట్ రెడ్డి అన్నట్లు తెలుస్తోంది. ఈ ఆడియో వైరల్ కావడంతో కాంగ్రెస్‌లో కలకలం రేగింది. దీనిపై కొందరు కార్యకర్తలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డిని పార్టీ నుంచి సస్పెండ్ చేయాలంటూ ఆందోళనకు దిగారు. ఈ మేరకు గాంధీభవన్‌లో వెంకట్‌రెడ్డి దిష్టిబొమ్మను దహనం చేశారు. రాజగోపాల్‌రెడ్డిని గెలిపించాలని ఎంపీ వెంకట్‌రెడ్డి పలువురికి ఫోన్‌ చేశారని మునుగోడుకు చెందిన కాంగ్రెస్‌ నాయకులు ఆరోపించారు. మరోవైపు కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డిపై క్రమశిక్షణ చర్యలు తీసుకోవాలని టీపీసీసీ ఎస్సీ సెల్ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు ప్రీతమ్ ఏఐసీసీ పెద్దలు సోనియా గాంధీ, మల్లికార్జున ఖర్గేలకు ఫిర్యాదు చేశారు. ఈ మేరకు వారికి లేఖలు రాశారు. మరోవైపు ఎంపీ కోమటిరెడ్డి వ్యాఖ్యలకు సంబంధించిన ఆడియో టేపు, ఇతర వివరాలతో కూడిన నివేదికను పార్టీ రాష్ట్ర వ్యవహారాల ఇన్‌చార్జి మాణిక్కం ఠాగూర్ ఏఐసీసీకి పంపారు. ఈ వివాదంపై వెంకట్ రెడ్డి నుంచి ఎలాంటి స్పందన రాలేదు. గురువారం రాత్రి కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి ఆస్ట్రేలియా పర్యటనకు బయలుదేరారు. మునుగోడు ఉప ఎన్నికల పోలింగ్‌కు ముందు రోజు నవంబర్ 2వ తేదీన వెంకట్ రెడ్డి తిరిగి స్వదేశానికి వస్తారని, రాహుల్ గాంధీ పాదయాత్రలో పాల్గొంటారని ఆయన సన్నిహిత వర్గాలు తెలిపాయి. కాగా, గతంలో కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి పాల్వాయి స్రవంతి మాట్లాడుతూ.. తాను ఆడియోను వినలేదని, ప్రస్తుతానికి ఈ విషయంలో స్పందించదలుచుకోలేదన్నారు. ఆడియో క్లిప్పింగ్‌పై క్లారిటీ వచ్చిన తర్వాతే మాట్లాడతానని, అది నిజమని తేలితే మాట్లాడతానని అన్నారు.

రేవంత్ ప్రకటన వెలువడిన మరుసటి రోజే కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి ఆడియో టేప్ లీక్ కావడం కాంగ్రెస్ పార్టీలో చర్చనీయాంశంగా మారింది. ఆ పార్టీ అభ్యర్థి పాల్వాయి స్రవంతి తరుపున ప్రచారానికి దూరంగా ఉన్న వెంకట్ రెడ్డి ఇటీవల రేవంత్ రెడ్డిని ఉద్దేశించి పరోక్షంగా వచ్చే ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీని అధికారంలోకి తెచ్చే వారే ప్రచారం చేస్తారని చెప్పిన సంగతి తెలిసిందే. అంతే, ప్రచారంలో పాల్గొనకుండానే ఆస్ట్రేలియా వెళ్లారు. దీంతో గతంలో జరిగిన ఉప ఎన్నికల బాధ్యత పూర్తిగా రేవంత్‌పై పడింది. ఈ క్రమంలో తాజా పరిణామాలు తీవ్ర చర్చకు దారితీశాయి. అయితే ఈ నెల 23 నుంచి తెలంగాణలో రాహుల్ గాంధీ పాదయాత్ర చేపట్టనున్న నేపథ్యంలో.. ఆయన యాత్ర పూర్తయిన తర్వాత ఈ అంశాలపై చర్చించాలని టీపీసీసీ నేతలు ఆలోచిస్తున్నట్లు సమాచారం.

టీఆర్ఎస్ కుట్ర: కోమటిరెడ్డి అనుచరులు కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి ఆడియో టేపులు బయటకు, రాజగోపాల్ రెడ్డి నగదు రూ. హైదరాబాద్‌లోని పలు ప్రాంతాల్లో 12కోట్లు స్వాధీనం చేసుకోవడం వెనుక రాష్ట్ర ప్రభుత్వ కుట్ర దాగి ఉందని ఆయన అనుచరులు ఆరోపిస్తున్నారు. వెంకట్ రెడ్డితో మాట్లాడిన జబ్బార్ మామ.. జబ్బార్ సెల్ ఫోన్లలోని ఆడియో లీక్ కాలేదని, రాజగోపాల్ రెడ్డిని దెబ్బతీసేందుకు రాష్ట్ర పోలీసులు ఫోన్ ట్యాప్ చేసి ఉప ఎన్నికల ముందు వదిలేశారని ఆరోపిస్తున్నారు. 2018 ఎన్నికల సమయంలో రాజగోపాల్ రెడ్డి మునుగోడు నుంచి పోటీ చేశారని, ఆయనకు అన్ని గ్రామాలపై అవగాహన లేదని, అందుకే వెంకట్ రెడ్డి మునుగోడు మండల ఓటర్లతో ఫోన్‌లో మాట్లాడి తన తమ్ముడిని గెలిపించాలని కోరారు.

అప్పుడు అన్నదమ్ములిద్దరూ కాంగ్రెస్ పార్టీలో ఉన్నారని గుర్తు చేశారు. శనివారం నల్గొండలో జబ్బార్ మీడియా ముందు హాజరవుతారని పేర్కొన్నారు. మరోవైపు జబ్బార్ కూడా ఈ ఆడియో 2018 ఎన్నికల సమయంలో చేసిన ఫోన్ కాల్ కి సంబంధించినదని అంటున్నారు. ఆ ఎన్నికల్లో రాజగోపాల్ రెడ్డికి మద్దతివ్వాలని వెంకట్ రెడ్డి తనకు ఫోన్ చేసి అడిగారని జబ్బార్ చెప్పిన ఆడియో ప్రస్తుతం సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. ఇందులో జబ్బార్ మాట్లాడుతూ ఎంపీ కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డిపై సోషల్ మీడియాలో వచ్చిన ఆడియో ఫేక్ అని అన్నారు. రాజకీయ లబ్ధి కోసమే పాత ఆడియో వైరల్‌గా మారిందని, ఎవరూ నమ్మవద్దని ప్రత్యర్థులు కోరారు.

వెంకట్ రెడ్డి ప్రకటనలో తప్పు లేదు: కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి, వెంకట్ రెడ్డి చేసిన వ్యాఖ్యల్లో తప్పేమీ లేదని ఆయన సోదరుడు, బీజేపీ మాజీ అభ్యర్థి కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్ రెడ్డి అన్నారు. శుక్రవారం మునుగోడులోని తన క్యాంపు కార్యాలయంలో ఆయన విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. హుజూరాబాద్ ఉప ఎన్నికల్లో బీజేపీ అభ్యర్థి ఈటల రాజేందర్‌ను గెలిపించి ప్రజాస్వామ్యాన్ని కాపాడాలని కాంగ్రెస్‌ ఎమ్మెల్యేగా పిలుపునిచ్చానని, ఈరోజు నా సోదరుడు కూడా ప్రజాస్వామ్యాన్ని కాపాడుకోవాలని అన్నారు. పార్టీలకు అతీతంగా.. అందులో తప్పేమీ లేదు’’ అని అన్నారు. బీజేపీని ఓడించేందుకు టీఆర్‌ఎస్ పార్టీ కాంగ్రెస్‌కు ఆర్థిక చేయూతనిస్తోందని ఆరోపించారు. ముందుగా ప్రచారానికి వచ్చిన టీఆర్ ఎస్ ఎమ్మెల్యేల్లో సగం మంది తనను గెలిపించాలని కోరగా.. కొందరు నేరుగా తనకు ఫోన్ చేసి చెప్పారని తెలిపారు. ప్రస్తుత ప్రత్యేక పరిస్థితుల్లో తన సోదరుడితో పాటు పలువురు కమ్యూనిస్టు నేతలు, పెద్ద పెద్ద నాయకులు కూడా రాజగోపాల్‌రెడ్డికి ఓటేయాలని చెబుతున్నారని అన్నారు. తెలంగాణ కోసం మా అన్న వెంకట్‌రెడ్డి పదవిని త్యాగం చేశారు.. పదే పదే దిగజారొద్దు.. కాంగ్రెస్‌ అభ్యర్థి పాల్వాయి స్రవంతికి టీఆర్‌ఎస్‌ మద్దతు ఇస్తోంది.. కాంగ్రెస్‌కు ఓటేస్తే టీఆర్‌ఎస్‌కు ఓటు వేసినట్లే.. బీజేపీని ఓడించేందుకు కాంగ్రెస్‌, టీఆర్‌ఎస్‌ ఒక్కటయ్యాయని ఆరోపించారు. రేవంత్ రెడ్డికి, కవితకు వ్యాపార లావాదేవీలు ఉన్నాయని, మద్యం కుంభకోణంలో రేవంత్ కు వాటా ఉందని.. ఉపఎన్నికలు సమీపిస్తున్నా కేసీఆర్ కు నిద్ర పట్టడం లేదని, రాష్ట్రంలో టీఆర్ ఎస్ విఫలమైందని అర్థమవుతోందని వ్యాఖ్యానించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *