తెలంగాణ కాంగ్రెస్: బీఆర్ఎస్, బీజేపీల టార్గెట్ గా కాంగ్రెస్ ఆపరేషన్ ఆకర్ష్.. పెరిగిన నేతల గొడవ

నేతల ఔట్‌గోయింగ్‌.. వచ్చేది లేక కుప్పకూలిన కాంగ్రెస్‌.. ఇప్పుడు నేతల తాకిడి పెరుగుతోంది. అధికార బీఆర్‌ఎస్, బీజేపీ నుంచి కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్న నేతల సంఖ్య రోజురోజుకూ పెరుగుతోంది.

తెలంగాణ కాంగ్రెస్: బీఆర్ఎస్, బీజేపీల టార్గెట్ గా కాంగ్రెస్ ఆపరేషన్ ఆకర్ష్.. పెరిగిన నేతల గొడవ

ఎ చంద్రశేఖర్, పి రాములు

తెలంగాణ కాంగ్రెస్ ఆపరేషన్: తెలంగాణ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న వేళ విపక్ష కాంగ్రెస్ జోరు పెంచింది. అధికార బీఆర్‌ఎస్‌తో పాటు మరో ప్రతిపక్ష పార్టీ బీజేపీలో అసంతృప్తి, అసమ్మతికి ఉచ్చు బిగిస్తోంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా ముందుకు సాగుతోంది. ఓ వైపు అభ్యర్థుల ఖరారు కోసం సమావేశాలు నిర్వహిస్తోంది. ఖాళీ స్థానాలు, బలహీన నియోజకవర్గాల్లో ప్రత్యామ్నాయ నేతల కోసం అన్వేషిస్తోంది. కాంగ్రెస్‌ ప్రయత్నాలు ఫలిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. కాంగ్రెస్‌లో ఎంతమంది నేతలు ఉన్నారు? బీఆర్ఎస్ పార్టీని, బీజేపీని టార్గెట్ చేసేందుకు కాంగ్రెస్ చేస్తున్న అసలు ఆపరేషన్ (ఆపరేషన్ ఆకర్ష్) ఏమిటి?

నేతల ఔట్‌గోయింగ్‌.. వచ్చేది లేక కుప్పకూలిన కాంగ్రెస్‌.. ఇప్పుడు నేతల తాకిడి పెరుగుతోంది. అధికార బీఆర్‌ఎస్, బీజేపీ నుంచి కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్న నేతల సంఖ్య రోజురోజుకూ పెరుగుతోంది. ముఖ్యంగా సిట్టింగ్‌ ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలు బీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు ఉత్సాహం చూపిస్తున్నారు. వికారాబాద్‌కు చెందిన మాజీ మంత్రి, బీజేపీ సీనియర్ నేత ఏ చంద్రశేఖర్ బీజేపీకి బై చెప్పి చేతులు కలిపేందుకు సిద్ధమయ్యారు. చిరకాలంగా ప్రత్యర్థులుగా ఉన్న నేతలతో చేతులు కలుపుతామని చంద్రశేఖర్ ప్రకటించారు.

బీఆర్‌ఎస్‌కు షాక్ ఇస్తూ కాంగ్రెస్ నేతలు ఆయనతో టచ్‌లోకి వెళ్లిన 24 గంటల్లోనే నాగర్ కర్నూల్ ఎంపీ రాములు (పి రాములు) తన అనుచరులతో సమావేశమయ్యారు. అచ్చంపేట నుంచి అసెంబ్లీకి పోటీ చేయాలనుకుంటున్న రాములు.. బీఆర్‌ఎస్‌లో అవకాశం లేకపోవడంతో కాంగ్రెస్‌ను ఆప్షన్‌గా ఎంచుకున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. బీఆర్ఎస్ సీనియర్ నేత రాములు కాంగ్రెస్ తో టచ్ లోకి వచ్చారన్న ప్రచారం తెలంగాణ రాజకీయాల్లో హీట్ పుట్టిస్తోంది. అధికార పార్టీని వీడి ప్రతిపక్ష పార్టీలో చేరడం.. ఈ మధ్య కాలంలో ఊపందుకుంటున్న కాంగ్రెస్ ను ఎంపిక చేయడంపై సర్వత్రా చర్చ సాగుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి: కాంగ్రెస్‌లో చేరిన మరికొంత మంది బీఆర్‌ఎస్ నేతలు.. రేవంత్ రెడ్డి ఏంటి?

అదే ఊపులో బీజేపీ సీనియర్ నేత, మాజీ ఎమ్మెల్యే కోమటిరెడ్డి రాజ్ గోపాల్ రెడ్డి (కోమటిరెడ్డి రాజ్ గోపాల్ రెడ్డి) తన ఇంటికి చేరుకుంటారనే టాక్ కూడా హాట్ హాట్ గా మారింది. రాజగోపాల్‌రెడ్డి సోదరుడు ఎంపీ కోమటిరెడ్డి వెంకట్‌రెడ్డి మళ్లీ కాంగ్రెస్‌లో చేరుతారని గతంలోనే ప్రకటించినా ఇప్పటి వరకు అలాంటి సంకేతాలేమీ కనిపించలేదు. కానీ, చంద్రశేఖర్ చేరిన తర్వాత మళ్లీ ఈ ప్రచారం తెరపైకి వచ్చింది. నల్గొండ జిల్లాకు చెందిన జిట్టా బాలకృష్ణారెడ్డి ఇప్పటికే కాంగ్రెస్‌లో చేరారు. భువనగిరి నుంచి ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేస్తారని అంటున్నారు. ఉమ్మడి రంగారెడ్డి జిల్లాలో కీలక నేతలు మహేందర్ రెడ్డి, తీగల కృష్ణా రెడ్డి పేర్లు కూడా ప్రముఖంగా వినిపిస్తున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ పై ఈ ప్రయోగం ఎందుకు.. సూర్యం ఒప్పుకుంటాడా?

కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు మహేందర్‌రెడ్డి, తీగల కృష్ణారెడ్డి పేర్లు ప్రచారంలో ఉన్నప్పటికీ.. వారిద్దరూ ఇంతవరకు ఖండించకపోవడం అనుమానాలకు తావిస్తోంది. వీరిద్దరూ ఏ క్షణమైనా కాంగ్రెస్ ఖండువా కప్పుకుంటారంటూ హస్తం పార్టీ చేస్తున్న ప్రచారం గులాబీ దళాన్ని కలవరపెడుతోంది. అలాగే మేడ్చల్ మాజీ ఎమ్మెల్యే సుధీర్ రెడ్డి కూడా కాంగ్రెస్ నేతలతో టచ్ లో ఉన్నట్లు సమాచారం. బీజేపీ నేత యెన్నం శ్రీనివాస రెడ్డి, మాజీ మంత్రి ఈటల ముఖ్య అనుచరుడు, ఎల్లారెడ్డి మాజీ ఎమ్మెల్యే ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి, నకిరేకల్ మాజీ ఎమ్మెల్యే వేముల వీరేశం పేర్లు ప్రముఖంగా వినిపిస్తున్నాయి.

ఇది కూడా చదవండి: మళ్లీ కేసీఆర్ వస్తే హెచ్చరించిన ఎమ్మెల్సీ జీవన్ రెడ్డి

ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో కాంగ్రెస్‌లో చాలా నియోజకవర్గాల్లో అభ్యర్థుల కొరత ఏర్పడిందనే చర్చ సాగుతోంది. అలాంటి చోట్ల కొత్తవారితో పోటీకి దిగుతామని బీఆర్ఎస్, బీజేపీ హామీలు గుప్పించడంతో అసంతృప్తులు, అసంతృప్తులు తమ తదుపరి దశగా కాంగ్రెస్ ను ఎంచుకుంటున్నారు. మరి కాంగ్రెస్ వ్యూహం ఏ మేరకు ఫలిస్తుందో కానీ ఎన్నికల ముందు మాత్రం వలసలను ప్రోత్సహిస్తూ ఆపరేషన్ ఆకర్ష్ ను ముమ్మరంగా నిర్వహిస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *