ఇమ్రాన్ ఖాన్: ఇమ్రాన్ ఖాన్ పై కాల్పులు… భారత్ స్పందన…

న్యూఢిల్లీ : పాకిస్థాన్ మాజీ ప్రధాని ఇమ్రాన్ ఖాన్‌పై కాల్పుల ఘటనపై నిశితంగా దర్యాప్తు చేస్తున్నట్లు భారత్ తెలిపింది. భారత విదేశాంగ మంత్రిత్వ శాఖ (MEA) ప్రతినిధి అరిందమ్ బాగ్చి గురువారం మీడియాతో మాట్లాడుతూ, ఈ సంఘటన ఇప్పుడే జరిగింది. దీనిపై నిశితంగా పరిశీలిస్తున్నామని తెలిపారు. జరుగుతున్న పరిణామాలను నిరంతరం పర్యవేక్షిస్తారు. ఇటీవ‌ల జ‌రిగిన ఘ‌ట‌న కావ‌డంతో ఇక చెప్పాల్సిన ప‌నిలేదు అని అన్నారు.

కాగా, ఈ ఘటనపై కెనడా ప్రధాని జస్టిన్‌ ట్రూడో స్పందిస్తూ.. ఇమ్రాన్‌ఖాన్‌, ఆయన మద్దతుదారులపై దాడిని సమర్థించడం లేదని అన్నారు. ఈ హింసాత్మక చర్యను తీవ్రంగా ఖండిస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఇలాంటి వాటికి రాజకీయాలలో, ప్రజాస్వామ్యంలో మరియు మన సమాజంలో స్థానం లేదు. ఇమ్రాన్‌తో సహా గాయపడిన వారందరూ త్వరగా కోలుకోవాలని ఆకాంక్షించారు.

ఇమ్రాన్ మద్దతుదారులు వీధుల్లోకి వచ్చారు

దాడికి నిరసనగా ఇమ్రాన్‌ఖాన్‌ మద్దతుదారులు రోడ్లపైకి వచ్చారు. ఇమ్రాన్ మద్దతుదారులు పాకిస్థాన్ అంతర్గత వ్యవహారాల మంత్రి రాణా సనావుల్లా నివాసం వెలుపల కూడా నిరసనకు దిగారు.

PTI నాయకుడు డాక్టర్ షాబాజ్ గిల్ ఇచ్చిన ట్వీట్‌లో, ఇమ్రాన్‌ను చంపడానికి ప్రయత్నించిన నిందితుడు మహ్మద్ నవీద్ నుండి కొంతమంది ఒప్పుకోలు స్టేట్‌మెంట్ తీసుకున్నారు. ఆ ప్రకటన ప్రత్యేక మీడియా, పీటీవీలో ప్రసారం అవుతోంది. ఈ సందర్భంలో మీకు ఏమైనా అర్థమైందా? అతను అడిగాడు. దీనికి పరిశీలనాత్మక రంగులు ఇచ్చేందుకు కృషి చేస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఇది కచ్చితంగా హత్యాయత్నమేనని ఆరోపించారు. ఇందుకు ప్రతీకారం తీర్చుకుంటామని చెప్పారు.

అసలు ఏం జరిగింది?

పాక్ మీడియా ప్రకారం, ఇమ్రాన్ ఖాన్ ఒక బహిరంగ సభలో ప్రసంగిస్తుండగా, మరికొందరు PTI నాయకులతో కలిసి ఒక వ్యక్తి అతనిపై కాల్పులు జరిపాడు. రెండు కాళ్లకు బుల్లెట్లు తగలడంతో తీవ్రంగా గాయపడ్డాడు. గాయపడిన వారిలో అతని మేనేజర్ కూడా ఉన్నాడు. కాల్పుల అనంతరం పారిపోతున్న వ్యక్తిని (మహమ్మద్ నవీద్) సమావేశంలో పాల్గొన్నవారు పట్టుకుని పోలీసులకు అప్పగించారు. అనంతరం నిందితుడిని పోలీసులు విచారించగా.. తాను ఒంటరిగా నేరం చేశానని, ఇతరుల ప్రమేయం లేదని చెప్పాడు. ప్రజలను తప్పుదోవ పట్టిస్తున్నందుకే ఇమ్రాన్ ఖాన్‌ను కాల్చిచంపాలనుకున్నానని చెప్పాడు.

ఇమ్రాన్‌ స్పందించారు

ఇంతలో ఇమ్రాన్‌ను ఆసుపత్రికి తరలించారు. అల్లా తనకు కొత్త జీవితాన్ని ప్రసాదించాడని అన్నారు. పీటీఐ నేత ఫవాద్ చౌదరి స్పందిస్తూ.. ఇది కేవలం ఇమ్రాన్ ఖాన్‌పై జరిగిన దాడి కాదని, మొత్తం పాకిస్థాన్‌పై దాడి అని అన్నారు.

పాక్ అధ్యక్షుడు ఆరిఫ్ అల్వీ ఇచ్చిన ట్వీట్‌లో, ఇమ్రాన్ ఖాన్ కాలికి బుల్లెట్ గాయమైందని, అతని పరిస్థితి విషమంగా లేదని అన్నారు. ఈ దాడి చాలా బాధాకరమని, భయానకంగా ఉందని, పిరికిపంద చర్య అని అన్నారు. క్షతగాత్రులందరినీ అల్లా ఆశీర్వదించాలని ఆకాంక్షించారు.

పాక్ ప్రధాని షెహబాజ్ షరీఫ్ చేసిన ట్వీట్‌లో ఇమ్రాన్ ఖాన్ సభపై దాడిని తీవ్రంగా ఖండించారు. ఈ ఘటనపై వెంటనే నివేదిక ఇవ్వాలని అంతర్గత మంత్రిని కోరినట్లు ఆయన తెలిపారు. గాయపడిన ఇమ్రాన్ ఖాన్ తదితరులు త్వరగా కోలుకోవాలని ప్రార్థిస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఈ ఘటనపై విచారణ, భద్రత కోసం పంజాబ్‌ ప్రభుత్వానికి అన్ని విధాలా సహకరిస్తామని చెప్పారు. జాతీయ రాజకీయాల్లో హింసకు తావు లేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-03T20:42:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *