ఇరాన్: ఇజ్రాయెల్ దాడులు ఆపకపోతే యుద్ధమే.. అంటూ ఇరాన్ హెచ్చరించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-10-13T15:35:30+05:30 IST

ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా మధ్య బాంబుల వర్షం కురుస్తున్న వేళ ఇరాన్ ప్రభుత్వం సంచలన వ్యాఖ్యలు చేసింది. గాజా స్ట్రిప్‌పై బాంబు దాడులను ఆపకపోతే, ఆ దేశ సరిహద్దుల్లో యుద్ధం ప్రారంభమయ్యే అవకాశం ఉందని ఇజ్రాయెల్ హెచ్చరించింది.

ఇరాన్: ఇజ్రాయెల్ దాడులు ఆపకపోతే యుద్ధమే.. అంటూ ఇరాన్ హెచ్చరించింది

టెహ్రాన్: ఇజ్రాయెల్-పాలస్తీనా మధ్య బాంబుల వర్షం కురుస్తున్న వేళ ఇరాన్ ప్రభుత్వం సంచలన వ్యాఖ్యలు చేసింది. గాజా స్ట్రిప్‌పై బాంబు దాడులను ఆపకపోతే, ఆ దేశ సరిహద్దుల్లో యుద్ధం ప్రారంభమయ్యే అవకాశం ఉందని ఇజ్రాయెల్ హెచ్చరించింది. గాజా నుంచి ఇజ్రాయెల్ బలగాలను వెంటనే ఉపసంహరించుకోవాలని డిమాండ్ చేసింది. ఈ క్రమంలో ఇరాన్ విదేశాంగ మంత్రి హుస్సేన్ అమీరాబ్ డొల్లాహియాన్ బీరూట్ చేరుకున్నారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. గాజాపై ఇజ్రాయెల్ మెరుపు దాడి, ఇరు ప్రాంతాల మధ్య ఉద్రిక్తతలు సంక్షోభానికి దారితీసినా ఆశ్చర్యపోవాల్సిన అవసరం లేదన్నారు. ఆయన ఇటీవల ఆ దేశ ప్రధాని మహ్మద్ షియా అల్ సుడానీతో సమావేశమయ్యారు. ఇరాన్ గాజాలో హమాస్ మరియు లెబనాన్‌లోని హిజ్బుల్లాకు మద్దతు ఇస్తుంది. అమెరికా, భారత్ వంటి దేశాలు ఇజ్రాయెల్‌కు మద్దతు పలుకుతున్నాయి. ఇజ్రాయెల్ మరియు గాజా పరస్పర రాకెట్ దాడుల కారణంగా 2,500 మందికి పైగా మరణించారు మరియు 5,000 మందికి పైగా గాయపడ్డారు.

అదే సమయంలో ఇజ్రాయెల్, పాలస్తీనా మధ్య తీవ్ర వివాదంలో భయంకరమైన విషయాలు వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. హమాస్ మిలిటెంట్లపై దాడులు చేస్తున్న ఇజ్రాయెల్ తన ఆయుధాల్లో ప్రమాదకరమైన రసాయనాలను ఉపయోగిస్తోందని మానవ హక్కుల సంస్థ (మానవ హక్కుల) ఆరోపించింది. వారి వివరాల ప్రకారం.. గాజా, లెబనాన్ లపై దాడి చేస్తున్న ఇజ్రాయెల్ బలగాలు తమ ఆయుధాల్లో ప్రమాదకరమైన వైట్ ఫాస్పరస్ ను వినియోగిస్తున్నాయని ఆ సంస్థ ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. ఆ రసాయన ఆయుధాలు ప్రయోగిస్తే బాధితులకు తీవ్ర గాయాలు, దీర్ఘకాలిక అనారోగ్యాల బారిన పడే ప్రమాదం ఉందని వెల్లడైంది. ఈ ఆరోపణలపై ఇజ్రాయెల్ సైన్యం వివరణ కోరగా.. తాము వైట్ ఫాస్పరస్ ఉన్న ఆయుధాలను ఉపయోగించలేదని వెల్లడించింది. కానీ కంపెనీ మాత్రం రసాయనం వాడినట్లు ఆధారాలు చూపిస్తోంది. వాటిని ఉపయోగించడం మానేయాలని ఇజ్రాయెల్‌ను కోరింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-13T15:36:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *