ఇంజినీరింగ్ విద్యార్థులు: అదృష్టం వారిదే…!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-11-09T11:03:52+05:30 IST

JNTU 2018 బ్యాచ్ (ఈ ఏడాది ఉత్తీర్ణత) బీటెక్ విద్యార్థులకు శుభవార్త అందించింది. రెండు బ్యాక్‌లాగ్‌లు ఉన్న విద్యార్థులకు 15 గ్రేస్ మార్కులను కలపాలని నిర్ణయించారు

ఇంజినీరింగ్ విద్యార్థులు: అదృష్టం వారిదే...!

శుభవార్త

JNTU 2018 బ్యాచ్‌కి శుభవార్త

రెండు బ్యాక్‌లాగ్‌లు ఉంటే 15 మార్కులు జోడించాలని నిర్ణయం

హైదరాబాద్ సిటీ, నవంబరు 8 (ఆంధ్రజ్యోతి): JNTU 2018 బ్యాచ్ (ఈ ఏడాది ఉత్తీర్ణత) బీటెక్ విద్యార్థులకు శుభవార్త అందించింది. రెండు బ్యాక్‌లాగ్‌లు ఉన్న విద్యార్థులకు 15 గ్రేస్ మార్కులను కలిపి నిర్ణయాన్ని మంగళవారం ప్రకటించారు. అయితే ఈ ఒక్క బ్యాచ్‌కు మాత్రమే 15 గ్రేస్ మార్కుల జోడింపు వర్తిస్తుందని వర్సిటీ వీసీ కట్టా నరసింహారెడ్డి (జేఎన్‌టీయూ వీసీ) స్పష్టం చేశారు. వెనుకబడిన విద్యార్థులకు డిసెంబర్‌లో పరీక్షలు నిర్వహిస్తామని తెలిపారు. సాధారణంగా ఇంజనీరింగ్‌లో ఒకటి లేదా రెండు బ్యాక్‌లాగ్‌లు ఉన్న విద్యార్థులు కలిపి గ్రేస్ మార్కులతో ఉత్తీర్ణులవుతారు. ఇది వారి మార్కులలో 0.15 విలువ ఉంటుంది. 2018 బ్యాచ్‌కు చెందిన విద్యార్థులు గరిష్టంగా 9 మార్కులను కలపాలని ఇప్పటికే నిర్ణయించారు.

అయితే, కరోనా వల్ల కలిగే ఇబ్బందుల కారణంగా ఒక సబ్జెక్ట్‌ను మినహాయించాలని విద్యార్థులు కొంతకాలంగా డిమాండ్ చేస్తున్నారు. మరోవైపు, AICTE నిబంధనల ప్రకారం, బీటెక్ విద్యార్థులు నాలుగేళ్ల చదువు పూర్తి చేసే సమయానికి 152-160 క్రెడిట్లను కలిగి ఉండాలి. JNTU తప్పనిసరిగా 160 క్రెడిట్‌లను పాస్ చేయవలసి ఉంటుంది. దీనిపై విద్యార్థులు కూడా అభ్యంతరం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. తమ అభ్యంతరాలపై వారు గవర్నర్ తమిళిసైని కలిశారు. గవర్నర్ జేఎన్టీయూ వీసీని పిలిచి చర్చించారు. అయితే విద్యార్థులు కోరినట్లు సబ్జెక్టుకు మినహాయింపు ఇవ్వలేమనే అభిప్రాయం వ్యక్తం కావడంతో జేఎన్‌టీయూ 0.25 శాతం చొప్పున గరిష్టంగా 15 గ్రేస్ మార్కులను జోడించాలని నిర్ణయించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-09T11:10:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *