శుభవార్త: స్టాఫ్ నర్స్ పోస్టులకు దరఖాస్తు గడువు పొడిగింపు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-02-16T11:33:30+05:30 IST

స్టాఫ్ నర్స్ పోస్టులకు బుధవారం నుంచి దరఖాస్తులు వెల్లువెత్తాయి. చివరి రోజు 5 వేల దరఖాస్తులు వచ్చాయి. దరఖాస్తు గడువు సాయంత్రం 5 గంటలు

శుభవార్త: స్టాఫ్ నర్స్ పోస్టులకు దరఖాస్తు గడువు పొడిగింపు

శుభవార్త

హైదరాబాద్ , ఫిబ్రవరి 15 (ఆంధ్రజ్యోతి): స్టాఫ్ నర్స్ పోస్టులకు బుధవారం నుంచి దరఖాస్తులు వెల్లువెత్తాయి. చివరి రోజు 5 వేల దరఖాస్తులు వచ్చాయి. అభ్యర్థులు సాయంత్రం 5 గంటల వరకు దరఖాస్తు చేసుకోవడానికి అనుమతించగా, వెబ్‌సైట్ సాయంత్రం 4.30 గంటలకు దరఖాస్తును మూసివేసింది. ఈ సైట్ కూడా బాగా ప్రాచుర్యం పొందిందని నర్సింగ్ అభ్యర్థులు చెబుతున్నారు. ఈ క్రమంలో అభ్యర్థుల అభ్యర్థన మేరకు మెడికల్ బోర్డు సభ్య కార్యదర్శి గోపీకాంత్ రెడ్డి గడువు పొడిగించారు. ఈ నెల 21 వరకు దరఖాస్తు చేసుకునేందుకు అవకాశం కల్పిస్తూ అధికారిక నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. దీంతో మరో 6 రోజుల పాటు దరఖాస్తు చేసుకునేందుకు అవకాశం కల్పించింది. గత ఏడాది డిసెంబర్ 30న తెలంగాణ మెడికల్ హెల్త్ సర్వీసెస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు 5,204 స్టాఫ్ నర్స్ పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. ఈ నెల 25 నుంచి జనవరి 15 సాయంత్రం వరకు దరఖాస్తు చేసుకునేందుకు అవకాశం కల్పించారు. బుధవారం సాయంత్రం వరకు మొత్తం 40 వేల దరఖాస్తులు వచ్చినట్లు వైద్యారోగ్య శాఖ అధికారులు ‘ఆంధ్రజ్యోతి’కి తెలిపారు. ఇప్పటి వరకు ఒక్కో పోస్టుకు 8 మంది పోటీ పడుతున్నారు. దరఖాస్తు గడువు పెరిగే కొద్దీ ఇది మరింత పెరుగుతుంది.

ఇది కూడా చదవండి: వరుడి తప్పు.. సారీ చెప్పినా వినని వధువు.. నన్ను పెళ్లి చేసుకోవడం ఇష్టం లేదని తేల్చి చెప్పింది.

దరఖాస్తుల్లో జాప్యం ఎందుకు?

నర్సింగ్ అభ్యర్థుల దరఖాస్తులు ఆలస్యం కావడానికి అనేక కారణాలు ఉన్నాయి. అభ్యర్థులు తమ నర్సింగ్ సర్టిఫికెట్లను ప్రతి ఐదేళ్లకోసారి నర్సింగ్ కౌన్సిల్ వద్ద రెన్యూవల్ చేసుకోవాలి. ఏకంగా 5,204 పోస్టులకు నోటిఫికేషన్ రావడంతో రెన్యువల్స్ కోసం నర్సింగ్ అభ్యర్థులంతా ఒక్కసారిగా కౌన్సిల్ ముందుకు వచ్చారు. రద్దీ పెరగడంతో మండలి సిబ్బంది సకాలంలో ప్రక్రియను పూర్తి చేయలేకపోయారు. దీనికి తోడు ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల్లో పనిచేస్తున్న కాంట్రాక్ట్ , ఔట్ సోర్సింగ్ స్టాఫ్ నర్సులకు సంబంధిత సూపరింటెండెంట్లు, డీఎంహెచ్ ఓలు అనుభవ ధ్రువీకరణ పత్రాలు ఇవ్వలేదు. ఈ నేపథ్యంలోనే దరఖాస్తు ప్రక్రియలో జాప్యం జరుగుతున్నట్లు తెలుస్తోంది.

ఇది కూడా చదవండి: ఇంత దారుణమా? తినడానికి తిండి లేదు, భర్త, తల్లి మృతి.. అంత్యక్రియలకు డబ్బులు లేకపోవడంతో భార్య ఏం చేసిందంటే..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-16T11:33:31+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *