ధీరూభాయ్ అంబానీ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లో పీహెచ్‌డీ | ధీరూభాయ్ అంబానీ ఇన్స్టిట్యూట్ నుండి PhD ms spl

గాంధీనగర్‌లోని ధీరూభాయ్ అంబానీ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇన్ఫర్మేషన్ అండ్ కమ్యూనికేషన్ టెక్నాలజీ (DAICT) పీహెచ్‌డీ వింటర్ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. ప్రోగ్రామ్ యొక్క వ్యవధి కనీసం మూడు సంవత్సరాలు. దీన్ని గరిష్టంగా ఆరేళ్లలో పూర్తి చేయవచ్చు. రెగ్యులర్ మరియు పార్ట్ టైమ్ కేటగిరీలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ప్రొక్టార్డ్ ఆన్‌లైన్ ప్రవేశ పరీక్ష మరియు ఆన్‌లైన్/పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూ ద్వారా అడ్మిషన్లు చేయబడతాయి.

విభాగాలు: ఇన్ఫర్మేషన్ & కమ్యూనికేషన్ టెక్నాలజీ, సంబంధిత విభాగాలు, గణితం, ఫిజికల్ సైన్సెస్, కంప్యూటేషనల్ సైన్స్, ఇంగ్లీష్, హిస్టరీ, ఆంత్రోపాలజీ, కంపారిటివ్ లిటరేచర్, ఫిలాసఫీ, డిజైన్.

అర్హత: ICT, సంబంధిత విభాగాలకు ICT/CS/EC/IT/EE/గణితం/గణితశాస్త్రం/భౌతికశాస్త్రం/బయోఇన్ఫర్మేటిక్స్/ఎలక్ట్రానిక్స్‌లో స్పెషలైజేషన్లు; ఇంజినీరింగ్ ఫిజిక్స్/ కంప్యూటేషనల్ సైన్స్/ కంప్యూటర్ సైన్స్/ సైంటిఫిక్ కంప్యూటింగ్/ ఫిజిక్స్/ మ్యాథమెటిక్స్/ ఎలక్ట్రానిక్స్/ బయోఇన్ఫర్మేటిక్స్ ఫర్ మ్యాథమెటిక్స్ మరియు నేచురల్ సైన్సెస్‌లో స్పెషలైజేషన్లతో ME/ MTech/ MCA/ M.Sc/ MPhil/ BE/ BTech ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులు తప్పనిసరి. ఆర్ట్స్, హ్యుమానిటీస్, సోషల్ సైన్సెస్‌లో కనీసం 55% మార్కులతో MA/M.Com/MBA/MPhil ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. పార్ట్ టైమ్ కేటగిరీలో చేరాలనుకునే అభ్యర్థులు ప్రముఖ పరిశోధన మరియు అభివృద్ధి సంస్థల్లో కనీసం మూడేళ్ల పని అనుభవం కలిగి ఉండాలి. వయోపరిమితి లేదు.

ఎంపిక: UGC/ CSIR/ DST/ INSPIRE నుండి NET/JRF అర్హత; PM స్కాలర్‌షిప్/ విశ్వేశ్వరయ్య PhD స్కీమ్ కోసం షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడిన అభ్యర్థులు డైరెక్ట్ ఇంటర్వ్యూకి అనుమతించబడతారు. మిగిలిన వారికి ఆన్‌లైన్‌లో ప్రవేశ పరీక్ష నిర్వహించి మెరిట్ ఆధారంగా షార్ట్‌లిస్ట్ తయారు చేస్తారు. స్టేట్‌మెంట్ ఆఫ్ పర్పస్‌ను పరిగణనలోకి తీసుకుని ఆన్‌లైన్/పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూ ద్వారా అభ్యర్థులు ఎంపిక చేయబడతారు.

ఫెలోషిప్: రెగ్యులర్ ప్రోగ్రామ్‌లో చేరిన అభ్యర్థులకు టీచింగ్ అసిస్టెంట్‌షిప్/ రీసెర్చ్ అసిస్టెంట్‌షిప్ ద్వారా నాలుగేళ్లపాటు ఫెలోషిప్ అందించబడుతుంది. ఇందుకోసం అభ్యర్థులు లేబొరేటరీ కోర్సులు నిర్వహించడం, అండర్ గ్రాడ్యుయేట్ విద్యార్థులకు బోధన, రీసెర్చ్ ప్రాజెక్ట్ వర్క్, అడ్మినిస్ట్రేషన్ వర్క్ తదితర బాధ్యతలు నిర్వర్తించాల్సి ఉండగా.. సమగ్ర పరీక్ష పూర్తయ్యే వరకు నెలకు రూ.28,000 స్టైఫండ్ ఇస్తారు. ఆ తర్వాత మొదటి రెండు సంవత్సరాలకు నెలకు రూ.31,000; గత రెండేళ్లుగా నెలకు రూ.35,000 ఫెలోషిప్ చెల్లిస్తారు. ఎంఫిల్ పూర్తి చేసినవారు, నెట్/గేట్ చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ 500 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ, డిగ్రీ/పీజీ టాప్ ర్యాంకర్లకు సమగ్ర పరీక్ష తర్వాత నెలకు రూ.35,000 ఇవ్వబడుతుంది.

ప్రవేశ పరీక్ష వివరాలు: మొత్తం 20 బహుళైచ్ఛిక ప్రశ్నలు ఇస్తారు. ఇంజినీరింగ్ అభ్యర్థులకు నిర్వహించే పరీక్షలో మ్యాథమెటిక్స్, సర్క్యూట్ స్ట్రక్చర్స్, కాలిక్యులస్, బేసిక్ లీనియర్ ఆల్జీబ్రా నుంచి 5 ప్రశ్నలు ఇస్తారు. మిగిలిన 15 ప్రశ్నలు సంబంధిత స్పెషలైజేషన్ నుండి అడుగుతారు. CSE అభ్యర్థులకు, డేటా స్ట్రక్చర్స్ మరియు అల్గారిథమ్స్, ఆపరేటింగ్ సిస్టమ్స్, థియరీ ఆఫ్ కంప్యూటేషన్, ప్రోగ్రామింగ్; ECE అభ్యర్థులు ప్రాథమిక ఎలక్ట్రికల్ మరియు ఎలక్ట్రానిక్స్ సర్క్యూట్లు, డిజిటల్ కమ్యూనికేషన్ మరియు డిజిటల్ సిగ్నల్ ప్రాసెసింగ్ అంశాల నుండి ప్రశ్నలు పొందుతారు. మ్యాథమెటిక్స్ మరియు నేచురల్ సైన్సెస్ అభ్యర్థులు వారి ఎంపిక ప్రకారం ఫిజిక్స్ / మ్యాథమెటిక్స్ పేపర్ రాయాలి. ఫిజిక్స్ పేపర్‌లో మ్యాథమెటిక్స్ (డిస్క్రీట్ స్ట్రక్చర్స్, కాలిక్యులస్, బేసిక్ లీనియర్ ఆల్జీబ్రా) నుంచి ఐదు ప్రశ్నలు; క్లాసికల్ మెకానిక్స్, ఎలక్ట్రోడైనమిక్స్, క్వాంటం మెకానిక్స్, థర్మోడైనమిక్స్ నుంచి 15 ప్రశ్నలు ఇస్తారు. మ్యాథమెటిక్స్ పేపర్‌లో రియల్ అనాలిసిస్, కాంప్లెక్స్ అనాలిసిస్, అబ్‌స్ట్రాక్ట్ ఆల్జీబ్రా, ప్రాబబిలిటీ అంశాల నుంచి ప్రశ్నలు అడుగుతారు. మిగిలిన విభాగాలకు నిర్వహించే పరీక్షలో సంబంధిత సబ్జెక్టు నుంచి ప్రశ్నలు ఇస్తారు. ఒక్కో ప్రశ్నకు నాలుగు మార్కులు కేటాయించారు. తప్పుగా గుర్తించిన సమాధానానికి ఒక మార్కు తీసివేయబడుతుంది. పరీక్ష సమయం గంట. ప్రవేశ పరీక్షలో అర్హత సాధించిన వారికి విభాగాల వారీగా ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహిస్తారు. ఇంటర్వ్యూలో డిగ్రీ, పీజీలో పూర్తి చేసిన ప్రాజెక్టులకు సంబంధించిన ప్రశ్నలు అడుగుతారు.)

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.1200 + 18 శాతం GST

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: డిసెంబర్ 2

ప్రవేశ పరీక్ష: డిసెంబర్ 11న

ఇంటర్వ్యూ కోసం షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడిన అభ్యర్థుల జాబితా విడుదల: డిసెంబర్ 16న

ఇంటర్వ్యూలు: డిసెంబర్ 22, 23

ఫలితాలు విడుదల: డిసెంబర్ 27న

వెబ్‌సైట్: daiict.ac.in

Daict.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-11T14:37:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *