ముఖ హాజరు: మీకు ‘విద్యా ఆశీర్వాదం’ కావాలంటే…

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-12-01T11:07:34+05:30 IST

ఇటీవల ఉపాధ్యాయులకు ఫేస్ అటెండెన్స్ అమలు చేసిన ప్రభుత్వం ఇప్పుడు విద్యార్థులకు కూడా అమలు చేస్తోంది. ఉన్నత విద్య చదివే విద్యార్థులందరికీ గురువారం నుంచి ముఖ హాజరు అమలు చేస్తున్నారు. ముఖ్యంగా డిగ్రీ

ముఖ హాజరు: మీకు 'విద్యా ఆశీర్వాదం' కావాలంటే...

మీకు ‘విద్య యొక్క ఆశీర్వాదం’ కావాలంటే…

నేటి నుంచి విద్యార్థులకు ‘ఫేస్’ హాజరు

డిగ్రీ కాలేజీలకు దిశానిర్దేశం..త్వరలో విశ్రాంతి

ఈ ‘విద్యా ఆశీర్వాదం’ ఆధారంగా

ఉన్నత విద్యలో అమలుకు సిద్ధమైంది

అమరావతి, నవంబరు 30 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇటీవల ఉపాధ్యాయులకు ఫేస్ అటెండెన్స్ అమలు చేసిన ప్రభుత్వం ఇప్పుడు విద్యార్థులకు కూడా అమలు చేస్తోంది. ఉన్నత విద్య చదివే విద్యార్థులందరికీ గురువారం నుంచి ముఖ హాజరు అమలు చేస్తున్నారు. ముఖ్యంగా అన్ని డిగ్రీ కాలేజీల్లో దీన్ని వెంటనే అమలు చేయాలని ఉన్నతాధికారులు ఆదేశాలు జారీ చేశారు. ఇంజినీరింగ్, ఫార్మా, బీఈడీ వంటి అన్ని ఇతర ఉన్నత విద్యా కోర్సులను దశలవారీగా అమలు చేయనున్నారు. ఇందుకోసం గత రెండు వారాలుగా డిగ్రీ కాలేజీల్లో పైలట్ ప్రాజెక్టుగా అమలు చేస్తున్నారు. ఫేస్ అటెండెన్స్ కోసం ప్రత్యేకంగా రూపొందించిన యాప్ యూజర్ నేమ్, పాస్ వర్డ్ ను కాలేజీల ప్రిన్సిపాల్స్ కు పంపించారు. డిగ్రీ కళాశాలల్లో అధ్యాపకులు, విద్యార్థుల నమోదు పూర్తి చేశారు. ఇటీవల ప్రవేశం పొందిన మొదటి సంవత్సరం విద్యార్థులను మినహాయించి దాదాపు అందరినీ తీసుకొచ్చారు. విద్యార్థుల ముఖాలను వివిధ కోణాల్లో చిత్రీకరించారు. ఇలా క్లాస్‌రూమ్‌లో ఈ యాప్‌ని ఉపయోగించి ఫోటో తీస్తే, యాప్ విద్యార్థుల ముఖాలను గుర్తించి వారి హాజరును నమోదు చేస్తుంది. ఎర్రర్‌గా గుర్తించబడని ముఖాలను చూపుతుంది. అలాంటి వారికి ఉపాధ్యాయులు రెండోసారి రిజిస్ట్రేషన్ చేయించుకోవాలి. ఇదంతా నిమిషాల్లో చేసే ప్రక్రియ అని అధికారులు తెలిపారు. తరగతి గదిలో ఎంతమంది విద్యార్థులు ఉన్నా ఒకట్రెండు ఫొటోలతో హాజరవుతారు. ఫొటో తీసే సమయంలో ఇంటర్నెట్ సౌకర్యం లేకుంటే యాప్‌లో హాజరు నమోదు చేస్తామని తెలిపారు.

ఇదీ ప్రయోజనం

విద్యార్థులు లేకుండానే కాలేజీలు నడుస్తున్నాయన్న ఆరోపణలకు ఫేస్‌ అటెండెన్స్‌ ప్రక్రియ అడ్డుకట్ట వేసే అవకాశం ఉందని ఉపాధ్యాయులు అంటున్నారు. ముఖ్యంగా ఈశాన్య రాష్ట్రాల విద్యార్థులు రాష్ట్రంలో బీఈడీ చదువుతున్నారు. ఈ విద్యార్థులు ఎక్కడున్నారో కూడా తెలియకుండా పట్టాలు జారీ చేస్తున్నారు. ఇలాంటి కాలేజీల అక్రమాలను అరికట్టేందుకు ఈ హాజరు ఎంతగానో ఉపయోగపడుతుందని అధికారిక వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-01T11:07:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *