విజయవాడ ‘SPA’లో పీజీ, పీహెచ్‌డీ నోటిఫికేషన్‌

స్కూల్ ఆఫ్ ప్లానింగ్ అండ్ ఆర్కిటెక్చర్ (SPA), విజయవాడ – పోస్ట్ గ్రాడ్యుయేట్ మరియు పీహెచ్‌డీ ప్రోగ్రామ్‌లలో అడ్మిషన్ కోసం వేర్వేరు నోటిఫికేషన్‌లను విడుదల చేసింది.

పీజీ ప్రోగ్రామ్‌లు: MSc ప్రోగ్రామ్‌లో సస్టైనబుల్ ఆర్కిటెక్చర్, ల్యాండ్‌స్కేప్ ఆర్కిటెక్చర్ మరియు ఆర్కిటెక్చరల్ కన్జర్వేషన్‌లో స్పెషలైజేషన్లు ఉన్నాయి. ఎం ప్లానింగ్ ప్రోగ్రామ్‌లో ఎన్విరాన్‌మెంటల్ ప్లానింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్, అర్బన్ మరియు రీజినల్ ప్లానింగ్ మరియు ట్రాన్స్‌పోర్ట్ ప్లానింగ్ స్పెషలైజేషన్లను ఎంచుకోవచ్చు. బిల్డింగ్ ఇంజినీరింగ్ మరియు మేనేజ్‌మెంట్ విభాగంలో మాస్టర్స్ ప్రోగ్రామ్ మరియు మాస్టర్ ఆఫ్ అర్బన్ డిజైన్ ప్రోగ్రామ్ కూడా ఉన్నాయి. ఒక్కో పీజీ ప్రోగ్రామ్‌లో 25 సీట్లు ఉంటాయి. సీసీఎంటీ విధానంలో 13 సీట్లు, డైరెక్ట్ అడ్మిషన్ల ద్వారా 12 సీట్లు భర్తీ చేస్తారు.

అర్హత: పీజీ (ఆర్కిటెక్చర్)లో ప్రవేశానికి బ్యాచిలర్ ఆఫ్ ఆర్కిటెక్చర్ పూర్తి చేసి ఉండాలి. బిఇ/బిటెక్ (సివిల్/బిల్డింగ్ అండ్ కన్‌స్ట్రక్షన్ టెక్నాలజీ/ కన్‌స్ట్రక్షన్ ఇంజినీరింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్/ కన్స్ట్రక్షన్ టెక్నాలజీ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్) ఉత్తీర్ణులు కూడా మాస్టర్ ఆఫ్ బిల్డింగ్ ఇంజినీరింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్ ప్రోగ్రామ్‌కు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. బీఈ/బీటెక్(సివిల్/ప్లానింగ్) లేదా బీ ప్లానింగ్/బీ ఆర్క్ పీజీ (ప్లానింగ్)కి అర్హులు. జియోగ్రఫీ/ ఎకనామిక్స్/ సోషియాలజీ/ స్టాటిస్టిక్స్/ ఆపరేషన్స్ రీసెర్చ్‌లో పీజీ చేసినవారు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. మాస్టర్ ఆఫ్ అర్బన్ డిజైన్ ప్రోగ్రామ్ కోసం B.Sc లేదా డిగ్రీ (ఇంజనీరింగ్/ డిజైన్/ ఫైన్ ఆర్ట్స్) ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఏ కోర్సులో అయినా ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులు తప్పనిసరి.

ఎంపిక: ప్రవేశ పరీక్షలో అర్హత సాధించిన వారికి వ్యక్తిగత ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహిస్తారు. స్టేట్‌మెంట్ ఆఫ్ పర్పస్‌కు 10 మార్కులు, పోర్ట్‌ఫోలియోకు 30 మార్కులు, ఇంటర్వ్యూ స్కోర్‌కు 60 మార్కులు వెయిటేజీ ఇచ్చి అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు.

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు OBC అభ్యర్థులకు రూ.2,000; EWS, వికలాంగులు, SC, ST అభ్యర్థులకు 1,000

దరఖాస్తు హార్డ్ కాపీని సమర్పించడానికి చివరి తేదీ: ఏప్రిల్ 28

అభ్యర్థుల తాత్కాలిక జాబితా విడుదల: మే 3న

ప్రవేశ పరీక్ష, ఇంటర్వ్యూలు: మే 15, 16

ఎంపికైన అభ్యర్థుల జాబితా విడుదల: మే 20

PhD: డాక్టోరల్ ప్రోగ్రామ్‌లో పూర్తి సమయం మరియు పార్ట్ టైమ్ ఎంపికలు ఉన్నాయి. ఫెలోషిప్ అర్హత ఉన్న రీసెర్చ్ స్కాలర్‌లు మరియు సెల్ఫ్ ఫైనాన్స్డ్ రీసెర్చ్ స్కాలర్‌లు పూర్తి సమయం ప్రోగ్రామ్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ప్రాజెక్ట్ సిబ్బంది, అకడమిక్ ఫ్యాకల్టీ సభ్యులు మరియు పని చేసే నిపుణులు పార్ట్ టైమ్ ప్రోగ్రామ్‌కు అర్హులు.

విభాగాలు: ప్లానింగ్, ఆర్కిటెక్చర్, బిల్డింగ్ ఇంజనీరింగ్ మరియు మేనేజ్‌మెంట్

అర్హత: డాక్టరల్ ప్రోగ్రామ్‌కు ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో పీజీ (ఆర్కిటెక్చర్/ ప్లానింగ్/ బిల్డింగ్ ఇంజినీరింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్). BE(సివిల్ ఇంజనీరింగ్)/ B.Arch/B.Planningలో కనీసం 70% మార్కులతో మూడేళ్ల టీచింగ్/రీసెర్చ్/ప్రొఫెషనల్ అనుభవం ఉన్న అభ్యర్థులు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ప్రోగ్రామ్‌ను అనుసరించి గేట్/సీడ్/జేఆర్‌ఎఫ్ అర్హత తప్పనిసరి.

ఎంపిక: రాత పరీక్షలో అర్హత సాధించిన అభ్యర్థులను పర్సనల్ ఇంటర్వ్యూకు పిలుస్తారు. రీసెర్చ్ రైటింగ్‌కు 20 మార్కులు, రీసెర్చ్ ఇంట్రెస్ట్ ప్రెజెంటేషన్‌కు 30 మరియు ఇంటర్వ్యూ స్కోర్‌కు 50 మార్కుల వెయిటేజీని ఇచ్చి అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు.

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు OBC అభ్యర్థులకు రూ.3,000; EWS, వికలాంగులు, SC, ST అభ్యర్థులకు రూ.2,000

దరఖాస్తు సమర్పణకు చివరి తేదీ: మే 1

అభ్యర్థుల తాత్కాలిక జాబితా విడుదల: మే 8

ప్రవేశ పరీక్ష, ఇంటర్వ్యూలు: మే 15, 16

ఎంపికైన అభ్యర్థుల జాబితా విడుదల: మే 19

ప్రవేశ పరీక్ష వివరాలు: 40 మల్టిపుల్ చాయిస్ ప్రశ్నలు మరియు రెండు డిస్క్రిప్టివ్ టైప్ ప్రశ్నలు ఉంటాయి. మల్టిపుల్ చాయిస్ ప్రశ్నలకు ఒక్కో మార్కు, డిస్క్రిప్టివ్ ప్రశ్నలకు ఐదు మార్కులు ఉంటాయి. మొత్తం మార్కులు 50. పరీక్ష సమయం గంట. ప్రతి ప్రోగ్రామ్‌కు నిర్దేశించిన పరీక్షా సిలబస్ కోసం వెబ్‌సైట్‌ను తనిఖీ చేయవచ్చు.

చిరునామా: రిజిస్ట్రార్, స్కూల్ ఆఫ్ ప్లానింగ్ అండ్ ఆర్కిటెక్చర్, సర్వే నెం.4/4, ఐటీఐ రోడ్, విజయవాడ-520008.

వెబ్‌సైట్: www.spav.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-17T12:29:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *