సైనిక్ స్కూల్స్: దరఖాస్తు గడువు పొడిగింపు

ఆలిండియా సైనిక్ స్కూల్స్ ఎంట్రన్స్ ఎగ్జామినేషన్ (AISSEE) 2023 కోసం దరఖాస్తు గడువు పొడిగించబడింది, ఇది దేశవ్యాప్తంగా ఉన్న సైనిక పాఠశాలల్లో ఆరు మరియు తొమ్మిదో తరగతి ప్రవేశాల కోసం ఉద్దేశించబడింది. ఈ పరీక్షను నేషనల్ టెస్టింగ్ ఏజెన్సీ (NTA) నిర్వహిస్తుంది. బాలికలు కూడా ఆరో తరగతిలో చేరవచ్చు. IX తరగతిలో ప్రవేశానికి అబ్బాయిలు మాత్రమే దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. సైనిక పాఠశాలల్లో స్థానిక విద్యార్థులకు 67 శాతం సీట్లు కేటాయించారు. మిగిలిన 33 శాతం సీట్లకు ఇతర రాష్ట్రాలు/యూటీల విద్యార్థులు పోటీ చేయవచ్చు. NGOలు/ప్రైవేట్ పాఠశాలలు/రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల భాగస్వామ్యంతో 18 కొత్త సైనిక పాఠశాలల్లో కూడా ఈ నోటిఫికేషన్ ద్వారా ఆరవ తరగతి అడ్మిషన్లు నిర్వహించబడతాయి.

అర్హత

  • ప్రస్తుతం 5వ తరగతి చదువుతున్న బాలబాలికలు 6వ తరగతి ప్రవేశ పరీక్షకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వారు మార్చి 31, 2023 నాటికి పది నుండి పన్నెండేళ్ల మధ్య ఉండాలి. అంటే ఏప్రిల్ 1, 2011 నుండి మార్చి 31, 2013 మధ్య జన్మించిన వారని అర్థం.

  • ఈ విద్యా సంవత్సరంలో 8వ తరగతి చదువుతున్న అబ్బాయిలు 9వ తరగతి ప్రవేశ పరీక్షకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. మార్చి 31, 2023 నాటికి వారి వయస్సు 13 నుండి 15 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. అంటే ఏప్రిల్ 1, 2008 మరియు మార్చి 31, 2010 మధ్య జన్మించిన వారని అర్థం.

AISSEE వివరాలు

  • ఇది ఆబ్జెక్టివ్ పద్ధతిలో నిర్వహించబడుతుంది. అన్ని బహుళ ఎంపిక ప్రశ్నలు అడగబడతాయి. సమాధానాలను ఓఎంఆర్‌ షీట్‌పై పెన్సిల్‌తో గుర్తించాలి. క్రెడిట్ మార్కులు లేవు. ఈ పరీక్షలో అర్హత సాధించాలంటే ప్రతి సబ్జెక్టులో కనీసం 25 శాతం మార్కులు, మొత్తంగా 40 శాతం మార్కులు సాధించాలి.

సైనిక్-స్కూల్స్-గర్ల్స్.gif

ఆరవ తరగతి ప్రవేశం: పరీక్ష వ్యవధి రెండున్నర గంటలు. మొత్తం మార్కులు 300. ఇందులో మ్యాథమెటిక్స్ నుంచి 50 ప్రశ్నలు ఇస్తారు. వీటిలో ఒక్కోదానికి 3 మార్కులు కేటాయిస్తారు. ఇంటెలిజెన్స్, లాంగ్వేజ్, జనరల్ నాలెడ్జ్ అంశాల నుంచి ఒక్కొక్కటి 25 ప్రశ్నలు అడుగుతారు. వీటిలో ఒక్కో ప్రశ్నకు 2 మార్కులు ఉంటాయి. ఆంగ్ల మాధ్యమంతో పాటు అభ్యర్థి ఎంచుకున్న ప్రాంతీయ భాష (తెలుగు, హిందీ, ఉర్దూ మొదలైనవి)లో ప్రశ్నలు ఇవ్వబడతాయి. పరీక్ష వ్యవధి రెండున్నర గంటలు.

తొమ్మిదో తరగతి: ఇది ఆంగ్ల మాధ్యమంలో మాత్రమే నిర్వహించబడుతుంది. పరీక్ష వ్యవధి 3 గంటలు. మొత్తం మార్కులు 400. గణితం నుంచి 50 ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ప్రతి ప్రశ్నకు 4 మార్కులు ఉంటాయి. ఇంటెలిజెన్స్, ఇంగ్లీష్, జనరల్ సైన్స్, సోషల్ సైన్స్ అంశాల నుంచి ఒక్కొక్కటి 25 ప్రశ్నలు ఇస్తారు. ఒక్కో ప్రశ్నకు 2 మార్కులు కేటాయించారు. పరీక్ష వ్యవధి మూడు గంటలు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: సాధారణ అభ్యర్థులకు రూ.650; ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 500

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: డిసెంబర్ 5

దిద్దుబాటు విండో తెరుచుకుంటుంది: డిసెంబర్ 7 నుండి 11 వరకు

పరీక్షా కేంద్రాలు: హైదరాబాద్, కరీంనగర్, అనంతపురం, గుంటూరు, కడప, కర్నూలు, నెల్లూరు, ఒంగోలు, రాజమండ్రి, శ్రీకాకుళం, తిరుపతి, విజయవాడ, విశాఖపట్నం, విజయనగరం

AISSEE తేదీ: 2023 జనవరి 8న

వెబ్‌సైట్: aissee.nta. nic.in

NTA.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-02T16:32:25+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *