నోటిఫికేషన్: నిట్ వరంగల్‌లో పీహెచ్‌డీ | వరంగల్ NITలో PhD ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ ms spl

నేషనల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ (NIT), వరంగల్ పీహెచ్‌డీ డిసెంబర్ సెషన్ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. పూర్తి సమయం మరియు పార్ట్ టైమ్ స్థానాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. మొత్తం 13 కేటగిరీల్లో అడ్మిషన్లు నిర్వహిస్తారు. పూర్తి సమయం కార్యక్రమంలో ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఫెలోషిప్, గవర్నమెంట్ ఫెలోషిప్, ప్రాజెక్ట్ ఫెలోస్, స్పాన్సర్డ్, ఎక్స్‌టర్నల్, సెల్ఫ్ ఫైనాన్సింగ్ మొదలైన కేటగిరీలు; పార్ట్ టైమ్ ప్రోగ్రామ్‌లో శాశ్వత అధ్యాపక వర్గాలు ఉన్నాయి. అకడమిక్ మెరిట్, అనుభవం, జాతీయ పరీక్ష స్కోర్ (గేట్/నెట్/ఇన్స్‌పైర్) ఆధారంగా షార్ట్‌లిస్ట్ చేసిన అభ్యర్థులకు వ్రాత పరీక్ష మరియు ఇంటర్వ్యూ నిర్వహించబడుతుంది మరియు ప్రతిభ ఆధారంగా అర్హులైన అభ్యర్థులకు ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి. పూర్తి సమయం పీహెచ్‌డీ ప్రోగ్రామ్ వ్యవధి మూడేళ్లు. డాక్టరల్ కమిటీ అనుమతితో మరో ఏడాది పొడిగించవచ్చు.

విభాగాలు: సివిల్ ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రికల్ ఇంజనీరింగ్, మెకానికల్ ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్ ఇంజనీరింగ్, మెటలర్జికల్ అండ్ మెటీరియల్స్ ఇంజనీరింగ్, కెమికల్ ఇంజనీరింగ్, కంప్యూటర్ సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్, బయోటెక్నాలజీ, మ్యాథమెటిక్స్, ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ, హ్యుమానిటీస్ అండ్ సోషల్ సైన్సెస్, స్కూల్ ఆఫ్ మేనేజ్‌మెంట్.

అర్హత: సంబంధిత స్పెషలైజేషన్‌తో ME/ M.Tech/ M.Sc./MS – రీసెర్చ్‌లో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. డిగ్రీ మరియు పీజీ హోదాలో ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులు కలిగి ఉండాలి. కనీసం 75% మార్కులతో BE/B.Tech పూర్తి చేసి, గేట్ చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ ఉన్న అభ్యర్థులు కూడా ఇంజనీరింగ్ విభాగాలకు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. PG (ఇంగ్లీష్) తో హ్యుమానిటీస్ మరియు సోషల్ సైన్సెస్‌లో ఏదైనా డిగ్రీ; మేనేజ్‌మెంట్ స్ట్రీమ్ కోసం ఫుల్ టైమ్ ఎంబీఏ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. డిపార్ట్‌మెంట్ ప్రకారం GATE/ JEST/ UGC NET/ CCIR NET/ INSPIRE/ DBT JRF/ ICMR/ IDRBT/ CAT/ GMAT అర్హత. పార్ట్ టైమ్ ప్రోగ్రామ్‌కు ఈ అర్హత తప్పనిసరి కాదు. NIT వరంగల్‌తో సహా ఇతర ప్రభుత్వ/ప్రైవేట్ విద్యాసంస్థలలోని లెక్చరర్లు/ప్రొఫెసర్లు, PSUలలో పనిచేస్తున్నవారు, ప్రముఖ పరిశోధన మరియు అభివృద్ధి సంస్థలు/లేబొరేటరీల ఉద్యోగులు పార్ట్ టైమ్ ప్రోగ్రామ్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. నిబంధనల ప్రకారం వారికి కనీసం మూడేళ్ల అనుభవం తప్పనిసరి. NIT వరంగల్ ఫ్యాకల్టీ సభ్యులకు వ్రాత పరీక్ష నుండి మినహాయింపు వర్తిస్తుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు OBC అభ్యర్థులకు రూ.1600; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.800

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: డిసెంబర్ 4

అప్లికేషన్‌తో జతచేయవలసిన పత్రాలు: 10, 12, డిగ్రీ సర్టిఫికెట్లు, మార్క్ షీట్లు; కుల, ఆదాయ ధృవీకరణ పత్రాలు; యజమాని నుండి అనుమతి లేఖ/విడుదల సర్టిఫికేట్; GATE/NET/CAT/GMAT స్కోర్ కార్డ్; అభ్యర్థి ఫోటో; ప్రతిపాదన/ పరిశోధన ప్రతిపాదన ప్రకటన; ప్రచురణల జాబితా

వ్రాత పరీక్ష కోసం షార్ట్‌లిస్ట్ చేసిన అభ్యర్థుల షార్ట్‌లిస్ట్ విడుదల: డిసెంబర్ 12

రాత పరీక్ష, ఇంటర్వ్యూలు: డిసెంబర్ 20 నుండి 24 వరకు

కేటగిరీల వారీగా షార్ట్‌లిస్ట్ చేసిన అభ్యర్థుల విడుదల: డిసెంబర్ 28న

పత్రాల అప్‌లోడ్: 2023 జనవరి 2, 3

ఫిజికల్ రిపోర్టింగ్: 2023 జనవరి 4, 5

అభ్యర్థులకు గైడ్/ సూపర్‌వైజర్ కేటాయింపు: 2023 జనవరి 6 నుండి 9 వరకు

వెబ్‌సైట్: admissions.nitw.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-03T15:56:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *