జిమ్: యువత దృష్టి ఫిట్‌నెస్ సెంటర్ల కోసం క్యూలో ఉన్న నగర యువతను మార్చింది

రోజుకు ఒక గంట

పౌరులకు ఆరోగ్యం గొప్ప వరం

ఫిట్‌నెస్ కేంద్రాల కోసం క్యూ

ఫిట్‌నెస్ మరియు ఆరోగ్యంపై దృష్టి పెట్టండి

నేటి యువతలో చాలా మంది శారీరక దృఢత్వంపై మక్కువ చూపుతున్నారు. సిక్స్ ప్యాక్ కోసం తహతహలాడుతున్నారు. అందుకోసం రోజూ ఒక గంట కేటాయిస్తారు. సినిమాలు, షికార్లు పక్కనపెట్టి ఆరోగ్యంపై దృష్టిపెట్టారు. ఉదయం లేవగానే జిమ్‌కి పరిగెత్తారు. యువత ఆసక్తి మేరకు జిమ్ సెంటర్ల నిర్వాహకులు ప్రత్యేక శిక్షకులతో శిక్షణ ఇప్పిస్తున్నారు.

మాదాపూర్, హైటెక్ సిటీ, మియాపూర్, చందానగర్, రాయదుర్గం, గచ్చిబౌలి, కొండాపూర్, లింగంపల్లి తదితర ప్రాంతాల్లోని జిమ్‌లు, ఫిట్‌నెస్ సెంటర్లకు యువత క్యూ కడుతున్నారు. యువత అభిరుచికి అనుగుణంగా జిమ్ సెంటర్ల నిర్వాహకులు శిక్షణ ఇస్తారు. సన్నగా ఉన్నవారు శరీరాకృతిని పెంచుకునేందుకు కసరత్తు చేస్తుంటే, పొట్ట, నడుము, ఇతర అవయవాల్లో పేరుకుపోయిన కొవ్వును తగ్గించుకునేందుకు లావుగా ఉన్నవారు జిమ్ సెంటర్లకు వస్తున్నారు. ఇక్కడికి వచ్చి వ్యాయామం చేసే యువతలో ఎక్కువ ఫలితాలు కనిపిస్తుండటంతో జిమ్ లకు వచ్చే వారి సంఖ్య క్రమంగా పెరుగుతోంది. ప్రస్తుతం జిమ్‌లు నడపడం నిరుద్యోగ యువతకు ఉపాధి వనరుగా మారింది. జిమ్‌లకు వచ్చే యువత ఫిజిక్‌ను మెరుగుపరుచుకునేందుకు జిమ్‌లు ఎంతగానో దోహదపడుతున్నాయని నిర్వాహకులు చెబుతున్నారు.

ఆరోగ్యం లేకుంటే వ్యర్థమే

రోజూ క్రమం తప్పకుండా వ్యాయామం చేస్తాను. పోటీ ప్రపంచంలో ప్రతి ఒక్కరూ తమ శరీరాన్ని జాగ్రత్తగా చూసుకోవాలి. వ్యాయామంతో వ్యాధులు రాకుండా చూసుకోవచ్చు. మనిషికి ఆరోగ్యమే మహాభాగ్యం అని మన పెద్దలు ఎప్పుడో చెప్పారు. ఆరోగ్యం లేకపోతే ఎంత సంపాదించినా వృధా. అందుకోసం కనీసం ఒక గంట వ్యాయామం చేయాలి.

ఫిట్‌నెస్‌తో..

ప్రతి ఒక్కరూ తమ ఆరోగ్యం పట్ల శ్రద్ధ వహించాలన్నారు. మన అభిరుచిని బట్టి శరీరాన్ని వంచాలి. అప్పుడే రోగాలు రావు. సన్నగా ఉన్నవారు జిమ్‌లో చేరి శరీర బలాన్ని పొందేందుకు శిక్షకుల సలహా మేరకు వ్యాయామ, ఆహార నియమాలను పాటిస్తారు. అప్పుడు యాక్టివ్ ఎస్. సోమరితనం మనల్ని తాకదు. ప్రతి ఒక్కరి ఎత్తు మరియు వయస్సుకు తగిన బరువు ఫిట్‌నెస్‌తో వస్తుంది.

తినడం.. వ్యాయామం చేయడం మర్చిపోయా..

ఒక సంవత్సరం నుండి జిమ్ చేయడం నాకు చాలా సహాయపడింది. పెద్ద పొట్ట తగ్గింది. నేడు, చాలా మంది ప్రజలు తమ ఇష్టానుసారం ఆహారం తీసుకుంటారు. అందుకు కసరత్తు లేదు. ఇది బరువు పెరగడానికి మరియు ఊబకాయానికి దారితీస్తుంది. రోజూ వ్యాయామం చేయడం వల్ల శరీరం చాలా ఫిట్‌గా ఉంటుంది. శరీర ఆకృతి ఆకర్షణీయంగా మారుతుంది.

హైదరాబాద్, మాదాపూర్, డిసెంబరు 2 (ఆంధ్రజ్యోతి)

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-03T16:17:50+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *