కేటీఆర్ లేఖ: కష్టపడి చదవండి.. మీ కలలను సాకారం చేసుకోండి

యువతకు మంత్రి కేటీఆర్ లేఖ

రాష్ట్రంలో కొలువుల కుంభమేళా

గురుకుల ఉద్యోగాలకు త్వరలో నోటిఫికేషన్లు

95% ఉద్యోగాలు స్థానికులకే: కేటీఆర్

హైదరాబాద్ , డిసెంబరు 4 (ఆంధ్రజ్యోతి): తెలంగాణలో కొలువుల కుంభమేళా కొనసాగుతోందని, కష్టపడి చదివి కలలను సాకారం చేసుకోవాలని రాష్ట్ర మున్సిపల్, ఐటీ, పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి కేటీఆర్ యువతకు సూచించారు. రాష్ట్రం ఏర్పడిన తర్వాత 2.25 లక్షలకు పైగా ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు భర్తీ కాబోతున్నాయన్నారు. ఇచ్చిన హామీల కంటే ఎక్కువ ఉద్యోగాలు భర్తీ చేస్తున్నామన్నారు. ఈ మేరకు ఆయన ఆదివారం యువకులకు లేఖ రాశారు. మొలకెత్తే విత్తనం సమన్యాయానికి ప్రతీక కాదని, సంఘర్షణకు ప్రతీక అని, ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ నాయకత్వంలో ప్రస్తుత తెలంగాణ రాష్ట్రం ఇంత ప్రగతిశీల స్వభావాన్ని అందించిందన్నారు. వ్యవసాయం, సంక్షేమం, నీటిపారుదల రంగాల్లో అద్భుతాలు సృష్టిస్తున్న రాష్ట్రం ఉద్యోగ, ఉపాధి అవకాశాల కల్పనలో దేశానికే రోల్ మోడల్ గా నిలిచిందన్నారు. ఉద్యమ సమయంలో, అధికారంలోకి రాకముందు నిరుద్యోగ యువతకు ఇచ్చిన మాటకు మించి ఉద్యోగాలు భర్తీ చేస్తున్నారన్నారు. పార్టీ మేనిఫెస్టోలో ఇచ్చిన లక్ష ఉద్యోగాలు భర్తీ చేస్తామన్న హామీకి అనుగుణంగా తొలిసారి అధికారంలోకి రాగానే 1.35 లక్షల ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల నియామకాలు పూర్తి చేశామన్నారు. రెండోసారి అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత 90 వేల ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల భర్తీ ప్రక్రియ చేపట్టామన్నారు. అందులో భాగంగా ఇప్పటికే పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్, ఇతర శాఖల నుంచి 32 వేలకు పైగా ఉద్యోగాల భర్తీకి నోటిఫికేషన్లు జారీ అయ్యాయి. గురుకుల విద్యా సంస్థల ఉద్యోగాల భర్తీకి త్వరలో నోటిఫికేషన్ విడుదల కానుంది. అతి తక్కువ సమయంలో 2.25 లక్షలకుపైగా ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు భర్తీ చేసి తెలంగాణ రాష్ట్రం దేశంలోనే అగ్రస్థానంలో నిలుస్తుందన్నారు. ఆఫీస్ సబార్డినేట్ నుండి RDO వరకు, అన్ని ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలలో 95% స్థానికులకు అందుబాటులో ఉన్నాయి. కొత్త జోనల్ వ్యవస్థతో తెలంగాణ ఉద్యమ స్ఫూర్తి ఫలించిందని అన్నారు.

త్వరలో మరో 10 వేల ఉద్యోగాలను క్రమబద్ధీకరిస్తామన్నారు

నిరుద్యోగ యువతకు ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు భర్తీ చేస్తూ ఏళ్ల తరబడి ప్రభుత్వ యంత్రాంగంలో పనిచేస్తున్న వివిధ ఉద్యోగులను రెగ్యులరైజ్ చేసినట్లు మంత్రి కేటీఆర్ తెలిపారు. త్వరలో మరో 10 వేల ఉద్యోగాలను క్రమబద్ధీకరిస్తామని ప్రకటించారు. భర్తీ ప్రక్రియను త్వరగా పూర్తి చేసేందుకు టీఎస్ పీఎస్సీతో పాటు పోలీస్ రిక్రూట్ మెంట్ బోర్డు, గురుకుల విద్యా సంస్థలతో ప్రత్యేక బోర్డులు ఏర్పాటు చేశామన్నారు. ఉద్యోగాల భర్తీలో ఎలాంటి వివక్ష చూపకుండా ఇంటర్వ్యూ ప్రక్రియను రద్దు చేసినట్లు లేఖలో పేర్కొన్నారు.

ప్రైవేట్ రంగంలో కూడా ఉపాధి అవకాశాలు

ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలే కాకుండా ప్రైవేట్ రంగంలోనూ భారీగా ఉద్యోగ, ఉపాధి అవకాశాలు కల్పించామని మంత్రి కేటీఆర్ అన్నారు. ప్రయివేటు రంగంలో ఇప్పటి వరకు 17 లక్షల మందికి పైగా ఉపాధి కల్పించామన్నారు. అలాగే.. వినూత్న ఆలోచనలతో ఔత్సాహిక యువత కోసం దేశంలో ఎక్కడా లేని విధంగా స్టార్టప్ ఎకో సిస్టమ్‌ను తీసుకొచ్చామన్నారు. వివిధ ప్రభుత్వ శాఖల తరపున నిరుద్యోగులకు శిక్షణ తరగతులు నిర్వహిస్తున్నట్లు తెలిపారు. ఇప్పుడు తెలంగాణలో జాబ్ మేళా కొనసాగుతోందని, ముఖ్యమంత్రి ఆశయం మేరకు నోటిఫికేషన్ల పరంపర కొనసాగుతుందన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *