లైంగిక ఆరోగ్యం: పురుషుల్లో సాధారణంగా వచ్చే లైంగిక ఆరోగ్య సమస్యలు ఇవే..!

భారతదేశంలో, లైంగిక ఆరోగ్య సమస్యలను ఎవరితోనూ పంచుకోకూడదని అసౌకర్యంగా, ఇబ్బందిగా చూస్తారు. వాటిని ఇతరులతో చర్చించవద్దు. కాబట్టి, పురుషులు, లైంగిక ఆరోగ్య సమస్యలతో బాధపడుతున్నప్పటికీ, డిప్రెషన్, సెక్స్ పట్ల ఆసక్తి కోల్పోవడం, రోగ నిర్ధారణ తర్వాత ఆందోళన వంటి ఇతర సమస్యలను అభివృద్ధి చేయవచ్చు. వీటి నుంచి బయటపడాలంటే..

లైంగిక ఆరోగ్య సమస్యల గురించి చర్చించడం చాలా ముఖ్యం, ముఖ్యంగా పురుషులలో, వారి ఆరోగ్యాన్ని ఎవరితోనూ పంచుకోరు, తద్వారా సమస్యను మరింత తీవ్రతరం చేస్తారు.

పురుషుల కోసం లైంగిక ఆరోగ్యం.jpg

పురుషులలో కొన్ని లైంగిక ఆరోగ్య సమస్యలు:

అంగస్తంభన లోపం. ఇది అధిక రక్తపోటు లేదా రక్తనాళాల వ్యాధి వంటి జీవనశైలి అలవాట్లతో వస్తుంది, ధూమపానం, అధిక మద్యపానం, కొన్ని మందుల వాడకం, ఒత్తిడి మొదలైనవి. ED కూడా సంభవించే అవకాశం ఉంది.

అకాల స్కలనం – (ప్రారంభ స్కలనం)

వీర్యం శరీరాన్ని విడిచిపెట్టాల్సిన దానికంటే ముందుగానే ఈ సమస్య వస్తుంది. ప్రతి ముగ్గురిలో ఒకరికి ఈ సమస్య ఉంటుంది. సక్రమంగా లేని హార్మోన్ స్థాయిలు, ప్రోస్టేట్ ప్రాంతంలో మంట లేదా ఇన్ఫెక్షన్, అంగస్తంభన, మానసిక ఆరోగ్య సమస్యలు, భాగస్వాముల మధ్య కమ్యూనికేషన్ సరిగా లేకపోవడం వల్ల స్కలనం సంభవించవచ్చు.

తగ్గిన లైంగిక కోరిక (తగ్గిన లిబిడో). లైంగిక కోరిక తగ్గింది. పురుషులలో ఇది చాలా సాధారణమైన లైంగిక ఆరోగ్య సమస్య. సాధారణంగా, టెస్టోస్టెరాన్ స్థాయిలు తక్కువగా ఉంటే, టెస్టోస్టెరాన్ స్పెర్మ్ ఉత్పత్తి తక్కువగా ఉంటుంది. తక్కువ టెస్టోస్టెరాన్ కారణంగా ఇది పురుషుల లైంగిక ఆరోగ్యాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది. మధుమేహం, అధిక రక్తపోటు మరియు కొన్ని మందులు కూడా లిబిడోను తగ్గిస్తాయి.

తక్కువ స్పెర్మ్ కౌంట్ వీర్యం సాధారణం కంటే తక్కువ స్పెర్మ్ కలిగి ఉన్నప్పుడు ఇది జరుగుతుంది. పురుషుల వంధ్యత్వానికి ప్రధాన కారణం తక్కువ స్పెర్మ్ కౌంట్. హార్మోన్ల సమస్యలు, స్ఖలనం సమస్యలు, ధూమపానం, మద్యం, ఊబకాయం, గాయం, లైంగికంగా సంక్రమించే వ్యాధులు, వృషణాల వాపు లేదా ఎపిడిడైమిస్ ఈ పరిస్థితికి ప్రధాన కారణాలు.

రెట్రోగ్రేడ్ స్ఖలనం తిరోగమన స్ఖలనం సమయంలో, వీర్యం పురుషాంగం ద్వారా బయటకు వెళ్లకుండా తిరిగి మూత్రాశయంలోకి వెళుతుంది. మధుమేహం ఉన్న పురుషులు మరియు ప్రోస్టేట్ శస్త్రచికిత్స చేయించుకున్న పురుషులు నరాల దెబ్బతినడం వల్ల ఈ సమస్యను ఎదుర్కొంటారు.

పెరోనీస్ వ్యాధిపెరోనీస్ వ్యాధి పురుషాంగం యొక్క చర్మం కింద ఫలకాలు పెరుగుతాయి. అంగస్తంభన సమయంలో, ఈ ఫలకాలు పురుషాంగం వంగడానికి మరియు ఇండెంట్ చేయడానికి కారణమవుతాయి. ఈ ఫలకాలు కొన్నిసార్లు బాధాకరంగా ఉంటాయి. అంతే కాదు, తరచుగా కణజాల రుగ్మతలు, వయస్సు, పురుషాంగానికి పదేపదే గాయం వంటివి ఈ పరిస్థితికి కారణమయ్యే కొన్ని అంశాలు.

పురుషులలో లైంగిక ఆరోగ్య సమస్యల చికిత్స:

• ఒత్తిడి, ఆందోళన, భయం, నిరాశ లేదా ఇతర మానసిక ఆరోగ్య సమస్యల నుంచి ఉపశమనం పొందేందుకు కౌన్సెలింగ్ మాత్రమే మార్గం.

• ఆరోగ్యకరమైన లైంగిక జీవితానికి దోహదపడే పెనైల్ ఇంప్లాంట్ వంటి శస్త్ర చికిత్సలు కూడా ఉన్నాయి.

• ఎవరైనా లైంగిక ఆరోగ్య సమస్యలతో బాధపడేవారు వెంటనే వైద్యుడిని సందర్శించాలి. సకాలంలో చికిత్స చేస్తే సులభంగా నయం అయ్యే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉంటాయి

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-10T12:10:30+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *