ఉపాధ్యాయుల బదిలీలు: ఉపాధ్యాయులతో బదిలీలు AP ప్రభుత్వం ఉపాధ్యాయులతో బదిలీల గేమ్ ms spl

పక్క బదిలీలకు షెడ్యూల్..

మరోవైపు సర్దుబాటు ఒత్తిడి

బదిలీకి ముందు కొత్త పాఠశాలలకు ఉపాధ్యాయులు

వెళ్లినా కొత్త పాయింట్లు ఉండవు

అన్ని జిల్లాల్లో డీఈఓల ఉత్తర్వులు

దీంతో తలనొప్పిగా ఉందని ఉపాధ్యాయులు చెబుతున్నారు

మరోవైపు బదిలీల షెడ్యూల్‌ను విడుదల చేసిన ఏపీ ప్రభుత్వం.. ‘సర్దుబాటు’ ప్రక్రియను కూడా సమాంతరంగా నిర్వహించాలని చూస్తోంది. దీంతో ఉపాధ్యాయులకు కొత్త చిక్కులు వచ్చి పడ్డాయి. సర్దుబాటులో ఒక పాఠశాల నుంచి మరో పాఠశాలకు వెళ్లిన వారికి ఇప్పుడు బదిలీల ప్రక్రియ కష్టంగా మారింది. అక్కడి నుంచి ఎక్కడికైనా వెళ్లాలా? అక్కడే ఉండండి? అనేది సందేహాస్పదంగా ఉంది. అయితే ఉపాధ్యాయుల గోడును అధికారులు తుంగలో తొక్కారు.

(అమరావతి-ఆంధ్రజ్యోతి) : రాష్ట్రంలో ఉపాధ్యాయుల బదిలీల షెడ్యూల్ కంటే ముందే రేషనలైజేషన్ ప్రకారం ఉపాధ్యాయులను సర్దుబాటు చేస్తూ ప్రభుత్వం ఈ నెల 2న ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. త్వరలో బదిలీల షెడ్యూల్ రానుండడంతో బదిలీ చేసి వేరే పాఠశాలకు వెళ్లవచ్చన్న భావనలో ఉపాధ్యాయులు ఉన్నారు. ఇప్పుడు బదిలీలతోపాటు సర్దుబాటు ప్రక్రియను కొనసాగించాలని ప్రభుత్వం ఒత్తిడి తెచ్చింది. ఈ మేరకు డీఈవోలు ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు. సర్దుబాటులో భాగంగా కర్నూలు జిల్లాలో దాదాపు 350 మంది ఉపాధ్యాయులు ఇతర పాఠశాలలకు వెళ్లాల్సి వచ్చింది. అయితే బదిలీలు జరుగుతుండగా ఇలా సర్దుబాటు చేయడం ఏంటని ఉపాధ్యాయులు ప్రశ్నిస్తున్నారు. అయితే ఉపాధ్యాయుల వాదనలను పాఠశాల విద్యాశాఖ అధికారులు వినడం లేదు. వారు ఏదో ఒకదానిని కొనసాగించాలని నిర్ణయించుకుంటారు. అంతేకాదు ఉపాధ్యాయులు కోర్టులను ఆశ్రయిస్తారు. బదిలీలు సక్రమంగా జరుగుతాయా? అందుకే బదిలీలు జరిగినా, జరగకపోయినా సర్దుకుపోవాలి’’ అని ఆ శాఖకు చెందిన ఓ అధికారి అన్నారు.పేరుకు షెడ్యూల్‌ పెట్టినా బదిలీలు జరగవని పాఠశాల విద్యాశాఖ భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. బదిలీలు, సర్దుబాట్లు రెండూ సమాంతరంగా నిర్వహించడం జిల్లాల్లో అధికారులు, ఉపాధ్యాయులకు పరీక్షగా మారింది.రాత్రిపూట కూడా పనిచేయాల్సి వస్తోందని వాపోతున్నారు.జీవో 117 ప్రకారం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రాథమిక, ఉన్నత పాఠశాలల్లో 7,938 మంది ఉపాధ్యాయులను సర్దుబాటు చేయాల్సి ఉంది. .

నూతన విద్యావిధానంలో ప్రాథమిక పాఠశాలల్లో 3, 4, 5 తరగతులకు స్కూల్ అసిస్టెంట్లను కేటాయించి వారిని అక్కడే సర్దుబాటు చేయాలి. అలాగే హైస్కూళ్లలో కొత్త ప్యాటర్న్ ప్రకారం స్కూల్ అసిస్టెంట్లను కేటాయించాలి. 10వ తరగతి ఉన్న ప్రతి హైస్కూల్‌లో ఒక్కో సబ్జెక్టుకు ఒక స్కూల్ అసిస్టెంట్ ఉండాలని అధికారులు ఉత్తర్వుల్లో పేర్కొన్నారు. ఈ మేరకు సర్దుబాటు ప్రక్రియ చేపట్టారు. బదిలీలు ఇప్పట్లో లేవన్న ఉద్దేశంతోనే సర్దుబాటు చేస్తున్నారని అందరూ భావించారు. కానీ, సరిగ్గా వారం రోజుల్లోనే బదిలీల షెడ్యూల్ రావడంతో సర్దుబాటు ప్రక్రియ నిలిచిపోతుందని భావించారు. అయితే రెండు ప్రక్రియలకు సంబంధించిన ఉత్తర్వులు రావడంతో అధికారులు, ఉపాధ్యాయులు సైతం తలలు పట్టుకుంటున్నారు.

పాయింట్ల సంగతేంటి?

తరగతుల విలీనం కారణంగా ప్రాథమిక పాఠశాలల నుంచి ఇతర పాఠశాలలకు వచ్చిన ఉపాధ్యాయులకు బదిలీల్లో అదనంగా 5 పాయింట్లు ఇచ్చారు. అయితే, ఇప్పుడు సర్దుబాటు కొత్త పాఠశాలకు వెళ్లే వారికి అదనపు పాయింట్లు ఇవ్వదు. మరోవైపు కొత్త పాఠశాలలకు వెళ్లాలన్నా, బదిలీల కోసమైనా ఏదో ఒక పని నిమిత్తం తరచూ పాత పాఠశాలకే రావాల్సిన పరిస్థితి నెలకొంది. ఇదంతా పెద్ద తలనొప్పిగా మారుతోందని, బదిలీలు ఉన్నందున సర్దుబాటును నిలిపివేయాలని ఉపాధ్యాయులు కోరుతున్నారు.

వన్ టైమ్ అప్లికేషన్: తాజా ఆర్డర్లు

ప్రధానోపాధ్యాయులు, ఉపాధ్యాయులు బదిలీల కోసం ఒకసారి ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తు చేసుకోవాలని, ఒకటి కంటే ఎక్కువసార్లు దరఖాస్తు చేసుకోవద్దని పాఠశాల విద్యాశాఖ స్పష్టం చేసింది. ఆదివారం కమిషనర్ సురేశ్ కుమార్ బదిలీల ప్రక్రియపై వివరణాత్మక మార్గదర్శకాలను విడుదల చేశారు. ఒక పాఠశాలలో 2017 నవంబర్‌కు ముందు ఉన్న ప్రధానోపాధ్యాయులు, 2014 నవంబర్‌కు ముందు ఉన్న ఉపాధ్యాయులను తప్పనిసరిగా బదిలీ చేయాలి. ప్రయారిటీ ఆర్డర్ లేదా స్పెషల్ పాయింట్స్ రెండింటికీ అర్హత ఉన్నవారు ఒకదానిని ఎంచుకోవాలని సూచించారు. ఉమ్మడి జిల్లా ప్రాతిపదికన బదిలీలు జరుగుతాయని, మండలాల వారీగా ఖాళీలను బ్లాక్ లిస్టులో చూపుతామన్నారు. ఒకసారి ఖాళీలను ప్రదర్శిస్తే వాటిలో మార్పులకు అవకాశం ఉండదని స్పష్టం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-12T10:56:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *