త్వరలో నోటిఫికేషన్: నర్సులకు తీపి కబురు

నర్స్ పోస్టులు 4,722

వారం రోజుల్లో ఖాళీల భర్తీకి నోటిఫికేషన్

MHSRB వ్యాయామం పూర్తయింది

పరీక్షల బాధ్యత JNTU?

కాంట్రాక్ట్ నర్సులకు వెయిటేజీ!

రెండు నెలల్లో ప్రక్రియ పూర్తవుతుంది

హైదరాబాద్ , డిసెంబరు 13 (ఆంధ్రజ్యోతి): నర్సింగ్ విద్యార్థులకు తీపి కబురు. ఐదేళ్ల తర్వాత నర్సుల పోస్టుల భర్తీకి రంగం సిద్ధమైంది. తెలంగాణ మెడికల్ హెల్త్ సర్వీసెస్ రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు (ఎంహెచ్‌ఎస్‌ఆర్‌బి) 4,722 నర్సుల పోస్టుల భర్తీకి వారం రోజుల్లో నోటిఫికేషన్ విడుదల చేయనుంది. ఇందుకోసం ఇప్పటికే కసరత్తు పూర్తయింది. ఈ పోస్టులన్నీ రాత పరీక్ష ద్వారా భర్తీ చేయబడతాయి. ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల్లో కాంట్రాక్ట్ పద్ధతిలో పనిచేస్తున్న నర్సులకు వెయిటేజీ మార్కులు ఇవ్వాలని నిర్ణయించారు. పరీక్ష నిర్వహణ బాధ్యతను జేఎన్‌టీయూకు అప్పగించే అవకాశం ఉందని వైద్య, ఆరోగ్య శాఖ ఉన్నతాధికారులు వెల్లడించారు. 4,722 పోస్టుల్లో గరిష్టంగా డీఎంఈ కింద 3823, తెలంగాణ వైద్యవిధాన పరిషత్‌ కింద 757, ఎంఎన్‌జే క్యాన్సర్‌ ఆస్పత్రిలో 81, ఆయుష్‌ విభాగంలో 61 పోస్టులు ఉన్నాయి. రెండు నెలల్లో మొత్తం ప్రక్రియను పూర్తి చేసేందుకు చర్యలు తీసుకుంటున్నట్లు అధికారిక వర్గాలు తెలిపాయి. 2017లో వైద్య, ఆరోగ్య శాఖలో రెగ్యులర్ విధానంలో నర్సుల భర్తీకి TSPSC నోటిఫికేషన్ ఇచ్చింది. అదే నర్సు పోస్టుల భర్తీకి చివరి నోటిఫికేషన్. నోటిఫికేషన్‌లో తప్పిదాలపై కొందరు వ్యక్తులు కోర్టులో కేసులు వేయడంతోపాటు వెయిటేజీ మార్కుల విషయంలో వైద్యశాఖకు పెద్దఎత్తున ఫిర్యాదులు అందాయి. వాటన్నింటినీ పరిష్కరించి 2021లో తుది జాబితా విడుదల చేసి నర్సులకు పోస్టింగ్‌లు ఇవ్వనున్నారు. ఈ పరిస్థితి పునరావృతం కాకుండా మెడికల్ బోర్డు ద్వారానే నర్సుల పోస్టుల భర్తీ చేపట్టాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. నర్సింగ్ కౌన్సిల్ ప్రకారం, 2014 నుండి 60,000 మంది అభ్యర్థులు నమోదు చేసుకున్నారు.

నెడో మరియు రెపో మెడికల్ పోస్టుల తుది జాబితా

వైద్యారోగ్య శాఖలో 10 వేల పోస్టులను మెడికల్ బోర్డు ద్వారా భర్తీ చేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. అందులో భాగంగా ఈ ఏడాది జూన్ 15న 969 సివిల్ అసిస్టెంట్ సర్జన్ పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. జూలై 15 నుంచి ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తుల స్వీకరణ.. మొత్తం 4,900 దరఖాస్తులు రాగా, ప్రొవిజినల్ మెరిట్ జాబితాను నవంబర్ 9న విడుదల చేశారు. అభ్యర్థుల సర్టిఫికెట్ల పరిశీలన నవంబర్ చివరి వారంలో పూర్తయింది. ఈ మేరకు మెడికల్ బోర్డు తుది జాబితాను ప్రభుత్వానికి పంపింది. బుధ, గురువారాల్లో విడుదలయ్యే అవకాశం ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. మెడికల్ బోర్డు 1,147 అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ పోస్టుల భర్తీకి ఈనెల 6న నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ పోస్టులన్నీ కూడా డైరెక్టర్ ఆఫ్ మెడికల్ ఎడ్యుకేషన్ పరిధిలోనే ఉంటాయి. రెండు వేర్వేరు నోటిఫికేషన్ల ద్వారా 2,116 డాక్టర్ పోస్టులను భర్తీ చేస్తున్న మెడికల్ బోర్డు మూడో నోటిఫికేషన్ ద్వారా 4,722 నర్సుల పోస్టులను భర్తీ చేయనుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *