పరీక్షల షెడ్యూల్: మార్చి 15 నుంచి ఇంటర్ పరీక్షలు

100 శాతం సిలబస్‌తో కూడిన ప్రశ్న పత్రాలు

పరీక్ష ఉదయం 9 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 12 గంటల వరకు

ఫిబ్రవరి 15 నుంచి ప్రాక్టికల్స్

ఇంటర్ బోర్డు షెడ్యూల్ ప్రకటించింది

హైదరాబాద్ , డిసెంబరు 19 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇంటర్మీడియట్ వార్షిక పరీక్షలు మార్చి 15 నుంచి ప్రారంభం కానున్నాయి. ఈ మేరకు ఇంటర్ బోర్డు సోమవారం పరీక్షల షెడ్యూల్‌ను ప్రకటించింది. దాదాపు 20 రోజుల పాటు ఈ పరీక్షలు నిర్వహించనున్నారు. ఇంటర్మీడియట్ మెయిన్ పరీక్షలు మార్చి 29న ముగుస్తుండగా, బ్రిడ్జ్/మోడరన్ లాంగ్వేజ్/జాగ్రఫీ వంటి పరీక్షలు ఏప్రిల్ 4న ముగుస్తాయి. ఈ పరీక్షలు ఉదయం 9 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 12 గంటల వరకు నిర్వహించబడతాయి. ఈ ఏడాది నుంచి 100 శాతం సిలబస్ అమలు చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. కరోనా సమయంలో, సిలబస్‌ను 70 శాతానికి కుదించారు మరియు తదనుగుణంగా పరీక్షలు కూడా నిర్వహించబడ్డాయి. అయితే.. ఈ ఏడాది పూర్తిస్థాయిలో విద్యాసంవత్సరం నిర్వహిస్తున్నారు. అందులో భాగంగానే 100 శాతం సిలబస్‌ను అమలు చేస్తున్నారు. వార్షిక పరీక్షలు కూడా 100% సిలబస్‌తో నిర్వహించబడతాయి. అలాగే.. కరోనా సమయంలో ఎంపిక ప్రశ్నల సంఖ్యను పెంచారు. కాబట్టి ఇప్పుడు ఎంపిక ప్రశ్నల సంఖ్య మునుపటి స్థితికి తీసుకురాబడింది. అంటే.. ప్రీ-కరోనా పద్ధతిలో పరీక్షలు నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు.

కాగా, రాష్ట్రంలో ఫిబ్రవరి 15 నుంచి ఇంటర్మీడియట్ ప్రాక్టికల్ పరీక్షలు నిర్వహించాలని అధికారులు నిర్ణయించారు.ఈ పరీక్షలు 15 నుంచి ప్రారంభమై మార్చి 2న ముగుస్తాయి. ఈ పరీక్షలన్నీ రెండు సెషన్లలో నిర్వహించబడతాయి. మొదటి సెషన్ ఉదయం 9 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 12 గంటల వరకు, రెండో సెషన్ మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి సాయంత్రం 5 గంటల వరకు నిర్వహించనున్నట్లు అధికారులు ప్రకటించారు. అలాగే మార్చి 4న ఉదయం 10 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం ఒంటి గంట వరకు ఎథిక్స్‌ అండ్‌ హ్యూమన్‌ వాల్యూ పరీక్షలు నిర్వహించనున్నారు. పర్యావరణ విద్య పరీక్షలు మార్చి 6వ తేదీ ఉదయం 10 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 1 గంటల వరకు నిర్వహించనున్నారు.

ఏప్రిల్ మొదటి వారంలో పదోతరగతి పరీక్షలు ప్రారంభం!

సాంకేతికంగా, ఇంటర్ పరీక్షలు ఏప్రిల్ 4 వరకు ఉండగా, మెయిన్ పరీక్షలు మార్చి 29న ముగియనున్నాయి. పదోతరగతి పరీక్షలను ఏప్రిల్‌ మొదటి వారంలో నిర్వహించేందుకు అధికారులు సన్నాహాలు చేస్తున్నారు. సాధారణంగా టెన్త్‌లో 11 పేపర్లు ఉంటాయి. అయితే విద్యార్థులపై ఒత్తిడి తగ్గించాలనే ఉద్దేశంతో ఈసారి పరీక్ష పేపర్ల సంఖ్యను 6కి కుదించారు.

in.gif

in-2.gif

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *