నర్సింగ్ విద్యార్థులకు తీపి కబురు! భారీగా పోస్టుల భర్తీ!

5204 స్టాఫ్ నర్స్ పోస్టులు!

మెడికల్ బోర్డు నోటిఫికేషన్ జారీ చేసింది

హైదరాబాద్ , డిసెంబరు 30 (ఆంధ్రజ్యోతి): నర్సింగ్ విద్యార్థులకు తీపి కబురు! వైద్య ఆరోగ్య శాఖతోపాటు గురుకులాల్లో 5,204 సాఫ్ట్ నర్సుల పోస్టులను భర్తీ చేయాల్సి ఉంది. ఈ మేరకు తెలంగాణ వైద్య ఆరోగ్య సేవల రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు కార్యదర్శి గోపీకాంత్ రెడ్డి శుక్రవారం నోటిఫికేషన్ విడుదల చేశారు. అర్హత గల నర్సింగ్ అభ్యర్థులు జనవరి 25 నుండి ఆన్‌లైన్‌లో దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. దరఖాస్తులకు ఫిబ్రవరి 15 చివరి తేదీ. జీఎన్‌ఎం, బీఎస్సీ నర్సింగ్‌ పూర్తిచేసిన వారు ఈ పోస్టులకు అర్హులని బోర్డు పేర్కొంది. ఈ పోస్టులకు వయోపరిమితి 18-44. ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీ, ఈడబ్ల్యూఎస్‌లకు ఐదేళ్లు, వికలాంగులకు పదేళ్లు వయోపరిమితిలో సడలింపు ఇచ్చారు.

వంద పాయింట్ల ఆధారంగా ఎంపిక

నర్సుల పోస్టుల భర్తీ 100 పాయింట్ల ఆధారంగా జరుగుతుంది. ఇందులో 80 మార్కుల రాత పరీక్ష ఉంటుంది. అన్నీ బహుళ ఎంపిక పద్ధతి. పరీక్ష పూర్తిగా ఇంగ్లీషులోనే జరుగుతుందని బోర్డు తెలిపింది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా నాలుగు పరీక్షా కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేయనున్నారు. హైదరాబాద్, వరంగల్, ఖమ్మం, నిజామాబాద్‌లో రాత పరీక్ష కేంద్రాలు ఉన్నాయి. అభ్యర్థులు ఏవైనా రెండు కేంద్రాలను ఆప్షన్లుగా ఇవ్వవచ్చు. వ్రాత పరీక్ష ఇవ్వబడే సబ్జెక్టులను నోటిఫికేషన్ స్పష్టంగా పేర్కొంది. రాత పరీక్షలో వచ్చిన మార్కులను 80 శాతం మార్కులుగా తీసుకుంటారు. ప్రభుత్వ ఆసుపత్రుల్లో కాంట్రాక్టు, ఔట్ సోర్సింగ్ పద్ధతిలో పనిచేస్తున్న వారికి ప్రభుత్వం 20 పాయింట్లను వెయిటేజీగా ఇచ్చింది. కనీసం ఆరు నెలల పాటు సర్వీసు చేసిన వారికే ఇది వర్తిస్తుంది. గిరిజన ప్రాంతాల్లో పనిచేసిన వారికి ఆరు నెలలకు 2.5 పాయింట్లు, గిరిజనేతర ప్రాంతాల్లో రెండు పాయింట్లు ఇస్తారు. గరిష్టంగా 20 పాయింట్లు కేటాయించబడతాయి. స్టాఫ్, కాంట్రాక్ట్, ఔట్ సోర్సింగ్ ఏఎన్ ఎంలుగా పనిచేసిన వారికి ఎలాంటి వెయిటేజీ ఉండదని స్పష్టం చేశారు. ప్రభుత్వ దవాఖానల్లో పనిచేస్తున్న నర్సులు సంబంధిత ఆసుపత్రుల నుంచి అనుభవ ధ్రువీకరణ పత్రాలు పొందాలని వెల్లడించారు. అభ్యర్థులు దరఖాస్తు సమయంలో జాగ్రత్తగా ఉండాలని, నోటిఫికేషన్‌లో పేర్కొన్న విధంగా సర్టిఫికెట్లను అప్‌లోడ్ చేయాలని, తర్వాత ఎలాంటి మార్పులు చేసే అవకాశం ఉండదని బోర్డు తెలిపింది.

చాలా పోస్టులు మేనేజర్ల కింద ఉన్నాయి

ప్రభుత్వం (తెలంగాణ) 8 కొత్త వైద్య కళాశాలలను ఏర్పాటు చేసింది. వచ్చే ఏడాది మరో 9 కాలేజీలు ఏర్పాటు కానున్నాయి. వీరిలో పెద్ద సంఖ్యలో వైద్య సిబ్బంది అవసరం ఉంటుంది. ఈ నేపథ్యంలో అసిస్టెంట్‌ ప్రొఫెసర్‌తో పాటు స్టాఫర్‌ పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేసింది. మెడికల్ బోర్డ్ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసిన మొత్తం పోస్టుల్లో ఒక మెడికల్ ఎడ్యుకేషన్ డైరెక్టర్ పరిధిలో 3823 సిబ్బంది పోస్టులు ఉన్నాయి. ఆ తర్వాత తెలంగాణ వైద్యవిధాన పరిషత్ ఆసుపత్రుల్లో 757 పోస్టులు ఉన్నాయి. ఈ నోటిఫికేషన్‌లో ఆయుష్ కింద స్టాఫర్స్ పోస్టుల ఖాళీల గురించి ప్రస్తావించలేదు. ఆయా గురుకులాల్లో ఖాళీగా ఉన్న సిబ్బంది పోస్టుల భర్తీని కూడా మెడికల్ బోర్డు పరిధిలోకి తీసుకొచ్చారు. వాస్తవానికి గురుకులాల్లోని నర్సుల పోస్టులను టీఎస్‌పీఎస్సీ ద్వారా భర్తీ చేయాలని భావించారు. కానీ చివరికి వాటి భర్తీని మెడికల్ బోర్డుకు అప్పగించారు.

త్వరితగతిన ఉద్యోగాల భర్తీ: మంత్రి హరీశ్‌రావు

నియామక ప్రక్రియ కొనసాగుతోందని వైద్య ఆరోగ్యశాఖ మంత్రి హరీశ్‌రావు తెలిపారు. ఈ మేరకు శుక్రవారం ట్వీట్‌ చేశారు. సీఎం కేసీఆర్ హామీ మేరకు మెడికల్ బోర్డు ద్వారా 5,204 నర్సుల పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. ఇప్పటి వరకు 7,320 పోస్టుల భర్తీ ప్రక్రియను బోర్డు చేపట్టిందని, అందులో 969 సీఏఎస్‌ పోస్టులను భర్తీ చేశామని ట్విట్టర్‌లో పేర్కొన్నారు. అలాగే ఏ విభాగంలో ఎన్ని పోస్టులు భర్తీ చేస్తున్నారో వివరాలను ట్విట్టర్ ఖాతాలో పోస్ట్ చేశారు.

c2.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-31T12:09:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *