మధ్యాహ్న భోజనం ఎందుకు ఇష్టం లేదు? విద్యార్థులకు ప్రశ్న!?

ఇంటి నుండి భోజనం?

ప్రభుత్వ మధ్యాహ్న భోజనం ఎందుకు తినకూడదు?

విద్యార్థులకు పాఠశాల విద్యాశాఖ ముఖ్య కార్యదర్శి ప్రశ్న

దొడ్డు బియ్యమే కారణమంటూ హెచ్‌ఎంపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు

విద్యార్థులకు నాణ్యమైన భోజనం అందించాలని ఆదేశించారు

ప్రభుత్వం ఇచ్చే అన్నం తింటే మేలు.

తల్లిదండ్రులకు చెప్పాలని ప్రవీణ్ ప్రకాష్ ఉపాధ్యాయులకు సూచించారు

యడ్లపాడు/వినుకొండ టౌన్, డిసెంబర్ 30: పల్నాడు జిల్లా యడ్లపాడు మండలం సొలస జిల్లా పరిషత్ ఉన్నత పాఠశాలను పాఠశాల విద్య ప్రధాన కార్యదర్శి ప్రవీణ్ ప్రకాష్ శుక్రవారం ఆకస్మికంగా సందర్శించారు. పాఠశాలలోని మౌలిక వసతులు, నాడు-నేడు, ఏఆర్‌ ప్లాంట్‌, ల్యాబ్‌, తరగతి గదుల్లో జరుగుతున్న పనులను పరిశీలించారు. మెనూ ప్రకారం ఆహారం ఇస్తున్నారా? కోడిగుడ్లు, కోడిపిల్లలు ఇస్తున్నారా అని విద్యార్థులను ప్రశ్నించారు. కొందరు విద్యార్థులు పాఠశాల ఆవరణలోని చెట్లకింద కూర్చుని ఇంటి నుంచి తెచ్చిన పెట్టెల్లో భోజనం చేస్తుండడం గమనించాడు. పాఠశాలలో విద్యార్థులందరికీ మధ్యాహ్న భోజనం (మధ్యాహ్న భోజనం) ఎందుకు చేయడం లేదని హెచ్‌ఎం శ్రీనివాస్‌ను ప్రశ్నించారు. వరి రకం బియ్యం కావడంతో సగం మంది విద్యార్థులు ఇంటి నుంచి బాక్సులు తెచ్చుకుంటున్నారని హెచ్ ఎం వివరించారు. అలా అనకండి’ అంటూ హెచ్‌ఎంపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. విద్యార్థులకు నాణ్యమైన భోజనం అందించాలని ఆదేశించారు. 8వ తరగతికి వెళ్లి విద్యార్థుల సామర్థ్యాన్ని తనిఖీ చేయండి. గణితంలో సరళ సమీకరణాలు టెక్స్ట్ నుండి గణన ఇవ్వబడ్డాయి. తరగతిలోని 30 మందిలో 8 మంది మాత్రమే సమాధానం చెప్పగలరు. కనీసం 60 శాతం మంది విద్యార్థులు జవాబులు రాయగలిగేలా ఉపాధ్యాయులు కృషి చేయాలని సూచించారు. కాగా, పల్నాడు జిల్లా వినుకొండలోని కస్తూర్బా గురుకుల పాఠశాలను ఆయన సందర్శించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. 8వ తరగతి విద్యార్థులకు ఇప్పటికే 95శాతం ట్యాబ్‌లు పంపిణీ చేశామన్నారు. పరీక్షలకు సంబంధించి ప్రభుత్వ, ప్రయివేటు పాఠశాలలకు విడివిడిగా ప్రశ్నపత్రాలు ఇవ్వనున్నారు. ఉన్నత పాఠశాలల్లో ఉపాధ్యాయుల కొరతపై కొందరు ఉపాధ్యాయులు కోర్టును ఆశ్రయించగా కొంత జాప్యం జరిగిందన్నారు. హిందీ ఉపాధ్యాయులను బదిలీ చేయలేదన్న విషయం తనకు తెలియదన్నారు. ప్రభుత్వం అందించే బియ్యం తినడం వల్ల విద్యార్థులకు ఎంతో మేలు జరుగుతుందని, ఏపీలోని పాఠశాలల్లో అందజేస్తున్న బియ్యం అన్ని రాష్ట్రాల కంటే నాణ్యమైనవని తల్లిదండ్రులకు సూచించాలన్నారు.

ఉపాధ్యాయుల కోసం ఒక తరగతి

ప్రవీణ్‌ప్రకాష్‌కు స్వాగతం పలికేందుకు పాఠశాల ప్రత్యేక అధికారిణి రత్న శిరోమణి చేసిన ఏర్పాట్లను పరిశీలించిన ప్రవీణ్ ప్రకాష్ ఉపాధ్యాయులపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. రెడ్ కార్పెట్ వేసి స్వాగతం పలకడం, పుష్పగుచ్ఛాలు ఇవ్వడం, పూలు చల్లడం మంచి పద్దతి కాదన్నారు. నాడు-నేడు పనుల నాణ్యతా ప్రమాణాలపై ఉపాధ్యాయులను అడిగి తెలుసుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-31T11:29:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *