దగ్గుబాటి: రాజకీయాలకు చంద్రబాబు పక్కదారి పట్టాడు.. నైరాశ్యానికి అసలు కారణమా..?

ఎన్టీఆర్ అల్లుడు, చంద్రబాబు అల్లుడు, మాజీ మంత్రి దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు రాజకీయాలకు వీడ్కోలు పలకడం ఏపీ రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. విలువలతో కూడిన రాజకీయాలు లేవని, డబ్బు రాజకీయాలతో విసిగిపోయామని ఆయన ప్రకటించడం గమనార్హం. అందుకే తమ కుటుంబంలో రాజకీయాలకు దూరంగా ఉండాలని తాను, తన కొడుకు నిర్ణయించుకున్నట్లు దగ్గుబాటి చెప్పడం హాట్ టాపిక్‌గా మారింది. తమ వారసులకు పార్టీ టిక్కెట్లు ఇప్పిస్తామంటూ రాజకీయ నేతలు తమ వారసులను ప్రోత్సహిస్తున్న నేటి కాలంలో తన కొడుకు కూడా రాజకీయాలకు దూరంగా ఉంటానని దగ్గుబాటి చెప్పడం ఆసక్తికర చర్చకు దారి తీసింది. దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు రాజకీయాల పట్ల ఎందుకు అంత అనాసక్తి చూపుతున్నారు? కొడుకును రాజకీయాలకు దూరం చేయాలని ఎందుకు నిర్ణయించుకున్నారు? దగ్గుబాటి భార్య పురందేశ్వరి కూడా తన భర్త బాటనే ఎంచుకుంటుందా? దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు పొంతనలేని రాజకీయాలపై ప్రత్యేక కథనం.

ఎన్టీఆర్ అల్లుడిగా, చంద్రబాబుకు తోడుగా దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు తెలుగు రాష్ట్రాల్లో మంచి గుర్తింపు తెచ్చుకున్నారు. కారంచేడుకు చెందిన ఆయన ఎన్టీఆర్ కుమార్తె పురంధేశ్వరిని వివాహం చేసుకున్నారు. 1985, 1989 ఎన్నికల్లో పర్చూరు నుంచి టీడీపీ ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థిగా పోటీ చేసి గెలుపొందారు. ఎన్టీఆర్ కేబినెట్‌లో దగ్గుబాటి ఆరోగ్య మంత్రిగా పనిచేశారు. ఆ తర్వాత రాజకీయాల్లో అంతగా యాక్టివ్‌గా లేడు. చాలా ఏళ్ల తర్వాత 2004 ఎన్నికలకు ముందు ఎన్టీఆర్ కుమార్తె పురంధేశ్వరి, ఆమె భర్త దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు కాంగ్రెస్‌లో చేరడం అప్పట్లో అందరినీ ఆశ్చర్యపరిచింది. పర్చూరు నుంచి 2004, 2009 ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ తరపున ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థిగా పోటీ చేసిన దగ్గుబాటి విజయం సాధించారు. ఆ సమయంలో కేంద్రంలో అధికారంలో ఉన్న యూపీఏ ప్రభుత్వంలో పురంధేశ్వరి కేంద్ర మంత్రిగా కూడా పనిచేశారు. ఆమె పదేళ్లపాటు మంత్రిగా కొనసాగారు.

దగ్గుబాటి1.jpg

2019 ఎన్నికలకు ముందు దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు, ఆయన కుమారుడు హితేష్ వైసీపీ అధినేత జగన్‌తో చర్చించి వైసీపీలో చేరారు. పర్చూరు వైసీపీ ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థిగా తన కుమారుడికి అవకాశం కల్పించాలనే ఒప్పందంతో దగ్గుబాటి జగన్ పార్టీలో చేరారు. జగన్ కూడా హితేష్‌కే టికెట్ కేటాయించారు. కానీ… అమెరికా పౌరసత్వం తనకు అడ్డంకిగా మారడంతో చివరి నిమిషంలో హితేష్ తప్పుకోవాల్సి వచ్చింది. దీంతో.. మరో మార్గం లేక 2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పర్చూరు నుంచి వైసీపీ అభ్యర్థిగా దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు పోటీ చేశారు. ఈ ఎన్నికల్లో ఓటమి పాలయ్యారు. అప్పటి నుంచి దగ్గుబాటి రాజకీయాలపై పెద్దగా ఆసక్తి చూపడం లేదు. నిజానికి 2019 ఎన్నికలకు ముందు రాజకీయాలపై ఆసక్తి చూపని దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు తనయుడు తన రాజకీయ భవిష్యత్తును దృష్టిలో పెట్టుకుని వైసీపీలో చేరారు.

దగ్గుబాటి2.jpg

ఎన్నికల ఫలితాలు అనుకూలంగా వచ్చి ఎమ్మెల్యే అయితే పరిస్థితి ఎలా ఉండేదో తెలియదు కానీ ప్రతికూల ఫలితాలతో దగ్గుబాటికి మరోసారి రాజకీయ నైరాశ్యం తగిలింది. అంతేకాదు.. దగ్గుబాటికి వ్యతిరేకంగా పనిచేసిన రామనాథం బాబును జగన్ ఏమాత్రం సంప్రదించకుండానే పార్టీలోకి తీసుకోవడంతో ఈ పరిణామంపై దగ్గుబాటి అసహనం వ్యక్తం చేశారు. తండ్రీ కొడుకులిద్దరూ వైసీపీకి గుడ్ బై చెప్పారు. అయితే ఇటీవల దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు టీడీపీకి దగ్గరవుతున్నారనే ప్రచారం జోరుగా సాగింది. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆయన తనయుడు హితేష్‌కు టీడీపీ టిక్కెట్టు కేటాయిస్తారని పెద్ద ఎత్తున చర్చ జరిగింది.

CBN-Daggubati.jpg

దగ్గుబాటికి గుండెపోటు వచ్చినప్పుడు చంద్రబాబు స్వయంగా వెళ్లి పరామర్శించారు. అప్పటి నుంచి చంద్రబాబు కుటుంబంతో దగ్గుబాటి కుటుంబ సంబంధాలు మళ్లీ బలపడ్డాయి. ఇలా ప్రచారం జరుగుతున్న తరుణంలో అసలు రాజకీయాల్లోనే కొనసాగకూడదని దగ్గుబాటి నిర్ణయం తీసుకున్నారనే చర్చ రాజకీయ వర్గాల్లో మొదలైంది. తాజాగా ఆయన తనయుడు కూడా రాజకీయాల నుంచి తప్పుకుంటున్నట్లు ప్రకటించడం రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశమైంది. దగ్గుబాటి భార్య పురంధేశ్వరి బీజేపీలోనే కొనసాగుతారని, లేదంటే భర్త, కొడుకు బాటలోనే రాజకీయాలకు దూరం అవుతారనే వాదన కూడా తెరపైకి వచ్చింది. మొత్తం మీద ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో చంద్రబాబు బావమరిది దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు నిర్ణయం రాజకీయ వర్గాలను ఉత్కంఠకు గురిచేస్తోంది.

దగ్గుబాటి తాజా ప్రకటన నిజమే.

డబ్బు రాజకీయాలతో విసిగిపోయాం.. అందుకే మా కుటుంబంలో రాజకీయాలకు దూరంగా ఉండాలని నేనూ, నా కొడుకు నిర్ణయించుకున్నామని మాజీ మంత్రి దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు అన్నారు. బాపట్ల జిల్లా ఇంకొల్లులో జరిగిన ఎన్టీఆర్ శత జయంతి వేడుకలకు ఆయన ముఖ్య అతిథిగా హాజరై ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. ‘‘మా ఊరికి వచ్చాను.. మా వాళ్లకు నా మనసులోని మాట చెప్పాలి.. కొన్ని రాజకీయ విషయాలు మాట్లాడుతాను.. ప్రస్తుత రాజకీయాల్లోకి రాకూడదని నిర్ణయించుకున్నాం.. ఎప్పుడూ ఉండే రాజకీయాలు చేయలేను. డబ్బుతో నడపబడుతున్నది.అవసరమైతే, ప్రజాసేవ చేయాలనుకుంటే, పదవులు లేకపోయినా, నా చేతనైనంత వరకు నేనే చేస్తాను, గత రాజకీయాలకు, ప్రస్తుత రాజకీయాలకు పోలిక లేదు.. ఇప్పుడు అక్కడ ఉంది. విలువలతో కూడిన రాజకీయం లేదు’’ అని దగ్గుపాటి అన్నారు.ఆయన సంక్షిప్త ప్రసంగం విన్న మండల స్థాయి నాయకులు, దగ్గుబాటి అభిమానులు తీవ్ర నిరాశకు గురయ్యారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *