నేపాల్ విమాన ప్రమాదం: చివరి నిమిషంలో మనసు మార్చుకుని మృతి!

న్యూఢిల్లీ: నేపాల్‌లోని పోఖారాలో ఆదివారం జరిగిన విమాన ప్రమాదంలో 72 మంది మరణించారు. వీరిలో ఐదుగురు భారతీయులు కూడా ఉన్నారు. వీరిలో నలుగురిని ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని ఘాజీపూర్‌కు చెందిన విశాల్ శర్మ, సోనూ జైశ్వాల్, అనిల్ రాజ్‌భర్, అభిషేక్ కుష్వాహాగా గుర్తించారు. వాళ్లంతా స్నేహితులు. సెలవుల కోసం నేపాల్‌ వెళ్లారు. వీరంతా మనసు మార్చుకోవడంతో చనిపోయారు.

నేపాల్‌లో దిగిన తర్వాత అందరూ ఖాట్మండులోని పశుపతినాథ్ ఆలయాన్ని సందర్శించారు. అక్కడి నుంచి వారంతా బస్సులో పోఖారాకు వెళ్లాల్సి వచ్చింది. ఘాజీపూర్‌లో ఉన్న తమ కామన్‌ ఫ్రెండ్‌ దిలీప్‌ వర్మకు వీడియో కాల్‌ ద్వారా చెప్పారు. తాను ఇప్పుడే పశుపతినాథ్ ఆలయాన్ని సందర్శించానని, బస్సులో పోఖారాకు బయలుదేరుతున్నానని చెప్పారు.

స్నేహితుడితో వీడియో కాల్ చేసిన తర్వాత వారు మనసు మార్చుకున్నారు. బస్సులో కాకుండా విమానంలో ఫోఖారా వెళ్లాలని నిర్ణయించుకున్నారు. ఆ నిర్ణయం వారి ప్రాణాలను తీసింది. వీరంతా విమాన ప్రమాదంలో చనిపోయారు. ప్రమాదానికి ముందు సోనూ జైశ్వాల్ కూడా ఫేస్‌బుక్‌లో ప్రత్యక్ష ప్రసారం చేసారు. వైన్ షాప్ నిర్వహిస్తున్న సోనుకు భార్య, ఇద్దరు కుమార్తెలు, కుమారుడు ఉన్నారు.

స్థానికులు తెలిపిన వివరాల ప్రకారం.. అనిల్ కుమార్ రాజ్ భర్ (28) జనసేవా కేంద్రం (ప్రజా సేవా కేంద్రం) నిర్వహిస్తున్నాడు. అభిషేక్ కుష్వాహ (25)కు ఓ దుకాణం ఉంది. విశాల్ శర్మ (23) ద్విచక్ర వాహన షోరూంలో ఫైనాన్స్ విభాగంలో పనిచేస్తున్నాడు. అతను స్నేహితులందరిలో చిన్నవాడు. ఈ నలుగురే కాకుండా బీహార్‌లోని సీతామర్హికి చెందిన సంజయ్ జైశ్వాల్ (26) పొఖారాలోని తన సోదరిని కలిసేందుకు వెళ్తుండగా ప్రమాదంలో మృతి చెందాడు.

ప్రమాదానికి గురైన విమానంలో మొత్తం 68 మంది ప్రయాణికులు ఉన్నారు. వీరిలో 15 మంది విదేశీయులు. అలాగే నలుగురు సిబ్బంది ఉన్నారు. విమాన శకలాల నుంచి ఇప్పటివరకు 68 మృతదేహాలను వెలికి తీశారు. మిగిలిన నలుగురి కోసం గాలిస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-16T17:59:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *