బెజవాడ టీడీపీలో కేశినేని బ్రదర్స్ ‘బ్రదర్స్ వార్’.

విజయవాడ టీడీపీలో ‘తమ్ముళ్ల వార్’ నాయకత్వానికి తలనొప్పిగా మారింది. అదే పార్టీలో ఉన్న టీడీపీ నేతలు మరెవరో కాదు విజయవాడ ఎంపీ కేశినేని నాని, ఆయన సోదరుడు కేశినేని చిన్ని. వీరిద్దరి వైఖరి వల్ల విజయవాడలోని టీడీపీ శ్రేణులు అయోమయంలో పడ్డారు. కప్పకు కోపం, పాముకి కోపం అన్నట్లుగా తయారైంది ఇక్కడి టీడీపీ కార్యకర్తల పరిస్థితి. తాజాగా.. కేశినేని నాని చేసిన వ్యాఖ్యలతో మరోసారి ఈ ‘బ్రదర్స్’ వార్ హాట్ టాపిక్‌గా మారింది.

ఎన్టీఆర్ జిల్లా నందిగామ ఎంపీ కేశినేని నాని జనవరి 15న (సంక్రాంతి రోజు) చిన్నికి వచ్చే ఎన్నికల్లో టిక్కెట్ ఇస్తే పార్టీ కోసం పని చేయనని చెప్పడం రాజకీయ వర్గాల్లో తీవ్ర చర్చనీయాంశంగా మారింది. చిన్నితో పాటు మరో ముగ్గురికి పార్టీ టిక్కెట్ ఇస్తే అస్సలు సహకరించేది లేదని ఈ టీడీపీ ఎంపీ వ్యాఖ్యానించడం నాయకత్వాన్ని ఇరకాటంలో పడేసింది. ఈ అన్నదమ్ములిద్దరూ పార్టీకి అవసరమైన వారే కావడంతో అధినేత చంద్రబాబు ఎవరివైపు మొగ్గు చూపేందుకు సిద్ధంగా లేరు.

ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో ఈ తరహా వర్గ పోరు పార్టీకి నష్టం చేస్తుందని భావించిన సీబీఎన్ ఈ సోదరులిద్దరినీ పిలిచి మాట్లాడాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం. కేశినేని చిన్ని వచ్చే ఎన్నికల్లో టీడీపీ టికెట్‌ ఆశిస్తున్నారు. ఆ మేరకు పార్టీ కార్యక్రమాల్లో చురుగ్గా పాల్గొంటున్నారు. కేశినేని నాని, చిన్ని మధ్య విభేదాలు అప్పుడప్పుడు తెరపైకి వస్తున్నాయి. గత ఏడాది నుంచి నాని తన సోదరుడితో తనకున్న దూరం గురించి మాట్లాడుతున్నాడు. తన సోదరుడు శివనాథ్ (చిన్ని)ని ఉద్దేశించి ‘నా శత్రువును ప్రోత్సహిస్తే నీ శత్రువును ప్రోత్సహిస్తా..’ అంటూ అధినేత చంద్రబాబును ఉద్దేశించి ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారని టీడీపీ శ్రేణులు భావించాయి.

ఈ ‘బ్రదర్స్ వార్’ ఎప్పుడు వెలుగులోకి వచ్చింది..

కేశినేని నాని, ఆయన సోదరుడు కేశినేని శివనాథ్ (చిన్ని) మధ్య వార్ 2022లో ఓ కొలిక్కి వచ్చింది.చిన్ని విజయవాడ కేంద్రంగా పలు సేవా కార్యక్రమాలు చేస్తోంది. పలు కార్యక్రమాల్లో టీడీపీ నేతలు, కార్యకర్తలు పాల్గొనడంతో ఈ కార్యక్రమాలకు రాజకీయ రంగు పులుముకుంది. అదే సమయంలో గతంలో కేశినేని నానితో సన్నిహితంగా ఉన్న పలువురు టీడీపీ నేతలు శివనాథ్‌కు దగ్గరయ్యారు. ఈ పరిణామాలన్నీ కేశినేని సోదరుల మధ్య దూరాన్ని పెంచాయి. అయితే తన సోదరుడు నానితో తనకు ఎలాంటి విభేదాలు లేవని, టీడీపీ అధికారంలోకి రావడం, చంద్రబాబు సీఎం కావడమే లక్ష్యంగా కార్యక్రమాలు నిర్వహిస్తున్నట్లు శివనాథ్ ప్రకటించారు. మరోవైపు నాని మాత్రం తన అన్నకు దూరమయ్యానని బహిరంగంగానే చెప్పాడు.

అప్పటి నుంచి కేశినేని నాని తీరు అలాగే ఉంది..

2019 ఎన్నికల నుంచి నాని తన వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలతో పార్టీని ఇరుకున పెడుతున్నారు. 2019లో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా మూడు ఎంపీ స్థానాలను టీడీపీ గెలుచుకుంది. నాని విజయవాడ నుంచి ఎంపీగా గెలిచారు. ఈ విజయం తన ఒక్కడి వల్లేనని, పార్టీ వల్ల కాదని అభిప్రాయపడ్డారు. దీంతో విజయవాడ నగరంలోని మూడు నియోజకవర్గాల టీడీపీ నేతలతో పాటు నందిగామ, జగ్గయ్యపేట, తిరువూరు, మైలవరం నియోజకవర్గాల నేతలకు నాని మధ్య దూరం పెరుగుతోంది. అయితే పార్టీ అధినేత చంద్రబాబు మాత్రం ఆయనకు ప్రాధాన్యత ఇస్తూ వస్తున్నారు. కొన్నాళ్లుగా రాజకీయాలకు దూరంగా ఉన్న నెట్టెం రఘురాం 2020లో విజయవాడ పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గ అధ్యక్షుడిగా నియమితులయ్యారు.

ఆ సమయంలో మంత్రి పదవి పొందిన కొడాలి నాని దేవినేని ఉమకు జీవితాంతం రుణపడి ఉంటానని నాని ట్వీట్ చేయడం గమనార్హం. టీడీపీ అధినేత, పార్లమెంట్‌లో విప్‌ పదవుల విషయంలో కూడా నాని చంద్రబాబుపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. ఇళ్లు, కార్యాలయంపై దాడులు జరుగుతున్నా చంద్రబాబు స్పందించలేదన్నారు. పార్టీ కార్యాలయంపై దాడి జరిగిన సమయంలో ఆయన విజయవాడలో కూడా లేరు. ఒంగోలులో జరిగిన మహానాడుకు ఎంపీ నాని, ఆయన కుమార్తె కేశినేని శ్వేత హాజరుకాలేదు. 2022, జులై 9న నందిగామ నియోజకవర్గం పరిటాలలో జరిగిన 35 నియోజకవర్గాల రైతు పోరు అసెంబ్లీకి కూడా రాలేదు. మొత్తానికి ఆయన తన ట్రేడ్ మార్క్ స్టైల్ తో పార్టీ నేతలు, కార్యకర్తల్లో తరచూ చర్చనీయాంశమవుతున్నారు.

కారుపై స్టిక్కర్ వివాదంతో నాని, చిని విభేదాలు తెరపైకి వచ్చాయి.

తమ్ముడిని టార్గెట్ చేస్తూ ఎంపీ కేశినేని నాని హైదరాబాద్, విజయవాడ పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేయడం అప్పట్లో సంచలనం సృష్టించింది. టీఎస్ 07 హెచ్‌డబ్ల్యూ 7777 అనే కారు తన పేరుతో నకిలీ ఎంపీ స్టిక్కర్‌తో తిరుగుతోందని విజయవాడ, హైదరాబాద్ పోలీస్ కమిషనర్‌లకు ఫిర్యాదు చేశారు. దీనిపై వెంటనే చర్యలు తీసుకోవాలని కోరారు. నాని చెప్పిన వాహనం ఆయన సోదరుడు శివనాథ్ భార్య పేరు మీద ఉండటం గమనార్హం. హైదరాబాద్‌లోని మాదాపూర్‌లో పోలీసులు కారును ఆపి తనిఖీ చేయడంతో ఫిర్యాదు వెలుగులోకి వచ్చింది. తనకు వ్యతిరేకంగా విజయవాడలో రాజకీయ కార్యకలాపాలు నిర్వహిస్తున్నారని నాని ఫిర్యాదు చేశారని శివనాథ్ అనుచరులు ఆ కేసులో ఆరోపించిన సంగతి తెలిసిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-16T14:10:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *