బీజేపీ: బీజేపీ హంగ్ హోప్స్.. ఆసక్తికర తెలంగాణ రాజకీయం!

తెలంగాణలో అధికారంలోకి రావాలని కలలు కంటున్న బీజేపీ కొత్త లెక్కలు వేస్తోంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో రాష్ట్రంలో హంగ్ అసెంబ్లీ ఏర్పడబోతోందని కమలం పార్టీ ప్రచారం ప్రారంభించింది.

బీజేపీ: బీజేపీ హంగ్ హోప్స్.. ఆసక్తికర తెలంగాణ రాజకీయం!

తెలంగాణలో హంగ్ అసెంబ్లీ ఉంటుందని, కాషాయ పార్టీ అధికారంలోకి రావడం ఖాయమని బీజేపీ అంచనా వేస్తోంది

బీజేపీ తెలంగాణ: ఎన్నికలు వస్తున్నాయి.. ప్రతి పార్టీ సర్వేలు.. తమ ప్రభుత్వమని చెప్పుకుంటూ.. సర్వే ఫలితాలు ప్రతికూలంగా వచ్చినా.. తమకు అనుకూలంగా ప్రచారం చేసుకుంటూ పరిస్థితిని సానుకూలంగా మార్చుకునేందుకు నేతలు ప్రయత్నిస్తున్నారు. కానీ తెలంగాణలో ఓ జాతీయ పార్టీ కొత్త పల్లవి అందుకుంది. మెజారిటీ లేకుండా ప్రభుత్వాన్ని ఎలా ఏర్పాటు చేస్తారు? ఈ కొత్త వ్యూహం కనిపెట్టిన నాయకుడు ఎవరు? అతను ఏమన్నాడు? తెర వెనుక ఆ పార్టీ వ్యూహం ఏమిటి?

తెలంగాణలో అధికారంలోకి రావాలని కలలు కంటున్న బీజేపీ.. కొత్త లెక్కలు వేస్తోంది.. వచ్చే ఎన్నికల్లో రాష్ట్రంలో హంగ్ అసెంబ్లీ ఏర్పడబోతోందని కమలం పార్టీ ప్రచారం ప్రారంభించింది.. బీజేపీ సర్వేల ప్రకారం బీజేపీ నేత బీఎల్. రాష్ట్రంలో ఏ పార్టీకి స్పష్టమైన మెజారిటీ వచ్చే అవకాశం లేదని సంతోష్ ప్రకటించారు. బీఎల్ సంతోష్ మాట్లాడుతూ తెలంగాణలో హంగ్ అసెంబ్లీ ఏర్పడుతుందని, బీజేపీ అధికారంలోకి వస్తుందని రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో కొత్త చర్చకు తెరలేపారు. రాష్ట్రంలో మూడు ప్రధాన పార్టీలు అధికారం కోసం పోటీపడుతున్న నేపథ్యంలో బీఎల్ సంతోష్ వ్యాఖ్యలు ప్రాధాన్యత సంతరించుకున్నాయి. ఏ పార్టీకి స్పష్టమైన మెజారిటీ రానంత వరకు ఓకే.. హంగ్‌లో బీజేపీ ఎలా కింగ్‌ అవుతుందో అర్థం కాక కాషాయ పార్టీ తంటాలు పడుతోంది.

అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ప్రధాన పోటీదారుగా ఉన్న అధికార బీఆర్‌ఎస్‌ను ఓడించాలని కాంగ్రెస్, బీజేపీలు ఉవ్విళ్లూరుతున్నాయి. ఈ మూడు పార్టీల్లో ఏ పార్టీకి మెజారిటీ రాకపోతే ఏ రెండు పార్టీలు కలిసి ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయాల్సి ఉంటుంది. కావాలంటే ఏడు స్థానాల్లోనే ఉన్న ఎంఐఎం మద్దతు పొందే అవకాశం ఉంది. అయితే బీజేపీతో ఎంఐఎం జట్టు కట్టే అవకాశం లేదు. కాబట్టి.. మరో పార్టీ మద్దతుతో ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయాల్సి ఉంది.

బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌తో కలిసి ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసే అవకాశం లేదు. ఇక మిగిలింది బీఆర్‌ఎస్, బీజేపీ కలిసి ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేయడమే. ప్రస్తుతం అధికారంలో ఉన్న బీఆర్ఎస్ పార్టీని బీజేపీ తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తోంది.. ఎన్డీయేలో చేరేందుకు కేసీఆర్ వచ్చినా.. తాము ఎన్డీయేలో చేరబోమని స్వయంగా ప్రధాని మోదీ ప్రకటించారు. అంతేకాదు గ్రేటర్ హైదరాబాద్ మున్సిపల్ కౌన్సిల్‌కు మద్దతివ్వబోమని.. ఈ పరిస్థితుల్లో ఈ రెండు పార్టీలు కలవడం అసాధ్యమని ప్రధాని స్పష్టంగా చెప్పారు. కానీ బీజేపీ చేతిలో బ్రహ్మాస్త్రం ఉందని.. దాన్ని ప్రయోగించి అధికారంలోకి రావాలన్న కలలను సాకారం చేసుకునే అవకాశం ఉందని.. ఇతర పార్టీల ఎమ్మెల్యేలను ఆకర్షించడమే ఆ బ్రహ్మాస్త్రమని అంటున్నారు పరిశీలకులు.

ఇది కూడా చదవండి: కాంగ్రెస్ పార్టీతో కోదండరామ్ చర్చలు.. తన పార్టీకి ఎన్ని సీట్లు అడిగారో తెలుసా?

మొయినాబాద్‌లో బీజేపీ, బీఆర్‌ఎస్‌ల మధ్య ఎమ్మెల్యేల కొనుగోళ్ల వ్యవహారం ఇప్పటికే నడుస్తోంది. ఇది ఇంకా పెండింగ్‌లో ఉండగా.. వచ్చే ఎన్నికల తర్వాత ఇంకోపార్టీని చీల్చేందుకు ఏ పార్టీ అయినా ప్రయత్నిస్తుందా? అనే సందేహాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. అయితే, బీజేపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి బీఎల్ సంతోష్ వ్యాఖ్యలను బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ వార్నింగ్‌గా భావిస్తున్నాయి. గతంలో వివిధ రాష్ట్రాల్లో హంగ్ అసెంబ్లీలు ఏర్పడినప్పుడు బీజేపీ ఎలా అధికారంలోకి వచ్చిందో గుర్తు చేసుకుంటూ బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌లు బీజేపీ వ్యవహారాలపై నిఘా పెడుతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: అమిత్ షా తెలంగాణ టూర్ షెడ్యూల్ ఖరారు, ఒకే రోజు రెండు సమావేశాలు

మరోవైపు బీజేపీ ప్రభుత్వ ఏర్పాటు కలలను మంత్రి హరీశ్‌రావు తుడిచివేస్తున్నారని.. ఎన్నికల షెడ్యూల్ వెలువడకముందే బీజేపీ డకౌట్ అయిందని హరీశ్‌రావు క్రికెట్‌ పరిభాషలో సింపుల్‌గా చెప్పారు. ఏది ఏమైనా బీజేపీ అగ్రనేత సంతోష్ వ్యాఖ్యలు బీఆర్ఎస్, కాంగ్రెస్ పార్టీల్లో గందరగోళం రేపుతున్నాయని అంటున్నారు పరిశీలకులు. అంటే ఇరు పార్టీల ముఖ్య నేతలు అప్రమత్తంగా ఉండాల్సిన పరిస్థితి తెచ్చుకున్నట్లు పరిశీలకులు చెబుతున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *