విదేశీ విద్యపై భారతీయుల ఆసక్తి | విదేశీ విద్యపై భారతీయుల ఆసక్తి ms spl

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-01-25T11:03:35+05:30 IST

విదేశాల్లో ఉన్నత విద్యను అభ్యసించేందుకు పెద్ద సంఖ్యలో భారతీయులు ఆసక్తి కనబరుస్తున్నారని అధ్యయన బృందం తెలిపింది

విదేశీ విద్యపై భారతీయుల ఆసక్తి

గతేడాది 1.09 మిలియన్ల అడ్మిషన్లు వచ్చాయి

వివిధ దేశాల్లోని కళాశాలల్లో పెద్దఎత్తున నమోదు

స్టడీ గ్రూప్ CEO ఇయాన్ క్రిచ్టన్

హైదరాబాద్ సిటీ, జనవరి 24 (ఆంధ్రజ్యోతి): స్టడీ గ్రూప్ సీఈవో ఇయాన్ క్రిక్టన్ మాట్లాడుతూ విదేశాల్లో ఉన్నత విద్యను అభ్యసించేందుకు పెద్ద సంఖ్యలో భారతీయులు ఆసక్తి కనబరుస్తున్నారన్నారు. వివిధ దేశాల్లోని కళాశాలల్లో భారతీయ విద్యార్థుల నమోదు ఏటా పెరుగుతుందన్నారు. మంగళవారం బంజారాహిల్స్‌లోని ఓ హోటల్‌లో ‘అంతర్జాతీయ విద్య ద్వారా సుస్థిర ప్రపంచ అభివృద్ధి’ అనే అంశంపై రౌండ్‌టేబుల్ సమావేశం జరిగింది. ఈ సందర్భంగా ఇయాన్ క్రిక్టన్ మాట్లాడుతూ.. బ్రిటీష్ హెడ్ క్వార్టర్స్ సంస్థ 2020-22లో భారతీయ విద్యార్థుల నమోదులో వంద శాతం వృద్ధిని నమోదు చేసిందన్నారు. గత సంవత్సరం, 1.09 మిలియన్ల భారతీయ విద్యార్థులు 85 దేశాల్లో చదువుకోవడానికి వెళ్లారు మరియు 2023 చివరి నాటికి ఈ సంఖ్య రెట్టింపు అవుతుందని అంచనా. 12 నెలల్లో, అధ్యయన బృందం అమెరికన్ భాగస్వామ్య విశ్వవిద్యాలయాలలో విద్యార్థుల నమోదులో 2.5 రెట్లు పెరుగుదల మరియు వృద్ధిని నివేదించింది. STEM ప్రోగ్రామ్ లాంచ్‌లతో అనుబంధించబడినది A1, హ్యూమన్ కంప్యూటర్ (కంప్యూటర్), ఇంటరాక్షన్ మరియు VRలో అత్యాధునిక అభివృద్ధిని అధ్యయనం చేయడానికి భారతీయ విద్యార్థుల ఆశయాలకు దోహదపడుతోంది. స్టడీ గ్రూప్ రీజినల్ డైరెక్టర్ కరణ్ లలిత్ మాట్లాడుతూ.. యూకేలో విద్యనభ్యసిస్తున్న విదేశీ విద్యార్థుల్లో భారతీయ విద్యార్థులు ఇటీవల చైనా జాతీయులను అధిగమించడం హర్షణీయమన్నారు. హైదరాబాద్ నగరంలో 2022లో విద్యార్థుల నమోదు 135 శాతం పెరిగిందని ఆయన పేర్కొన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-25T11:04:52+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *