నిర్మల్ జిల్లాలో బీఆర్ ఎస్ కు మాస్టర్ ప్లాన్ తలనొప్పిగా మారింది.

నిర్మల్ జిల్లాలోనూ మాస్టర్ నిప్పులు చెరుగుతున్నాయా?.. ఆ మంత్రికి కూడా మాస్టర్ ప్లాన్ ఫెయిల్ అవుతుందా?.. బీఆర్ ఎస్ నాయకులు, పెద్దల కోసమే ప్లాన్ చేశారన్న విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయా?.. మాస్టర్ ప్లాన్ వేశారా? చెరువులు, కుంటలను పూర్తిగా తీయడమా?.. ఇంతకీ.. మాస్టర్ ప్లాన్ ఫెయిల్ అవుతోంది. ఆ మంత్రి ఎవరు?.. అధికార పార్టీ నేతలపై ఎందుకు విమర్శలు వ్యక్తమవుతున్నాయి?.. మరిన్ని విషయాలు ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

Untitled-1354.jpg

ప్రధానోపాధ్యాయులకు మాస్టర్‌ప్లాన్

తెలంగాణలో మాస్టర్ ఫైర్ కొనసాగుతోంది. అధికార పార్టీకి తలనొప్పిగా మారుతున్నాయి. తాజాగా మంత్రి అల్లోల ఇంద్రకరణ్ రెడ్డికి మాస్టర్ ప్లాన్ సెగ తగులుతోంది. ఆయన ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్న నిర్మల్ మున్సిపాలిటీలో మాస్టర్ ప్లాన్ పై పోరు మొదలైంది. ప్రతిపాదిత మాస్టర్ ప్లాన్ వెనుక, BRS నాయకులకు ఇతర ఆలోచనలు ఉన్నాయి. ప్రధానోపాధ్యాయులకు అనుకూలంగా మాస్టర్ ప్లాన్ రూపొందించారనే ఆరోపణలు ఉన్నాయి. ఇప్పటికే… నిర్మల్ జిల్లా కేంద్రంలోని గొలుసుకట్టు చెరువులు, ప్రభుత్వ భూములను ఆక్రమించిన బీఆర్ఎస్ నేతలు… వాటిని పూర్తిగా స్వాధీనం చేసుకునేందుకు సరికొత్త మాస్టర్ ప్లాన్ సిద్ధం చేశారు. సామాన్య రైతుల వ్యవసాయ భూములను ఇండస్ట్రియల్ జోన్లుగా, ఇండస్ట్రియల్ జోన్ పరిధిలోని భూములను రెసిడెన్షియల్ జోన్లుగా చూపాలని బీఆర్ ఎస్ నేతల నుంచి ఒత్తిడి వచ్చినట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది.

శీర్షిక లేని-145654.jpg

నిర్మల్ మాస్టర్ ప్లాన్ లో ప్రధానంగా.. బైపాస్ రోడ్ల నిర్మాణానికి సామాన్య రైతుల పంట పొలాలను చూపడం.. రైతుల ఆగ్రహానికి కారణమవుతోంది. చెరువుశిఖం, బఫర్ జోన్ భూములను రిక్రియేషన్ జోన్ల పరిధిలోకి చేర్చడంతో పాటు వాణిజ్య, పారిశ్రామిక, గ్రీన్ జోన్ల మార్పుపై వివాదాలు తలెత్తుతున్నాయి. బఫర్ జోన్‌ను తప్పించేందుకు అధికార బీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీ నేతల భూములను రిక్రియేషన్‌ జోన్‌గా మార్చారనే వాదనలు వినిపిస్తున్నాయి. దీంతో బడా బాబుల భూములను కాపాడేందుకు మాస్టర్ ప్లాన్ వేసినట్లు ఆరోపణలు వస్తున్నాయి.

వృద్ధులకు మేలు చేసేందుకు కొత్త మాస్టర్ ప్లాన్!

ఇదిలావుంటే… నిర్మల్ జిల్లా కేంద్రంలోని ధర్మసాగర్ చెరువుతోపాటు సీతాసాగర్ చెరువు, కంచరోణి చెరువు, పల్లె చెరువు, మోతీ తలాబ్ చెరువులకు సంబంధించిన శిఖం, బఫర్ జోన్ భూముల వ్యవహారం వివాదాస్పదమవుతోంది. కొన్ని చోట్ల ఈ భూములను రెసిడెన్షియల్ జోన్‌గా చూపడంపై అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఇప్పటికే.. చెరువు భూములు పెద్ద ఎత్తున ఆక్రమణలకు గురయ్యాయి. ఇప్పుడు కొత్త మాస్టర్ ప్లాన్ పేరుతో మిగిలిన భూమిని ఆక్రమించుకోవాలని యోచిస్తున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. ఈ క్రమంలో.. ప్రతిపాదిత మాస్టర్ ప్లాన్ పై బీజేపీ కలకలం రేపింది. అలాగే, ప్రతిపాదిత మాస్టర్ ప్లాన్‌పై ప్రత్యక్ష నిరసనలకు కూడా కాంగ్రెస్ పిలుపునిచ్చింది. కోట్ల విలువైన చెరువులు, ప్రభుత్వ భూములను మంత్రి ఇంద్రకరణ్‌రెడ్డి కుటుంబ సభ్యులు, బంధువులు, అనుచరులు కబ్జా చేశారని ప్రతిపక్షాలు ఆరోపిస్తున్నాయి. పెద్దలకు మేలు చేసేలా కొత్త మాస్టర్ ప్లాన్ రూపొందించారని బీజేపీ, కాంగ్రెస్ నేతలు విమర్శిస్తున్నారు.

శీర్షిక లేని-15554.jpg

నిర్మల్ మున్సిపాలిటీలోనూ ఇదే పరిస్థితి

మాస్టర్ ప్లాన్ కు వ్యతిరేకంగా ఆందోళనలు ఊపందుకోవడంతో గత అనుభవాల దృష్ట్యా మంత్రి ఇంద్రకరణ్ రెడ్డి ముందస్తుగా అప్రమత్తమయ్యారు. ప్రస్తుత ప్రణాళిక ముసాయిదా మాత్రమేనని, అందరి అభిప్రాయాలను పరిగణనలోకి తీసుకున్న తర్వాతే కొత్త ప్రణాళికను అమలు చేస్తామని ఇంద్రకరణ్ రెడ్డి తెలిపారు. ప్రతిపక్ష నేతలు ప్రజలను మభ్యపెడుతున్నారని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఇదిలా ఉండగా రైతుల ఆందోళనతో కామారెడ్డి, జగిత్యాల మున్సిపాలిటీల్లో మాస్టర్ ప్లాన్ రద్దు చేయాల్సి వచ్చింది. తాజాగా నిర్మల్ మున్సిపాలిటీలోనూ ఇదే పరిస్థితి కనిపిస్తోంది.

మొత్తమ్మీద.. తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న వేళ.. మాస్టర్ ప్లాన్ వివాదాలు పొలిటికల్ హీట్ పుట్టిస్తున్నాయి. ప్రధానంగా.. అధికార బీఆర్ఎస్ కు తలనొప్పిగా మారుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో రానున్న రోజుల్లో కొత్త నిర్మల్ మాస్టర్ ప్లాన్ రగడ ఎలాంటి మలుపులు తిరుగుతుందో చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-25T12:50:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *